Chromecast sẽ hỗ trợ truyền hình ảnh không dây từ thiết bị Android, không yêu cầu cùng mạng Wi-Fi

Duy Luân
25/6/2014 22:17Phản hồi: 31
Chromecast sẽ hỗ trợ truyền hình ảnh không dây từ thiết bị Android, không yêu cầu cùng mạng Wi-Fi

Đây là một trong những tính năng được mong chờ nhất đối với Chromecast. Trước đây thiết bị này chỉ cho phép chúng ta truyền hình trực tiếp những gì đang hiển thị trên màn hình máy tính ra TV (thông qua một plugin của Chrome), còn bây giờ thì điện thoại Android cũng có thể làm được như vậy. Ở giai đoạn đầu, những mẫu smartphone được hỗ trợ bao gồm HTC One M7, LG G2, G2 Pro, Nexus 4, Nexus 5, Nexus 7 (2013), Nexus 10, Samsung Galaxy S4, Note 3 và S5. Google hứa hẹn sẽ mở rộng danh sách này trong thời gian tới.

Cũng trong dịp này, Chromecast được cập nhật để cho phép người dùng truyền nội dung ngay cả khi Chromecast và máy tính/điện thoại/máy tính bảng đang không ở trong cùng một mạng Wi-Fi. Tính năng nói trên sẽ xuất hiện dưới dạng tùy chọn. Lúc bật lên thì Chromecast sẽ tự động tìm kiếm và xác thực những thiết bị lân cận bằng sóng di động, nếu không được thì bạn sẽ phải nhập mã PIN thủ công để ghép các máy với nhau. Bằng cách nào, bạn không cần phải cho phép người khác truy cập vào mạng Wi-Fi của mình để rồi lộ mật khẩu, trong khi vẫn đảm bảo tận dụng được Chromecast.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Alloutthere
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay, tối về thử liền!
Alloutthere
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Alloutthere Dùng Nexus 7 2013 nhưng không được. Vẫn có wifi. Chưa thấy update đâu cả. Andr 4.4.4 rồi
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đáng mua hehe
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
Đang dùng 1 em Chromecast mà không có 1 em Android nào để thử ... vãi lúa.
kinddo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zebrahihi Mình có viết 1 bài ở đây, các bạn tham khảo nhé. Gần như các web media đều có thể push sang chromecast nhé 😃

http://www.webkheotay.com/chromecast-cach-xem-video-tren-tat-ca-cac-website-tu-thiet-bi-android
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
@zebrahihi Bác cast entire screen nhé, cast được desktop luôn nhé ...
@kinddo Mềnh cũng k cast dc cái hayhaytv này, nhưng vẫn cast dc các video trong chrome beta trên android
power1
TÍCH CỰC
10 năm
@kinddo Bác cho hỏi có cách nào truyền phim có sẵn từ trong máy android sang chromecast ko? Trước giờ em mới chỉ dùng nó để lên youtube ko à 😔.
có con htc one m7 mà không có Chromecast
Cho cả bọn khác chơi đi gg
Ai đó đã xài rồi thể giải thích dùm. neu Dt hay may tinh bang dung 3G, chromecast ket noi TV dung Wifi, khi kết nối nhau thi dùng Wifi de truyen hay 3G truyen, 3G có bị mất dung lượng không??? Đang muốn mua một em đe Vọc. Tks
tuyệt vời.tí về thử luông
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
không có cái Android nào để test xem sao, buồn.
capuchino92
ĐẠI BÀNG
10 năm
G2 pro là ẻm nào thế nhỉ
triro
ĐẠI BÀNG
10 năm
@capuchino92 gpro 2 bac ah
toanpadium
ĐẠI BÀNG
10 năm
mod viết có mấy dòng dòng thôi mà ...

sao note 2 lại làm được nhỉ
bocua
CAO CẤP
10 năm
@hungquyen999 Cái này là youtube mà . Cùi cũng okie .
triro
ĐẠI BÀNG
10 năm
cai nay ban o dau nhi moi ng
toitenvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://news.zing.vn/Cach-tang-gap-doi-hieu-nang-may-khong-can-ban-Android-L-post430260.html#category4
Có cái này cũng hay nè các bác. Mình đã test trên M8 ok rồi nhé
Trên hình là e G2 😁 có G2 mà k có chỏrmecast luôn 😔
bocua
CAO CẤP
10 năm
Xem mỗi youtube ..ko có android 😆
BlackSheep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời ông mặt giời. Sài Chromecast chỉ mong chờ mỗi tính năng này.
các bạn cho hỏi nếu mình muốn xem 1 bộ phim trên máy tính nhưng muốn truyền nội dung qua ChromeCast để xem trên màn hình TV cho nó to thì phải làm thế nào? Bời vì hiện tại mính mới xem qua Chrome nhưng online bằng Browser của Chrome thôi.
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
@wariumlove Bác bấm vào nút Chromecast nó sẽ có một mục "Truyền toàn bộ màn hình" thì nó sẽ share toàn bộ desktop cho bác, bác xem video bằng cái gì cũng được. (nhưng có vẻ tốc độ truyền chưa được tối ưu hay do mạng nhà mình chỉ có 6MB nên chưa được mượt lắm).

ảnh này mình chụp trên màn hình tivi sau khi truyền chromecast từ máy để bàn.
duongtran
ĐẠI BÀNG
10 năm
tính năng chromecast ngày càng hấp dẫn hơn, coi phim HD qua VLC, gửi hình ảnh lên TV cách nhanh nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019