Chú ý tuyến đường Trần Quốc Toản ra Hai Bà Trưng ở Quận 3, TP.HCM
Bài hay!/40 người
su béo béo
25 ngày trướcBình luận: 134Lượt xem: 227.910
Chú ý tuyến đường Trần Quốc Toản ra Hai Bà Trưng ở Quận 3, TP.HCM
Dạo gần đây, mình có hay đi qua đoạn đường Trần Quốc Toản ở quận 3, TP.HCM và thấy tình hình giao thông ở đây khá lộn xộn. Bởi vì đoạn đường khúc từ đường Hai Bà Trưng đến đường Huỳnh Tịnh Của là đường một chiều. Trong video mình có nói là đường Lương Định Của, kiểu như mồm nhanh hơn não, anh em thông cảm giúp mình nha.

Hướng đi ở đoạn đường này đúng sẽ là:
  • Từ Hai Bà Trưng rẽ phải/rẽ trái vào đường Trần Quốc Toản là đường 1 chiều.
  • Từ Huỳnh Tịnh Của đi ra anh em chỉ được rẽ phải chứ không được rẽ trái. Có biển cấm rẽ trái gần cuối đường Huỳnh Tịnh Của.
  • Từ hướng Pasteur, cuối đường xe hơi bắt buộc rẽ trái, chỉ có xe máy được phép rẽ phải. Tới ngã ba Huỳnh Tịnh Của anh em phải rẽ trái vì bắt đầu từ đoạn ngã ba ra tới đường Hai Bà Trưng là đoạn đường 1 chiều.
Hướng từ Hai Bà Trưng đi vào
Vậy mà mình vẫn thấy nhiều xe máy vô tư đi vào đoạn đường Trần Quốc Toàn ra Hai Bà Trưng. Nhiều lần mình đã bị những người đi ngược chiều lớn tiếng mặc dù mình không sai 😔. Anh em nghĩ trường hợp này là người ta không biết hay cố tình đi ngược chiều? Chỉ cần anh chị em chịu khó đi xa một chút thì sẽ không thường xuyên bị kẹt ở ngã ba Hai Bà Trưng và Trần Quốc Toản đâu.

Biển một chiều ngay ngã 3 của Huỳnh Tịnh Của và Trần Quốc Toản
Mình vẫn thấy một vài ngày có CSGT đứng để bắt ngược chiều nhưng sẽ có người dân ra để báo hiệu là có công an để mọi người chạy vô đường Huỳnh Tịnh Của. Nếu như anh em bị bắt đi ngược chiều, mức phạt:
  • Xe hơi: 3 - 5 triệu đồng.
  • Xe máy: 1- 2 triệu đồng.
  • Xe đạp: 200 - 300 ngàn đồng.
Từ Huỳnh Tịnh Của đi ra hướng Trần Quốc Toản cấm rẽ trái

Chỉ vì sai lầm mà anh em dựng video cho thành mod occhos :(
Bài hay!/40 người
Lẽ ra CSGT nên tập trung xử lý chỗ này cho dứt điểm. Có lần mình đi từ Pasteur ra thấy có vài người dân báo có CSGT để những người rẽ phải vào Trần Quốc Toản sẽ rẽ trái vào Huỳnh Tịnh Của.
@VanNhatVina Đúng rồi bác. Cứ có CSGT là người dân sẽ báo cho những người có ý định đi ngược chiều để quẹo qua Huỳnh Tịnh Của
@VanNhatVina Do ý thức người dân ko thèm coi bảng và ko quan tâm luật thôi
@lazeesoul Thì Luật là để điều chỉnh ý thức mà bạn. CSGT là lực lượng thực thi Luật GTĐB, cần phải quyết liệt xử lý vi phạm.
@VanNhatVina Nói miệng. Tụi nó lập bẫy để nghề tay mặt. Nghề CSGT chỉ là nghề phụ thôi
Thông tin hữu ích, thks thớt
Kv này xe gắn máy chạy ngược chiều như đường 2 chiều đó, mình nhà gần đây mà. Và ko bao giờ thấy đồng chí áo vàng nào cả...
