Chuẩn bị đón Tết với lookbook từ Samsung Galaxy S21 FE

dnghieuvy
15/1/2022 15:41Phản hồi: 28
Chuẩn bị đón Tết với lookbook từ Samsung Galaxy S21 FE
Chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa là đã đến Tết Nguyên Đán và chắc hẳn nhiều anh em cũng giống mình, cũng cảm nhận không khí Tết đã dần dần lan toả. Cũng như bao bạn nữ khác, mình cũng thích chụp ảnh và được chụp ảnh, đặc biệt dịp lễ hội như thế này thì chắc chắn mình không thể bỏ qua. Biết mình có ý định thực hiện 1 bộ ảnh để up dần cho mùa Tết nên mod MinhTriND đã cho mình mượn chiếc Galaxy S21 FE để chụp thử, test camera giúp ảnh, mình hy vọng trải nghiệm hôm nay của mình sẽ có ích cho anh em trong dịp Tết sắp tới.

Vì là lookbook Tết nên concept hôm nay mình sẽ chụp với chiếc áo dài cách tân mà mình vừa tậu được trên sàn S. Nhân đây mình cũng chia sẻ một số tips tạo dáng để giúp các bạn nữ có được những bức ảnh xinh xắn đón Tết nhé!

Áo dài đem đến cho mình cảm giác nhẹ nhàng, một nét đẹp của phụ nữ Việt Nam nên mình sẽ đề cao những dáng chụp hình thanh lịch. Như với không gian quán cafe này mình lựa chọn góc bàn đỏ trang trí ngay cửa ra vào để chụp, tips của mình ở đây là hãy tạo những dáng khép. Tay chân ở đây chính là điểm quan trọng, hãy luôn giữ tay khép nhỏ và hai chân luôn sát vào nhau, tay còn lại có thể vuốt nhẹ tóc hoặc xếp ngay ngắn trên đùi sẽ trông bạn rất dịu dàng và đằm thắm.

Bạn có thể sử dụng những vật dụng Tết như mình có ở đây là bộ lô tô, bầu cua hay một ấm trà, cành bông đỏ,… tất cả sẽ giúp chủ thể hình ảnh là bạn trông đỡ trống trải hơn và đối với những bạn chưa có ý tưởng tạo dáng nhiều cũng sẽ đỡ ngượng ngùng hơn nữa.

chụp liên tục_2.jpg

Bên cạnh đó, “old but gold”, các tạo dáng tưởng cũ nhưng chưa bao giờ là lỗi thời đó chính là kiểu dáng giả vờ bước đi. Thông thường để chụp những bức hình với một chuỗi hành động như vậy mình hay quay clip lại rồi chụp lại màn hình từ clip ra, nhưng hôm nay mình có nhờ bạn mình chụp thử chức năng chụp liên tục trên trên Galaxy S21 FE thì trải nghiệm cũng khá tốt như khi mình quay clip vậy, chỉ là quá trình đỡ cồng kềnh hơn nhưng vẫn bắt được mọi khoảnh khắc mà mình muốn.

chụp liên tục_3.jpg

Một kiểu tạo dáng cũng khá là trend trong thời gian vừa qua mà mình cũng muốn áp dụng vào lookbook Tết này của mình đó là trend chụp bầu trời. Với tính năng chụp không cần chạm thì trend này không hề làm khó tụi mình, cũng chẳng nhờ ai phải cầm máy, cũng không còn những bức ảnh tạo dáng gia đình truyền nữa. Việc bạn cần làm chính là tìm một điểm tựa cho chiếc điện thoại của mình, đặt góc máy hơi hướng lên trời và giơ bàn tay ra rồi cười thật tươi, thế là ta đã có kiểu ảnh sáng tạo như này đây.

Quảng cáo

chụp ko tay_1.jpg
Nhận xét nhanh về những hình ảnh của Galaxy S21 FE chụp thì mình thấy ảnh có màu sắc, chi tiết và độ bão hoà tốt, miễn là ở môi trường đầy đủ ánh sáng. Trong điều kiện sáng tốt thì hình ảnh cho ra từ những hệ thống camera của máy Samsung chưa bao giờ làm mình thất vọng cả.

Màu sắc khá tươi hơn so với thực tế, mình thấy khi chụp với các tông màu nổi của Tết như đỏ, vàng,.. thì hình ra sẽ rất đậm sắc xuân.

Ở Galaxy S21 FE, Samsung trang bị cho máy chế độ chụp đêm phiên bản mới, giúp tối ưu hình ảnh trong điều kiện thiếu sáng nhờ phần mềm và điều đó cũng giúp mình cảm thấy tự tin hơn khi chụp ảnh trong các không gian không có đủ sáng như mong đợi.

