Chọn MAC pro 2012 hay MÁY TRẠM core i7

nodame_chan
25/6/2017 4:33Phản hồi: 5
Chọn MAC pro 2012 hay MÁY TRẠM core i7
Em đang có nhu cầu học dựng video = Pr và Ae, ngày trc do máy cùi nên toàn dùng camta =))))))
Qua tìm hiểu thì e đang định quất e trạm Hp Workstation 8570W i7-3720QM/16Gb/500Gb/ K1000M/1920*1080 giá tầm 12 củ

Xong r e đc ông anh bảo để cho e quả Mac pro 2012 có cả màn apple 21' nữa, ổng bảo máy gốc ông mua 120tr nay để cho 10tr !!!!!???? Bảo là máy chạy ltục cả tuần chả sao, nhưng e đang phân vân vì chắc em nó bị vắt kiệt sức lđộng lắm 😔 chắc phải sắp xếp 1 buổi qua xem.

E tìm gg thì ko ra đời máy nên ko biết cấu hình ra sao, ko biết mh có đc retina ko...... chỉ biết là máy mac có khả năng nâng cấp vô hạn, nhưng ko biết hđh Mac OS là bản nào, có update lên bản bh ko? Vì tính ra bộ adobe làm trên mac là perfect r, mà máy có đủ bộ adobe bản quyền nữa :3

MONG CÁC BRO GIÚP E VS Ạ, e đang nghiên về e mac =))))
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kingofpvp90
ĐẠI BÀNG
7 năm
có 1con macbook 2013 😃 ssd 256gb bao đẹp
nodame_chan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kingofpvp90 E cám ơn bác ạ 😃)) nhưng nếu lap thì e chọn máy trạm cơ, ko thích macbook lắm 😃)
quăng cấu hình con mac lên nào.
tero247
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mac Pro thẳng tiến. Xài Mac sẽ thấy cái sướng của nó, thứ mà Windows không bao h có được. Với lại dựng phim không phải là kiểu công việc cần phải xách máy đi đây đi đó để làm nên có thể bỏ cái Hp qua một bên. Màn hình thì năm 2012 chưa có retina đâu nhưng apple cinema thì đẹp khỏi bàn rồi. Cái HP kia cũng chỉ đc full HD thôi chứ không hơn. Mình dùng iMac 2014 ba năm & dùng windows mười năm rồi. Góp ý cho bạn chút vậy. Dùng Mac rồi tối về nhà mình không muốn mở máy Win lên luôn, dù máy Win cấu hình mạnh hơn nhiều.
tero247
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mac Pro thẳng tiến. Xài Mac sẽ thấy cái sướng của nó, thứ mà Windows không bao h có được. Với lại dựng phim không phải là kiểu công việc cần phải xách máy đi đây đi đó để làm nên có thể bỏ cái Hp qua một bên. Màn hình thì năm 2012 chưa có retina đâu nhưng apple cinema thì đẹp khỏi bàn rồi. Cái HP kia cũng chỉ đc full HD thôi chứ không hơn. Mình dùng iMac 2014 ba năm & dùng windows mười năm rồi. Góp ý cho bạn chút vậy. Dùng Mac rồi tối về nhà mình không muốn mở máy Win lên luôn, dù máy Win cấu hình mạnh hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019