Chú ý tuyến đường Trần Quốc Toản ra Hai Bà Trưng ở Quận 3, TP.HCM
Bài hay!/40 người
su béo béo
25 ngày trướcBình luận: 134Lượt xem: 227.910
Mình thấy việc người dân báo có csgt để những ng đi sai rẽ vào hướng khác là không nên. Khúc này có đầy đủ biển báo cấm quẹo và đường ngược chiều. Hành vi đi ngược chiều như vậy là cố ý. Bản thân mình chạy xe cũng rất ẩu nhưng có 1 số điều mình ko bao giờ làm là vượt đèn đỏ (kể cả còn 2-3s vẫn ko đi sớm) và đi ngược chiều.
Ủa mà nếu mình thấy có đối tượng đi sai, chụp hình quay phim báo công an đc ko nhỉ
Cái đường này sao mà 1 chiều dc, vừa có trường họp lại vừa có nhiều chỗ ăn uống, lại khá là tiện nên người ta cứ đi thôi. Như tui nè, biết là ngược chiều nhưng mà thấy ko có CA cũng đi ah =))))
@Vincent Vo Hèn chi VN toàn toang với toang
@Vincent Vo hèn chi ý thức như rác
Đoạn đường này đôi khi có CSGT đứng mà.... bây giờ quan trọng là ý thức và ý muốn của mọi người thôi. Trước giờ đường này vẫn vậy mà... chỉ sợ anh em đi nhanh rồi phi vào đường 1 chiều thì hơi nguy hiểm(Kinh nghiệm bản thân )
Oh bt mà, người ta biết nhưng cố tình đi để...bớt xăng đó. Mấy cây cầu bắt qua lại giữa Hoàng Sa Trường Sa đoạn Lê Văn Sĩ tới Út Tịch, người ta cố tình làm 1 chiều để giảm kẹt xe giờ cao điểm, mấy ông bà cố nội đâm đầu đi ngược chiều miết chứ gì.

Riết kẹt vẫn hoàn kẹt. Cũng tại dân ngu mà lì cả
Cái này thật ra ai cũng biết. Chỉ là họ cố tình đi vậy cho tiện đường của họ thôi. Đặt cái bảng mà chẳng ai thèm làm theo, cũng chẳng xử lý được vấn đề.
Csgt đặt camera phạt nguội quyết liệt đoạn này thì mới giải quyết triệt để những người cố tình đi ngược chiều
3 năm nay là mình rất sợ lên Q1 và Q3 vì "bẫy" tè le. Các tuyến đường trên 2 quận này là rất hay thay đổi hướng di chuyển.
Mong CSGT làm nghiêm hơn nạn chạy ngược chiều, rẽ trái khi đèn đỏ, chạy lấn tuyến, vô cùng nguy hiểm và gây cản trở giao thông.
Đã đi ngược chiều còn vượt đèn đỏ nữa, bó tay!
Vậy bản đồ sai
Thông tin hữu ích nhưng giờ cao điểm thì mạnh ai nấy chạy :v
Grab chở mình nên ko để ý đường lắm 😆
Xì gòn đường 1 chiều mà chạy như 2 chiều, còn 2 chiều thì y như 1 chiều. Ai đi Nguyễn Thông từ hướng Điện Biên Phủ lên Hồ Xuân Hương tầm sau 17h thì chỉ có thể leo lề vì hướng ngược lại nó chiếm mẹ nó con đường rồi
mình cũng hay đi ngược chiều tuyến đường này hoài, giờ phải cẩn thận hơn
Lâu nay vẫn vậy , đi ngược còn hung hăng, giai thông cà lú cà thụp , chỗ đứng chỗ không,
Đường Trần Quốc Toản, chỉ có đoạn trường gì đó là thành 1 chiều lên =))
Người SG cứ học Đà Nẵng ý! Sau dăm tuần thì ok hết! Đừng vì nhanh chút thời gian mà phăng phăng mà đi, người khách nhìn thấy thì cứ kiểu: "nó đi được thì mình đi được"...là toang
@Horus Nguyễn học đà nẵng là học ntn ?
đoạn đường này do làm biển báo ngắc nghẻo, bị 6-7 năm nay rồi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019