Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chủ tịch mảng smartphone HTC gởi thư chúc tết: "Hãy mạnh mẽ lên!"

ND Minh Đức
10/1/2017 4:41Phản hồi: 44
Chủ tịch mảng smartphone HTC gởi thư chúc tết: "Hãy mạnh mẽ lên!"
"Hãy mạnh mẽ lên. Chỉ khi bạn mạnh mẽ theo đuổi con đường của chính mình, bạn mới tìm ra được thật sự bạn là ai. Và khi đó bạn mới thật sự nổi bật." Đó là câu nói trích trong bức thư chúc mừng năm mới của Chủ tịch mảng điện thoại thông minh của HTC, ông Chia-Lin Chang gởi tới các fans hâm mộ, đồng thời vạch ra những định hướng của hãng trong thời gian tới. Bên dưới là nguyên văn bức thư, chúc mừng năm mới các fan HTC nói riêng và toàn thể anh em công nghệ nói chung.

Gởi các fan của HTC,

Chúc mừng năm mới. Chúc bạn và gia đình có một năm mới 2017 sức khoẻ, thành công và hạnh phúc.

Tôi đã muốn gởi thư đến các bạn rất lâu rồi. Đây là lá thư đầu tiên do đó, nói thật tôi cũng có chút hồi hộp.

Tôi may mắn được đi du lịch khắp nơi trên thế giới và quan sát cách mọi người sử dụng điện thoại. Tôi luôn tự hỏi những người này họ là ai và tại sao họ lại chọn điện thoại HTC? Họ thích gì? Họ không thích gì? Họ có những điểm gì chung?

Tháng trước tôi được mời đến ăn tối cùng một gia đình ở Ingolstadt, Đức. Người con trai trong gia đình mới vừa tròn 17 tuổi và tình cờ cũng là một fan của HTC, nên tôi hỏi cậu ấy “Con thích gì về chiếc HTC 10?”. Cậu ấy bắt đầu nói về các tính năng, nhưng đến khi tôi gặng hỏi thêm nữa thì cậu ấy trả lời rất đơn giản “bởi vì nó khác biệt”.

Ngay lúc đó tôi chợt nhật ra; những điểm chúng ta được cho là giống nhau lại không phải là như nhau, không phải là điểm chung. Điều kết nối chúng ta lại với nhau chính là chúng ta khác biệt. Chúng ta không theo cách truyền thống và không chọn hướng đi dễ dàng. Phải can đảm sẵn sàng để nổi bật khỏi đám đông và trở nên khác biệt.

Hãy mạnh mẽ lên.

Chỉ khi bạn mạnh mẽ theo đuổi con đường của chính mình, bạn mới tìm ra được thật sự bạn là ai. Và khi đó bạn mới thật sự nổi bật.

Tôi được nhắc nhở bởi những người mà tôi gặp trên thế giới rằng cuộc sống không phải là bạn đi được bao xa mà đó chính là bạn đi được đến đâu để thể hiện bản thân mình.

Tôi xin chân thành gởi lời cám ơn đến các fan của HTC. Các bạn đã khơi gợi nguồn cảm hứng cho chúng tôi để năm 2017 này thật sự là dành cho bạn. Bạn – Những người nổi bật!

Chialin
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@gerlesion fan ruột htc vào đọc thư này 😁
manhbeo37
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn đã tiếp cho tôi thêm động lực sống
Fan HTC cáo phó
cuthuyen
TÍCH CỰC
7 năm
Chúc mừng năm mới, hi vọng hTC sẽ càng phát triển hơn nữa 😃
mrbekei
TÍCH CỰC
7 năm
mình muốn bán cái iphone 6s mua htc 10 lâu rồi. mà htc 10 ít bán ở Việt Nam đường xách tay quá, hầu như là k chỗ nào bán. chính hãng thì đắt quá.
加油 HTC;)
Hãy mạnh mẽ lên vì còn sống ko là bao
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
@fanclubcongnghe Tiêu cực quá bạn. Thấy người ta chết mà mình phấn khích sao?
tamle_o
CAO CẤP
7 năm
Ngĩ hoài k ra sự khác biệt của htc ở đâu? Cong? Ko. Giá sốc? ko. Hệ diều hành khác biệt? Ko. Bút? ko. module? k nốt. V khác ở đâu?
nguyễn thị nam tính :3 1510916_10206494029377787_3057077938456153646_n.jpg
JackyDat
TÍCH CỰC
7 năm
Mạnh mẽ lên 😁 cuộc chiến smart phone đang hồi gay cấn, từ lúc vua Nokia bị lật đổ, con cháu làm bù nhìn cho Microsoft (tên này ý đồ dựa vào danh tiếng tiên hoàng hòng thâu tóm thiên hạ nhưng bất thành) thì 2 tên bá vương Apple và Samsung nổi dậy chia nhau giang sơn còn xung quanh các lộ chư hầu lên xuống thất thường người thì hấp hối kẻ bị thôn tính, ko biết bao giờ mới có kẻ thống nhất giang sơn như (Nokia) trước đây. :D
mạnh mẽ lên nào
vietnamtea
TÍCH CỰC
7 năm
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa chửi sếp đây
Tết nghèo luôn rồi
vẫn luôn ủng hộ HTC.
em fan samsung ạ, cũng vào cổ vũ HTC chơi 😁
dqminhtt1