Quảng cáo

Đối với bối cảnh thiếu sáng như khi mình chụp bên trong không gian quán, chỗ này thì không được ánh sáng mặt trời chiếu vào nhiều, cả không gian chỉ có 1 cái đèn này, thì chi tiết ảnh ở mức ổn, không quá noise như mình nghĩ.

chân dung_3.jpg
chân dung_4.jpg
chân dung_5.jpg

Mình đặc biệt thích chế độ chụp chân dung của máy bởi phần mềm camera cung cấp cho mình nhiều lựa chọn hiệu ứng: từ làm mờ thông thường cho tới chế độ studio hay backdrop, giúp mình có thể thoải mái sáng tạo và cho ra những bức ảnh trông nghệ hơn. Đặc biệt ở chế độ chân dung này, mình còn có thể tùy chỉnh độ làm mờ của background nữa, khá thú vị.

Một cái hay mà mình được trải nghiệm là chế độ Single Take - tính năng được Samsung trang bị trong vài năm trở lại đây đối với máy của họ. Với tính năng này thì mình chỉ cần một chạm là hệ thống sẽ quay lại tầm 15 giây, sau đó hệ thống AI tự động dùng các ống kính khác nhau để chụp, ghi lại các thước phim ngắn cho khoảnh khắc đó và chọn lọc chỉnh sửa luôn cho mình như chỉnh trắng đen, chỉnh màu, chân dung,…

Đi 2 đứa, mấy lúc mà bạn mình lười hoặc mình lười thì khi cần, bọn mình cũng có thể tự chụp nhờ camera trước có độ phân giải tới 32 MP cho chất lượng ảnh cũng không hề kém cạnh so với camera sau. Tuy không có khả năng tự động lấy nét như camera trước của Galaxy S21 nhưng trải nghiệm cho thấy mình có thể dễ dàng canh nét được, sau đó bấm chụp và cho ra ảnh đẹp, đủ làm hài lòng mình.

Và cuối cùng, mình có sử dụng thử tính năng Quay video kép của máy, mình đã có thể tìm được cách sử dụng hợp lý nhất cho mình đó chính là quay vlog. Các bạn vlogger thường khi chỉnh sửa video vlog, reaction mình thấy phải chèn thêm video nhỏ bên góc, thì khi sử dụng tính năng này, camera trước và sau của máy sẽ hoạt động cùng lúc để ghi lại cả 2 không gian trước và sau máy, giúp mình vừa quay được phản ứng của bản thân bằng camera trước và quay trải nghiệm của mình bằng camera sau.

Và đó cũng là những chia sẻ của mình sau 1 ngày đồng hành cùng với Samsung Galaxy S21 FE, mình cảm thấy khá hài lòng và thích thú với bộ ảnh mới mà mình thu được qua các ống kính của hệ thống camera trên chiếc smartphone này. Còn mọi người có nhận xét gì về bộ ảnh lookbook của mình? Cùng chia sẻ bên dưới cho mình biết nha.

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 ảnh nhìn đẹp thật, đặc biệt là người mẫu, dự là dòng FE này cũng sẽ được nhiều người mua cho xem
@A0kiji mua nhiều như S21 hả!?!
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chưa xem nội dung chỉ xem hình thôi đã cho 4stars
Đôi bạn cá tính .
herophanx19
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ơ kìa, chỉ còn 2 tuần nữa chứ gì mà chưa đầy 1 tháng...
Tôi xem chỉ tay của cô áo bông bên trái, tôi thấy có đường chỉ phu thê với tôi các lão ạ. Không lẽ muốn độc thân để ăn chơi hưởng thụ thêm khó vậy sao?

Rồi còn đây nữa, dáng đi lơ ngơ ngáo ngáo như tướng phu thê với tôi rồi.
Xem hình là chính ! QC điện thoại gì vậy ae
thelord186
TÍCH CỰC
2 năm
16 củ giờ mua được mỗi iPhone 12 cũ nhỉ?
anhdev
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thelord186 cũng dang tính hỏi :v
lót dép hóng ké :3
Dở hơi mười mấy củ mua con lưng nhựa
Máy chụp đẹp, mẫu cũng xinh 😁
ngon lành
E này mới ah ae... Nhìn ngon nghẻ quá nhỉ.
S21 Fe chụp đẹp thật
Những chiếc ảnh đáng yêu
502
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tui coy hình người mẫu ko
Cười vô mặt
Sam lại tốn tiền rồi, chúng vào xem gái và chụp gái bằng iPhone 13 rồ mắc rồi
anther
ĐẠI BÀNG
2 năm
16 triệu thà mua S21 mới hoặc S21 Ultra cũ còn hơn 😆
@anther Tất nhiên rồi, người chuyên mua xài đồ cũ lúc nào cũng có tâm lý, tố chất "thông minh hơn người" mà.
Cười vô mặt
anther
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Cu Cứng Uh, chứ ai lại ngu ngục mua đồ mà chẳng so giá =))
Thật ảo diệu
anhdev
ĐẠI BÀNG
2 năm
bài viết xinh :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119