Chọn ổ cứng WD theo nhu cầu sử dụng

QuanNDD
4/1/2016 14:46Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kebipbom
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con black 1tb full phim vẫn khỏe mạnh mặc dù hết bh, dòng black ít lỗi nhất phải ko nhĩ. Sài nó từ thời bootroom tới giờ cũng 5-6 năm rồi vẫn chạy tốt
Giá ổ ext 4TB trở lên hơn nc ngoài cả triệu.
abcd1232
ĐẠI BÀNG
8 năm
Éo hiểu thế nào mà ổ cứng bây giờ hay bị bảo hành thế..dòng nào cũng vậy.
CCứ black mà tương thôi đắt hơn chút nhưng xắt ra miếng
sunhy12
ĐẠI BÀNG
8 năm
@công bất tử nhưng xắt ra miếng là sao bác, em tính mua ổ black??
Green giờ ko còn, chuyển thành Blue cả rồi mà các bác! Lưu dữ liệu bt thì bác dùng Blue thôi cũng OK. Nhưng theo em cứ dùng Black, vừa lưu, vừa cắm vào dùng đc ngon luôn nếu cần. Đồ hoạ nặng mà Blue thì sợ ko chạy ngon như Black.
@qanhqanh green hay blue cũng hay lỗi lắm kiếm mấy dòng còn lại. bạn đó lưu dữ liệu thôi mà
dạo này đăng bài ẩu quá, nhanh nhưng thiếu chính xác, sai lỗi chính tả, ...
Đang định mua cái blue cho NAS mà đọc xong cái này phải suy nghĩ lại rồi. 😔
Bán Nas, Camera, tư vấn khách rã mồm cũng lấy Blue vì rẻ, mặc dù đã cảnh báo mau hỏng hơn Red hay Purple.
Nếu ko thích ôm nhiều hàng thì thay Purple lấy Red là giải pháp gọn nhất cho Nas và Camera. Trong Cty còn có ổ cứng của Hitachi (thuộc WD) nhưng làm riêng biệt với mã HGST Deskstar Nas với 7.200 rpm (chỉ sản xuất từ 3TB trở lên), ko như WD Red có vòng quay tự động và chỉ tối đa 5.900 rpm, nên khi play phim sẽ có độ trễ thấp hơn so với HGST
Ngoài ra còn có dong Enterprise là mã RE màu vàng, rất mắc tiền.
Ko hiểu sao WD chưa tham gia SSD nhỉ.
_LION_kinG_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TACOMPUTER có nhầm không bác
5900rpm lại ít trể hơn 7200rpm à
@_LION_kinG_ Khách tới mua Nas và ổ cứng, họ test cả 2 ổ thì thấy ổ HGST nó phản hồi nhanh hơn WD RED
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
mấy cái ổ to này chỉ để lưu trữ, cùng lắm là xem phim 8k chứ os bây giờ xài ssd cho tiện
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Rất sợ thật sự e rất sợ anh WD. xài 3 ổ cứng toàn bị bảo hành
Chuyển qua seagate cho lành. không biết do xui hay là chất lượng không như quảng cáo

WD là hãng HDD bị bad nhiều nhất mà mình từng dùng, đặt tên phân loại dòng sản phẩm rất rờm rà (red, green, blue... xong rồi phải chú thích thêm thông tin để khách hàng biết mà phân biệt)
@newslove Mình xài thấy vẫn bình thường, chạy laptop 3 năm mà vẫn chạy bình thường. Hàng điện tử thì cũng có khi bị hư. với do người xài như thế nào nữa 😃
Nếu nó dở thì sao mua lại được luôn cả Hitachi
radeon1950
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cái ổ cứng mà chia ra lắm loại, ng tiêu dùng hoa mắt mà chọn. Lại còn Green nữa chứ, tiết kiệm điện :v tiết kiệm đc mấy số hả mấy cha, tiết kiệm đc vài cốc trà đá. Lol
//mấy ô green và blue hay bị bad vãi. WD càng ngày càng lởm.
seeder Seagate nhiều dữ o_O
Mua dc con WD Blue 1TB có 950k, bh 2 năm new 100 của tiki
quanghuy113
ĐẠI BÀNG
8 năm
theo như em tìm hiểu thì HDD dòng bền nhất là HITACHI tiếp đến là WD sau cùng là thằng SEAGATE mà ta. tinhte cũng có 1 bài nói về độ bền cửa 4 hãng này rồi. Sau nhiều bác vào toàn chê thằng WD này và khen thằng Seagate thế nhỉ? em cũng mới mua con WD black 750GB hơn 3 tháng rồi (bảo hành 5 năm 1 đổi 1 ở Phong Vũ) xài đáng đồng tiền bác gạo ( truy xuất dữ liệu rất nhanh, hầu như ko bị full disk 100% trên win 10, tuy tốc độ truy xuất ko nhanh bằng Ssd, đang xài ssd boot win) 😁
@quanghuy113 Nói chung là hiện trạng seeder thôi, bác hiểu biết thì cứ theo kinh nghiệm mà mua.
@quanghuy113 Đôi khi của bền tại người nữa mấy bác êi! Thỉnh thoảng lôi ra lôi vào bác đánh rơi bụp phát thì ổ giời cũng bad hehe:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Gamer chọn Black hiệu năng blue hiệu suất
Mr_Pi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nghệ của ổ cứng loại này so với các dòng còn lại ưu việt hơn không ta? mình thì chỉ thích dùng ổ cứng SSD thôi, nhanh và mạnh.
Chuẩn luôn mấy bác!! ;);););)
son trang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Blue slim 1tb của tôi xem & dowload 5h nhiệt là 41*C
Sunslayer
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có câu hỏi: Ở cứng nào bền khi tình trạng mất điện đột ngột ở VN khá cao? Cho dù có UPS thì vẫn có khả năng bị BSOD phải reset máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019