Chrome 30 cho Android cải tiến thao tác trượt ngón tay, bản cho PC có tính năng tìm hình ảnh nhanh

Duy Luân
1/10/2013 22:6Phản hồi: 72
Chrome 30 cho Android cải tiến thao tác trượt ngón tay, bản cho PC có tính năng tìm hình ảnh nhanh

Google mới đây đã cập nhật Chrome dành cho Android lên phiên bản 30, trong đó điểm mới đáng khen nhất đó là hãng đã cải tiến thao tác trượt ngón tay để thực hiện một số tác vụ trong trình duyệt. Đây là tính năng từng được hãng đưa vào bản beta phát hành hồi tháng 8. Trước đây, nếu muốn chuyển giữa các tab đang mở thì chúng ta có thể trượt từ mép màn hình vào phía trong, thế nhưng điều này khiến tab bị đổi ngay cả khi người dùng không muốn bởi họ chỉ vô tình kéo ngón tay khi xem nội dung web mà thôi. Giờ đây, thao tác trượt này bị giới hạn lại và chỉ tác dụng khi chúng ta trượt ở khu vực thanh địa chỉ mà thôi. Ngoài ra, Google còn bổ sung thêm thao tác trượt xuống từ thanh địa chỉ để xem tất cả những tab đang mở, và trượt từ trên xuống ngay phím menu (hình ba dấu chấm) để mở menu của Chrome. Tải về Chrome trên Android tại đây.

Cũng trong dịp này Google đã cập nhật Chrome dành cho PC, trong đó bổ sung thêm khả năng tìm kiếm ảnh trực tiếp ngay từ trong menu chuột phải. Khi thấy một tấm ảnh đẹp, bạn chỉ việc click chuột phải lên nó, chọn "Search Google for this image" là xong. Kết quả tìm kiếm sẽ được trả về một cách nhanh chóng. Tải về Chrome dành cho PC tại đây.

Nguồn: Google
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
quá tiện dụng
hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
year, tìm ảnh chỉ bằng click chuột phải, quá đơn giản, quá tuyệt 😁
thấy mấy cái dấu mũi tên lại liên tưởng tới bb10 😁
p/s: các chú hung hãng đừng vào mà ném đá khang nhé
Chrome cập nhật nhanh thật.
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
Suốt ngày bị lỗi kết nối tải trang bực mình k tả đc,trong khi đt vẫn có kết nối tới 3G vs wifi tốt
volbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay quá, từ nay khỏi cần cài extension search image từ chuột phải nữa 😁
dangphong25
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vẫn thấy chrome thua hẳn trình duyệt mặc định trên android, k nhanh và mượt bằng.
@dangphong25 Nhưng tính năng và độ tiện dụng thì hơn hẳn
lehunghmu
TÍCH CỰC
11 năm
@dangphong25 ngon ram
@dangphong25 Nhanh hơn mà bạn. Chrome thì lúc nhanh lúc chậm còn trình mặc định thì được cái ổn định tốc độ, lúc nào nó cũng...chậm đều đều.
Mình ghét Chrome nhất là nó không thể gõ được tiếng Việt trong trang tinhte
@dangphong25 Nó không load nhanh bằng nhưng mình thấy mượt hơn,tiện dụng hơn,nhưng đáng tiếc nó lại ngốn pin hơn nhiều khiếp.
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vuốt giống BlackBerry 10 nhỉ, sẽ trở thành xu hướng thôi.
Mình thích dùng thao tác vuốt hơn là dùng bàn phím
Chorme cho android ăn pin vãi Lờ
detno29
TÍCH CỰC
11 năm
BB10 tạo ra cách thao tác mới với màn hình cảm ứng, tuy nhiên khâu marketing quá chán + apps thiếu loạn cả lên nên bị chìm nghỉm ~.~ mãi chưa thấy Viber native đâu....~.~
ngochienbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
dc mỗi cái có thể dịch qua nhiều thứ tiếng. chấm hết
Thích dùng chorm lắm nhưng mà ngốn pin quá!
@phongtd131
ngốn bt thôi, ko đáng kể so với trình duyệt mặc định
ơ sao e chả vuốt đc tẹo nào thế các bác.
@bacsidien94 Mình cũng vậy.
Không sài cái này mà dùng Firefox, chrome tải trang nhanh, giao diện dễ dùng nhưng bị cái back 3 hay 4 lần mới về trang cũ được, bực gỡ bỏ luôn
ngotienhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocthang_bibi Hóa ra cái này là lỗi của Chrome, cứ nghĩ lỗi do máy mình 😔
@ngocthang_bibi Bạn đổi cái DNS là hết.
bangle
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaukyo Đổi thế nào bác cho cái hướng dẫn cụ thể với ạ
@chaukyo Hi. Nhưng cũng y Firefox rồi bác ah, e thấy nó ổn định hơn. Chrome hay bị crash lắm
@bangle mình cũng bị như bạn, ở nhà mình dùng mạng cáp quang của VNPT, vào công ty dùng cáp quang của viettel thì không bị, tức quá về nhà mình đổi cái DNS của cái modem thành DNS của google (8.8.8.8 và 8.8.4.4) thì nó hết bị, hết bị chặn facebook luôn.
Oh sao cái của mình vẫn ko thấy báo update gì nhỉ.
Mình dùng firefox thì toàn bị lag,
Thằng MS mà làm ăn lanh lẹ như thế này thì WP đã không ế ẩm như vậy 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019