Chrome 41 cho Android ra mắt, có thêm tính năng kéo thả để làm mới trang web

Duy Luân
11/3/2015 18:22Phản hồi: 88
Chrome 41 cho Android ra mắt, có thêm tính năng kéo thả để làm mới trang web

Google hôm nay đã chính thức ra mắt Chrome 41 dành cho Android, trong đó tính năng đáng chú ý nhất là khả năng kéo thả để làm mới trang web. Tính năng này tuy nhỏ nhưng lợi ích mà nó mang lại rất lớn vì bạn có thể thao tác với trang web một cách tự nhiên hơn và thuận tiện hơn so với cách nhấn vào nút làm mới (hoặc nhập lại địa chỉ trang) một cách thủ công. Hãng từng thử nghiệm việc kéo thả này hồi cuối tháng 11 trong Chrome Beta và giờ thì triển khai nó một cách chính thức. Bản cập nhật mới này còn có nhiều sửa lỗi và tăng cường hiệu năng cho app. Lưu ý rằng do Google cập nhật dần dần theo khu vực nên có khả năng máy chưa báo có update ngay, hiện mình kiểm tra thì Việt Nam chưa có, có lẽ chúng ta phải đợi ít hôm nữa.

Nguồn: Google Play
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bui manh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giống Facebook rồi đây...
tuanchelsea
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở Việt Nam! có rồi nhé, máy mới tự update luôn...
bui manh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Update qua CH play bình thường. Chả cần phải mua máy mới
@bui manh Mình vào CH Play đâu có được bác ơi.
RIM
CAO CẤP
9 năm
Tiếc là hiện giờ không còn em Android nào để thử 😔
@RIM Thế đằng ấy vẫn dùng 1280 à?
RIM
CAO CẤP
9 năm
@LionelRichie Chuẩn cơm mẹ nấu luôn! 😁
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Hehe, cải thiện nhiều vô để chào đón S6 nào 😁
Dùng chrome beta nên cái này có lâu rồi. Bản beta thì google seach tích hợp sau hơn nữa, bôi đen rồi vuốt lên sẽ vào tab tìm kiếm 😃 cũng tiện
Mỗi tội chrome ăn ram cũng gớm. Mấy cái đt 2GB ram thì không nói làm gì, nhưng con nex7 cũ chuyên test rom thì mở vài tab là chậm hẳn 😁
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Chưa thấy thông báo update
@cuthuyen qua đây tải nè bạn:

http://www.apkmirror.com/apk/google-inc/chrome/chrome-41-0-2272-92-android-apk-download/
UC browser vẫn trung thành với mình tới giờ phút này.
@Thạch Xuyên Nhưng bây giờ uc n cập nhật xong thì n chiếm dung lượng kinh thế bác nhỉ gần bằng thằng fb
đã xài bản beta trước đó
Nó đã từng có mặt trên wp chưa ae hay cũng bị gỡ bỏ như iu tút... :eek:
@16111995st Tất nhiên là chưa, cái youtube đó chẳng phải chính chủ google mà là của microsoft viết nên mới bị gỡ
Toni Teo
TÍCH CỰC
9 năm
Sao check play store chưa thấy có nhỉ
@blowjob vào ddaaay này bác: appvn.com
loveIT_94
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dỡn xí mà mấy bác dìm e quá! E có ns safari là của android mô.
ngày xưa lướt web là việc nhẹ nhất với PC or ĐT, nhưng bây giờ muốn lướt web cũng phải CPU 2 dual core mới lướt trơn được ...
Tính năng càng nhiều càng hao tài nguyên, mà các trang web lẫn trình duyệt giờ cũng chèn đủ thứ chức năng, quảng cáo...
Sao ko thể nào nhẹ nhàng đc thế các browser ơi... Ta hận 😕
Vẫn chưa có trong google play nhỉ. Vẫn dùng phiên bản thứ 40 thôi.
Có thấy éo cập nhật trên chiếc Play nhỉ
ngày xưa lướt web là việc nhẹ nhất với PC or ĐT, nhưng bây giờ muốn lướt web cũng phải CPU 2 dual core mới lướt trơn được ...
Tính năng càng nhiều càng hao tài nguyên, mà các trang web lẫn trình duyệt giờ cũng chèn đủ thứ chức năng, quảng cáo...
Sao ko thể nào nhẹ nhàng đc thế các browser ơi... Ta hận 😕
Đăng ký bản quyền giùm đi. Để bị ăn cắp đấy.
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
9 năm
@brightsea2001 Cái này facebook có trước rồi ai ăn cắp ai đây ==))
@Tess Mercer Facebook đăng ký chưa? chưa đăng ký không tính.
đã từng duyệt 1 trang web rất dài trên chrome android và phải vuốt thủ công mất gần 1 phút để lên đầu trang, trong khi ở Opera vuốt nhanh cái là sẽ xuất hiện option cho lên đầu trang luôn.
@phuongbigbig Bác chưa bao giờ dùng android hay là bác dùng android bản 3.x trên máy 1 nhân mà không " búng " nhanh được vậy? Cho dù nó chưa có tính năng này, web dài cỡ nào búng cũng chỉ vài lần là trôi đến đầu trang, web dài cũng chỉ vài s là cùng làm gì mà gần 1 phút

Nếu bác vẫn giữ ý kiến về đầu trang hết gần 1 phút, vui lòng cho mình và anh em trên này cái link web đó, anh em lướt thử xem mất bao lâu?
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
@LionelRichie Tumblr nhé. Kiếm cái Tumblr nào nhiều ảnh là tha hồ vừa vuốt mệt vừa muốn đập đt.:p
Cá nhân mình chả rảnh để vuốt tay hay búng tay gì cả, cứ bấm refresh cho lành.😁
@LionelRichie đấy là nói cường điệu thế, nhưng nói chung là rất mất công và thời gian.
PS. lướt m.facebook bác ạ, dùng lollipop 5.1 trên nexus 7, bác quẹt xuống rồi quẹt mỏi tay mới lên đc nhé
@Ginerbread Bấm refresh lại mất 2-3 giây để load lại, mình duyệt fb trên chrome thì ấn refresh nó còn không thèm lên đầu mà chỉ load lại đúng vị trí đang xem, đành phải kéo bằng tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019