Chưa vui lắm v/v đăng ký app VssID để thay thế thẻ BHYT

ndhonghai
1/12/2020 6:59Phản hồi: 171
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

supperyoyo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy ông nội nớ chỉ tư duy được như vậy sao 😱
4.0 nhưng phiền phức hơn cả 3.0
itboy9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn cái app là thấy cùi rồi
mrphan
TÍCH CỰC
3 năm
Giống mình, mang tiếng có tí kiến thức IT mà hôm hậu khai trương, đăng ký mãi ko đc, toang tải form xuống.
huy1970
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thằng viết app não ngắn
Thẻ vẫn đút vừa ví nên chưa cần thiết làm cái này 😁
dongutc
ĐẠI BÀNG
3 năm
May chưa tải về. Thôi dẹp đi. Nếu tất cả mọi thứ đều có cơ sở dữ liệu. Thì chả cần phải mang thẻ đi. Có số CMND và CCCD rồi.
có thể làm tơ khai online sau đó sếp lịch lên gặp rồi đăng ký cũng được, có cần thủ tục rườm rà vậy không.
nãn....
vvt03hp
CAO CẤP
3 năm
E đăng ký lúc nó còn thử nghiệm nên Ko bị giờ nhập cái được đc luôn ah
datvn
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là trò mèo của bọn xài tiền ngân sách
Bhyt vn thui rồi bỏ đi
Mình làm bên BHXH, chuyện gửi mẫu 01 tờ khai đăng ký liên quan đến việc xác thực thông tin người dùng. BHXH bây giờ quản lý theo mã số BHXH, các mã số này có thể tra cứu trên cổng thông tin điện tử của BHXH VN, vì vậy nếu bạn biết 1 người nào đó bạn có thể tra cứu ra mã số của người đó dựa vào bộ thông tin định danh: Họ tên, ngày tháng sinh, giới tính, nơi khai sinh. Để tránh việc 1 người có thể chiếm quyền đăng ký sử dụng VSSID của người khác sau khi tra cứu được mã số BHXH thì BHXH hướng dẫn bạn in mẫu 01 đến cơ quan BHXH mà bạn đăng ký giao dịch điện tử, VSSID để xác thực, việc xác thực này chỉ có người đăng ký và BHXH biết, khi bạn nộp mẫu 01 cho BHXH thì bộ phận tiếp nhận hồ sơ sẽ scan mẫu 01, CMND mặt trước, mặt sau của bạn đính kèm vào hồ sơ đăng ký giao dịch điện tử của bạn và trình lãnh đạo duyệt đăng ký, tất cả đều thực hiện trên phần mềm tiếp nhận hồ sơ. Thực ra việc nộp mẫu 01 chính là để đảm bảo bạn là người đăng ký giao dịch điện từ, VSSID cho mã số BHXH của chính bạn.
phuoclinht2
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ptbn2016 Để chiếm quyền đăng ký sử dụng VSSID thì cần phải lấy dc:
- Hình CMND
- Mã số BHXH
- Số điện thoại (khớp với số in trong sổ BHXH)

Mà mấy thứ này toàn là thông tin mà ai cũng cần phải bảo mật.
Ngoài ra, như những ví điện tử + 1 số ngân hàng. Nó liên qua trực tiếp đến tiền bạc mà họ vẫn làm online dc thì app tra cứu thông tin thế này đâu cần phải tuyệt đối vậy
kienwru
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ptbn2016 @ptbn2016 sao mình làm Tờ khai, ký và in rồi đem nộp tại cơ quan BHXH đã đăng ký trên tờ khai mà họ từ chối nhận và yêu cầu gửi về cơ quan BHXH mà mình tham gia. Mình ở Sài Gòn và nơi đóng BHXH là Hà Nội?
Điền hết form thì sẽ yêu cầu in bản cứng ký tên rồi mang đi nộp. Mình làm tới bước này. Cứ tưởng là không thành công. Nhưng hôm sau nhận được tin nhắn về điện thoại. Gồm tên đăng nhập và mật khẩu. Thế là dùng được app
Không cần phải in ra... Sẽ có thông báo xác nhận ok.
Bạn chỉ việc đợi thôi.
Tôi đợi khoảng 01h là có tin xác nhận về.
Hay!
Đợi thực hiện thực tế xem sao?
welcomyou
TÍCH CỰC
3 năm
in ra mang lên nộp để xác thực danh tính, có mặt chỉ tên + tiết kiệm thời gian khỏi lên đó ngồi khai chỉ cần vô đưa hồ sơ và nhận diện.

Chứ làm nhanh gọn mà ko check kỹ, mốt sai sót rồi mấy bố có chịu trách nhiệm ko hay lúc đó giãy nảy lên ... :v
emdibuonca
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chỉ là ON thôi chứ chưa LINE các cụ nhé !
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Để tạo TK nhanh hơn ở BHXH VN thì các bạn nên tạo tài khoản bên cổng dịch vụ công trực tuyến của chính phủ rồi link sang bên cổng của BHXHVN thì sẽ nhanh hơn nhiều 😃
Jason845
TÍCH CỰC
3 năm
Nếu ai đi bệnh viện để khám bệnh bằng BHYT thì sẽ tự biết rằng mấy apps này sẽ không bao giờ khả thi vì cách tổ chức trong BV rất rối.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019