Chọn mua Lumia 1020 hay xperia Z1 compact?

vicaca
3/7/2014 8:27Phản hồi: 36
Như title, các bạn giúp mình với.
chỉ so sánh và lựa chọn giữa 2 model đó, đừng tư vấn mình những model khác nhé.
Các bạn đưa ra lựa chọn xong hãy đưa thêm ý kiến tại sao lựa chọn đó nhé.

Thank so much!
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhỏ gọn và nhiều game thì Z1 compact, chụp ảnh tốt và chạy mượt lâu dài thì lumia 1020 thôi
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@ptvd1994 Z1 compact cũng chụp ảnh tốt và mượt mà chứ? Và cg ko nhỏ gọn hơn so với 1020 là bao.
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn khác còn ý kiến nào nữa ko?
kenlee_7656
ĐẠI BÀNG
10 năm
tuỳ nhu cầu của bạn thôi, thích nhiều ứng dụng như game...thì chọn z1 cp, còn chụp hình đẹp, mượt lâu dài thì chọn 1020 😁
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
Trải nghiệm khi cầm trên tay thì sao? Con nào hơn? Pin nữa, con nào hơn?
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vicaca để nghịch ngợm pin lumia 1020 không có cửa so với z1 compact

vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
Các bạn hãy tư vấn tiếp đi
Pin same same nhau thôi, nếu là con gái thì cứ Z1 Compact nhé,vì đa phần bọn nó up lên fb và ít đứa biết bình ảnh,cho xem trên màn thì con nào....màn đẹp sẽ chụp đẹp hơn, Z1 hơn 1020 khoản màn hehe
Louis Gió
ĐẠI BÀNG
10 năm
1020 chỉ hơn khoảng chụp hình thôi,còn lại thua hết,mà mình thấy với cam z1 là đủ xài rồi,hơn nữa android thì ứng dụng chỉnh sửa tao hiệu ứng ảnh phong phú hơn wp nhiều
1020 giá quá tốt

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
Nhưng nghe nói Z1 compact bắt wifi khá kém phải ko các bạn?
Z1 Compact chả có gì phải xoắn - dùng nhỏ gọn để cho dễ cầm, pin ổn chức năng ổn -thiết kế ko đẹp bằng Z1 nhưng cũng ok.
hay chụp hình thì 1020. sony về phần camera khá tệ. con 1020 up len wp 8.1 xài là ghiền lun 😁 . giải trí thì 1020 đủ đáp ứng nhu cầu của bạn
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@Kull Lavie Mình thì hay dùng web browsing mà 1020 khoản đó có vẻ hơi kém mới chán chứ.
@Kull Lavie Ko bằng 1020 thôi, chứ bạn nói khá tệ thì bị nhầm rồi nhé.
Mình thì vote cho z1 😃

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
web của dòng nokia lumia mình thấy khá ổn định đấy chứ. ít gặp tính trạng lag lắm. mình thì dùng e 1520. theo mình thấy 1020 củng k thua gì 1520 đâu
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@Kull Lavie Ý mình là pin 1020 dùng để web chỉ đc hơn 5h thì kém hơn so với Z1c
icklad
TÍCH CỰC
10 năm
so sánh thì máy nào cũng có điểm mạnh điểm yếu,theo mình bạn cứ trên tay,test kỹ đi rồi quyết định.mình thì 1 vote cho z1c,nhỏ gọn,mạnh mẽ,camera đủ xài.
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@icklad Nhưng z1c bắt wifi hơi kém thì phải bạn ah
icklad
TÍCH CỰC
10 năm
@vicaca mình cũng đang phân vân z1c và htc e8 đây bro.1020 cũng thik nhưng ngại cái cụm camera lồi.😁
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@icklad Làm con Lu930 đi, hihi
cụm camera lồi là điểm nhấn của ngta mà 🆒 1020 mạnh mẽ , năng động , nam tính
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@Kull Lavie Mình cug thích con 1020 hơn con Z1c, tuy nhiên ko biết con 930 thế nào nhỉ?
@vicaca 930 thì chuẩn ròi. có tiền thì cưới 930 đi 😁 dùng ròi thì k mún dùng con khác nữa
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@Kull Lavie Mình đang xem xét đây, ko biết pin nó dùng có ngon ko nữa?
@vicaca pin thì khỏi faj nói. trâu bò lắm . dùng từ sáng tới tối khoẻ re . tối ngủ cấm sạc .
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@Kull Lavie Ko biết ở các cửa hàng đã bán chưa? Để ra trên tay cái xem thế nào đã.
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu bạn không phải dùng điện thoại để chụp ảnh cưới mà chỉ chụp bình thường đưa nên mạng xã hội đảm bảo ảnh của z1c và lumia 1020 nhìn bằng mắt thường khó phân biệt được lắm.bạn nên mua z1c đi còn con lumia 930 pin khá tệ đấy
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@hadinhbach Ôi, ko lẽ pin để web browsing của mấy máy wp kém vậy ah?
@hadinhbach Lâu lâu thấy thím này phán chuẩn nè 😁
alihieu
TÍCH CỰC
10 năm
Có bố nào dùng đt lướt web liên tục 5h ko? Mua máy thì cứ chăm chăm vào quả pin thì mua làm gì, đánh giá tổng thể cả cái máy là chính thôi chứ
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@alihieu Điên sao mà web liên tục nv? Tuy nhiên tổng thời gian web trong ngày có thể lên đến bấy nhiêu, vậy ko còn đủ pin để làm những tác vụ khác.
@alihieu Thời gian lướt web để đánh giá độ trâu của pin đó bạn, Z và đám Arc doanh số kém cũng 1 phần pin hẻo đó.
Cho dù bạn là dân mê nhiếp ảnh nhưng pin yếu bạn chụp nhiều cũng dễ đuối ,nhất là chụp ngoài trời bạn phải để màn sáng max cho dễ chỉnh chọt. Theo đánh giá của 1 người hay chụp thì 1020 hơn,còn với khoảng 80% dân thường chụp hình up fb thì có thể Z1C chụp đẹp hơn do màn....đẹp hơn 😁
latoan339
TÍCH CỰC
10 năm
vote z1c !
nhỏ gọn ,chip mạnh chạy mượt mà,màn đẹp,pin khá ,camera khá ,kho ứng dụng playstore đầy đủ .
vicaca
TÍCH CỰC
10 năm
@latoan339 Bạn đang dùng Z1c ah? Khả năng bắt wifi của nó thế nào?
buihoaihan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z1c đi bạn.. Chụp đẹp dáng chuẩn.. Có điều giá hơi cao, thêm vài trăm là đc luôn Z1 rồi..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019