Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chốt lại lỗi lặp phím (dính phím,key repeat) của Bold, cách giải quyết

nhohung
4/7/2011 14:44Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fuyin
TÍCH CỰC
12 năm
các bạn thử vào Options > Typing and Input > Keyboard > change Key rate lên FAST xem sao
chuotgao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng 1 thời gian là hết. Chả phải tháo ra chỉnh chọt j cả.
nhohung
ĐẠI BÀNG
12 năm
trường hợp này nghe như là bị ẩm hoặc tiếp xúc chập chờn chứ chưa bệnh hẳn, chắc cũng phải tính dần đến việc làm vệ sinh thôi bạn ạ
hic, cái này mình cũng không ngờ đến mức như thế, bạn cũng thử làm vệ sinh đi xem thế nào
Các pro cho em hỏi ngoài lề 1 chút. Khi em gọi or nhận cuộc gọi cả head phone và hand phone đều nháy không nghe được gì cả.nếu cắm headphone vao chỉnh về hand ỏ head đều ok. Nhưng hôm sau lại bị.uc chế vô cùng các bác ạ. Có phải lúc nào mình cũng cầm theo headphone được đâu
quan1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vừa đi mưa về . em 9k cũng bị bấm o thành ou , e thành eu , q thành qu. đang lo lắng không hiểu tại sao thì search được topic này, vội đem 9k đi sấy. Giờ lại ngon lành rồi 😃
Thinh thoang bi mot vai loi no moi hap dan.
minhkhang01
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng đang bị lỗi này. chắc phải mang ra dau den thui, bung máy rùi nhưng vẫn ko đc, máy em chắc bị ẩm
đừng mang ra dâu đên nhé. Up room bản 666 hoặc 668 là hết. Mình đã thử và thành công
Vừa rồi mới kết luận được lỗi phím cách (space) của em Bold nhà mình là do dùng bao da cầm tay. Vì bao hơi chật nên nó ép vào bàn phím làm ảnh hưởng đến các phần đệm dưới phím. Bị mấy lần như vậy, xịt nước rửa phím các kiểu mà không hết. Giờ chuyển sang bao nhựa là hết hẳn.
Chào mọi người hiện e đang sữ dụng con bold 9000. Tình hình là hôm qua em đi biển có vô tình để nước biển nó dính vào chỗ trackball. Sau đó nó bị lỗi 102. Tối về em lấy khăn lau chỗ trackball rồi sau đó up rom lại nhưng nó bị tình trạng là nhấn trackball thì ra kí tự hl, a = ou, phím call thì ra jk còn end call thì ra nm. Sáng nay thì đã đem ra Rauvang để vệ sinh máy. Sau khi vệ sinh xong thì xài được bình thường. Nhưng khi về nhà thì lại bị như cũ. Em đem up rom lại thì nó bình thường lại một chút rồi cũng chứng nào tật nấy 😔(. Không biết có còn cứu được nó nữa không :((. Mong mọi người giúp với.
Tinh hinh may Minh la dinh nuoc mua nen cung duoc khuyen mai them chu. Sau khi lot truong em no roi say bang Quat suoi = hau qua la da het va dung binh thuong.
mình thấy đơn giản mà, cứ tháo vĩ phím ra rồi lấy xăng thơm chùi cho sạch là được rồi mà 😁
có chỗ nào làm vs bàn phím uy tín không nhỉ? các bác chỉ em với, tay e ra mồ hôi, bị hoài. đang tính mua cho bà xã cái máy sấy tóc để dùng ké..haha
Minh cung muon tham gia, con bold cua minh cung bi, ai bit bao dum cho va gia ca voi..... 0988 123 369
😔 Mình mới cưới 1 em 978 bên HGmobile tháng trc, mình tận trên sơn la nên khi xuống hn vì đã mất công đi xa nên test rất kỹ càng, lúc thử key cũng thấy nó lỳ lỳ ( mình lại gặp TH ngược lại với mọi ng là lỳ, ấn nặng tay mấy lần mới dc chứ kp lặp phím ) cũng bảo ae bên đó bung máy vs lại và thay cả miếng lót trắng đó ( vì chưa đọc dc bài này nên test thấy nó cũng bt nên lấy luôn ) giờ về có vài phím vẫn lỳ nt, key của 978 đã nhỏ ấn đã khó nó lại còn lỳ phát điên lên dc. Mà thấy mọi ng nói hàng Mexico 4 là hay bị lỗi phần cứng key nhất, nghe buồn quá. Gọi cho a.Giang thì thấy bảo mang qa CH vs là dc mà nghe chừng qa những gì đọc được thì không khả quan. Phân vân quá không biết có nên gửi em nó đi không? Mình cũng dùng BB dc 1 tg, trc cũng dùng 729 vs 811, cũng từng bung máy ra sửa sóng cho 729, cam cho 811 nên cũng thử bung 978 ra vs nhưng ko dám bóc miếng lót trắng ra vì nó dính chặt và ko có miếng khác thay thế. Cũng thử tăng key rate lên fast rồi mà vẫn lỳ. Vậy nên mong ae dd cho ý kiến, bức quá mới gửi cho CH thôi vì mình không muốn gửi qa gửi lại xe cộ.
bonky
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng mua ở HG em bold 9k. Lúc test thì không sao nhưng về nt 1tg thì cũng bị như ttthế nnnày. Ra thay bo phím thì giờ ok rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị( it thôi). Giờ bàn phím cứng quá, nt nhiều nên cảm giacss rất đau tay. Có cachss gì khacss phục được không các bác!
Trước vì cái bệnh loạn phím này mà phải bán em 9k với giá xác 600k. Biết là rẻ đấy nhưng ức chế, bán đi cho đỡ ngứa mắt. Và tự hứa " thích dáng em nó lắm " nhưng sẽ không có lần thứ 2 để xài 9k nữa. Sợ 😔
Mọi người đều dính lỗi repeat cả không ai bị lỳ như mình hả? M cũng có lúc bị như mọi người, ấn 1 ra 2 nhưng rất ít chủ yếu là lỳ thôi. Ai giống mình mà chữa được rồi thì share kinh nghiệm giúp với.
Hix. Gửi xuống cửa hàng họ làm cho hết bị lỳ rùi,về dùng ngon lành thì lại bị 3rd, mày mò tìm dc bài up rom tàu fix 3rd,up xong hết 3rd thì lại bị lỗi lặp phím. Chán nản quá đành up lại rom cũ 666 thì hết lỗi lặp phím nhưng vậy đồng nghĩa sống chung 3rd. Chán nản kb làm sao giờ 😔
@thienbinh762 Bac dk bis la het lien. Neu bac dung mobi thi 40k mot thang, viettel thi dat hon.
@thienbinh762 ném vào tường là hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019