@hoangpm cai tiệm bánh mình hay mua nó nằm ngay sau cái bảng cấm. Quảng cáo xíu là bánh chuối ở đây ngon lắm....
@hoangpm chuẩn, tuần nào cũng ghé qua đường này mua rượu, chưa bao giờ thấy pikachu
@hoangpm Phải bắt cho chừa. Đi ngược chiều lại còn nghênh ngang
@hoangpm vì giữa khúc đó có cái trường cấp 2, buổi trưa hay chiều nhiều phụ huynh đón, chở con nên thành kẹt và thành cái lệ "đi 2 chiều" để giải tỏa.
CSGT cứ đứng ở đây tầm tháng là hết ngay, vừa có miếng nữa =))
@Coca Escanor Họ khôn lắm, thỉnh thoảng mới ra.
Muốn có quả ăn thì vài bữa mới vặt. Vặt nhiều thì hết cả quả 😁
@Coca Escanor Ai lại giết lấy trứng thế bạn
@tayeutl =))
@tayeutl Chuẩn bác, phải để tài sản sinh lời chứ !!!!!
Mấy cha edit quá đáng vậy? Mình thấy cái từ ocschos chả có mẹ gì là hay ho mà còn đưa hẳn vào video cả.

Càm ơn bạn chia sẻ thông tin hữu ích.
Hình như
Phân luồn như vậy chục năm r
@tienthanht919 Không tới chục năm đâu, tầm 5-6 năm gì đó thôi
Dân tình nhiều thằng ngu như heo. Có bảng 1 chiều nhưng vẫn thích gân cổ cãi. Vậy chứ mà có csgt đứng thử. Quay đầu chạy trối chết
@dangphi95 heo thông minh mà
@dangphi95 Mấy thằng đó nó lại tưởng nó làm vậy là nó khôn hơn người, ai mà thật thà đi đúng thì nó cho là ngu. Bởi mấy thằng ngu đó không bao giờ khôn ra được đâu, thấy thì đành chấp nhận.
@dangphi95 vì từ đó ra HBT còn vài chục trăm mét nữa thôi nên đa phần ngại quẹo qua HTC mà cứ phi thẳng ngược chiều ra chợ Tân Định
đoạn đường này bị như vậy từ rất lâu, những người đi ngược chiều còn muốn ăn tươi mấy người đi đúng nữa, nhưng ko hiểu sao ko có một lực lượng chưcd năng nào ở đây để xử lý.
@văn thành tr có nhưng chỉ buổi đêm, tối vì xung quanh đó có các văn phòng các chị nhà các xếp làm việc xung quanh ở đó nên ban ngày ra đứng "dễ đụng chạm"
Mod cho mình hỏi, nếu 1 chiều thì tại sao đầu Hai Bà Trưng của đường Trần Quốc Toản lại có đèn?
@hoabanglang126 Bạn ơi, luật là tuân theo tín hiệu của biển báo chứ, đèn đường là để biết khi nào dừng khi nào đi chứ đâu có thay thế biển báo được.
