Chrome OS cập nhật bản mới, bổ sung tính năng tự sắp xếp cửa sổ thông minh

Duy Luân
22/2/2013 1:30Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu cài được win chạy song song thì còn mua chứ ko cài dc thì thôi
@ducquang009 Chrome book hoàn toàn có khả năng cài thêm nhiều hệ điều hành khác ngoài Chrome OS. Như OpenSUSE 12.3, Win 8 và cả Mac
Mình chỉ thấy Chrome OS vẫn chưa tới thời của nó, 1 hệ điều hành chỉ dùng vài ba dịch vụ của google và đòi hỏi kết nối internet liên tục trong khi đường truyền hiện tại vẫn còn rất hạn chế thì k hợp lý cho lắm.
@phu_nguyen29 Có lẽ bạn nhầm to rồi đấy
@chienthan_16_12 Nếu bạn nghĩ mình nhầm thì bạn vui lòng chỉ cho mình xem nhầm chỗ nào nhé.Chỉ biết rõ ràng hiện tại tốc độ đường truyền nhiều nước vẫn còn rất chậm, và dám chắc ngoài dân quan tâm tới công nghệ thì mấy người biết được có sự tồn tại của Chrome OS?
@phu_nguyen29 Thứ nhất: Thị trường mà chrome os hướng đến k phải là dân công nghệ, Thứ hai: Chrome OS chỉ vài 3 dịch vụ của google và đòi hỏi internet liên tục (Bạn nhầm to luôn ấy, bạn sài đi rồi sẽ biết, nó là vài ba dịch vụ của google hay còn thức khác, ngoài ra còn cả tá thứ để dùng offline nhé bạn)
@chienthan_16_12 Chính vì thị trường của nó k phải cho dân công nghệ mà là người dùng bình thường, nhưng thực tế số lượng người dùng bình thường biết có sự tồn tại của Chrome OS là bao nhiêu người? Câu trả lời là rất rất nhỏ,người ta chỉ biết có browser Chrome, và hết. Một OS mà người dùng hầu như chưa nghe tới nó thì k được tích sự gì.
Lần đầu biết đến Chrome OS hì
chờ tầm năm nữa đi lúc đó mọi thứ sẽ ổn
điện thoại đẹp thế nhỉ
giao diện giống Ribbon của Win 8 ko nhỉ????
Biết là chạy song song rồi (nếu xài máy ảo, còn nếu xài bootcamp thì mỗi lần muốn chuyển thì vẫn phải restart máy), nhưng ý bạn kia muốn đề cập tới hệ điều hành chứ k phải là về cái máy, tức là theo ý bạn kia muốn chơi game thì dù dùng macbook hay imac hay j thì cũng chuyển sang win để xài chứ k xài mac os.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019