thanks mọi người, đèn ko hoạt động thì ok rồi, mình đi chiều ngược lại nên chẳng biết có hay không, thấy mọi người vẫn dừng và chạy có nhịp như đúng rồi
trường hợp nếu trong clip có nhắc đến vụ đèn rồi thì cho mình xin lỗi vì mình chưa xem được clip :p hihi
@dungluu Đèn từ hướng TQT ra thì ko hoạt động, mà 2 cái đèn ngoài HBT vẫn hoạt động bt mà. Nếu như TQT chỉ 1 chiều từ HBT quẹo vào thì đèn 2 bên để làm gì? Cái đường Bà Lê Chân đối diện cũng chỉ 1 chiều từ HBT qua TQK à
@Long_Xuyen_Boy Điều hoà người quẹo trái từ HBT vào TQT
Rất hay
Rất hay
bữa mình từ pasteur quẹo phải qua, rồi quẹo trái, cảm giác như mình mình thấy cái biển cấm đi thẳng hay sao mà tốp xe đó có mình mình là quẹo trái =))))) và có lần mình đi từ HBT quẹo vào Trần Quốc Toản, thì ngay ngã tư đó, phần đường Trần Quốc Toản đèn giao thông vẫn hoạt động. Ủa là sao, 1 chiều mà sao nó vẫn hoạt động =))))))))))))
@Fatren Sea Dân VN mà, có bao giờ biết đọc biển đâu, rồi có gì thì vô cãi lại CSGT, tỏ vẻ như kiểu CSGT tìm cớ ăn tiền
@Fatren Sea chợ Tân Định, rồi cái trường học TQT nên chiều kẹt xe lắm, có CSGT nhưng cũng phải cho đi 2 chiều khúc đó để tránh kẹt xe...lâu dần thành lệ
chỗ này lâu lắm rồi, nhưng xe máy vẫn đi như vậy và công an cũng hiếm khi đứng ở đây
Đường này lúc trước là 2 chiều, nhưng bây giờ là 1 chiều.
Lúc trước cũng có mấy anh áo vàng đứng bắt nhưng bây giờ ko thấy nữa.
Cảm ơn mod thông tin hữu ích. Có lần mình đi từ HBT vào quán nằm giữa đường Trần Quốc Toản này nên ko biết là đường 1 chiều, cứ thế quay đầu xe đâm ra lại. May mà lúc ấy ko có các chú pikachu
@nhathung05 từ HBT vào vài chục mét có cái trường cấp 2 ở đó, phụ huynh đưa đón con nhiều, mấy chú ngại đứng lắm, với lại con cái học ở đó thì phụ huynh cũng nhà gần gần đó thôi, quen mặt hết rồi, rồi tối về hàng xóm với mấy chú mà...ngại bắt lắm
@Jaywalk Chắc thế, mà hồi đó chưa biết chứ biết rồi đi cũng thấy sai trái lắm
Chỗ này ngay trường Nguyển Thị Diệu nè. Chạy hoài, thấy biển cấm mà dân tình đi như đúng rồi.
Hên ko đi đường đó.
Đi thẳng đường Trần Quốc Toản (1 chiều) qua khỏi đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa thành đường 2 chiều. Mà cũng ít ai biết khúc đó 2 chiều. Dân đi từ hướng 1 chiều ở trên xuống lấn hết cả đường.
@nguyens chuẩn là hai chiều bác, nhưng mà cái đầu ở Trần Quốc Thảo nó có tiểu đảo bè ra hai hướng làm những xe đi ở Trần Quốc Thảo cũng ngại quẹo qua Trần Quốc Toản, còn Trần Quốc Thảo từ hướng Võ Văn Tần đi về phía cầu Lê Văn Sỹ thì người ta lại quẹo Lý Chính Thắng nếu muốn đi ra Nam Kỳ Khởi Nghĩa. Thành ra khúc đó tuy 2 chiều mà chẳng có mấy xe đi 😁
@BlackBerryz Mấy bác làm cái tiểu đảo ấy không cho xe hơi rẻ trái (Có biển cấm hướng Trần Quốc Toản -> Võ Thị Sáu). Mình đi đường đó và thấy xe hơi phải gặm bánh mì suốt =)))
@nguyens ai đi thường xuyên thì biết, còn ít đi thì không biết, thường dân TP thì biết, còn dân tỉnh thì ít biết
@BlackBerryz mình vẫn đi 2 chiều suốt ngay đầu ngã tư Namki quẹo vào , quẹo ra đó, mấy anh buổi chiều đứng suốt
@nguyens muốn rẽ trái lại phải dựng cái đèn đỏ ngay đó để hướng Namki về cầu Công Lý, không thì tai nạn ngay. chỉ có cột đèn TQT chia rẽ phải và đi thẳng qua bên kia đối diện thôi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019