Chuẩn bị máy Mac của bạn để lên OS X Mountain Lion 10.8
Duy Luân
8 năm trướcBình luận: 114Lượt xem: 74.471
114 Bình luận
Em thì định khi nào nó ra thì cài mới lại máy luôn Cho nhẹ... ^^~
Bài viết thật hữu ích, mong sớm để áp dụng theo hướng dẫn này.

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
Chắc mình sẽ lên đời SSD để nuôi Sư tử núi trên Mac2011 của mình 😃. Muốn mua loại 256 Gb mà giá vẫn còn cao.
mua may macbook chạy win 8 mới vip :X
ha,ở chỗ mình chẳng thấy ai dùng mac cả,toàn thấy xài xp,w7 thôi
Bài viết rất bổ ích, chuẩn bị lên cho em MacBook thôi...

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
đang ở DP4 bản full update, nên khi ra bản chính thức chắc sẽ ko khác nhiều nhưng cũng mua 20$ gift card để mua, cái giá phải trả cho mỗi lần update bản mới của MAC thật dễ chịu.
Đã chuẩn bị và đã sẵn sàng, chờ ngày lên Núi thui 😃
Ơ, mình có máy Mac hồi này mà chả biết nhỉ...😔(.
mình ko có thẻ visa hay master cảd j hết. ko biết mua làm sao vậy các bạn?
Có khi nào phân vùng cũ mà anh nói đến nó bị bad sector ngay đó không anh? Nhưng nếu xét về mặt ram thì em cũng đồng tình như anh đề cập

Bồ dùng linux hả, ráng dành giụm lên mac thử đi, xài mac với linux nó hao hao nhau ở câu lệnh nên cũng thoải mái lắm. Hồi xưa mình dùng fedora lúc chưa dư giả, sau này gom góp lên mac thì thấy không có gì ngạc nhiên ^^

Không hẳn bồ ạ, bồ chỉ cần mua phần cứng thích hợp là dùng thôi, về tương thích thì muốn an toàn thì kiếm cái nào có sẵn chứng thực của táo đó

Cái nào cũng hay hết, có điều kiện thì dùng qua cho biết luôn bạn ơi 😃
Mình mới xài Mac ko biết nâng cấp làm sao đây 😔, hơi gà mấy vụ nâng cấp này :(, ko lên đc thì tiếc đứt ruột vì đợi lâu quá rồi
Twa
ĐẠI BÀNG
8 năm trước
Hay quá cám ơn bạn !!! Tháng 7 này phải làm 1 con SSD để chào đón ML mới đc ;)
e chưa bao giờ mua app để dùng trên mac app store nên bác nào cho e hỏi 1 tài khoản mua thì có dùng chung cho 2 máy dc ko ah?( tại 2 đứa e mới dùng mac nên ko có biết, hỏi ngu các bác đừng chửi nhé)
@ptp49 Vô tư nhé bạn, bạn mua app ở 1 máy thì sang máy kia bạn vào phần Purchased trong appstore rồi tải về thôi.
@Ng. Thành Trung thanh củi va vào mặt,nỏ phải mỗi máy một code như bên win là mừng rồi,rứa thì cũng như app store cho idevices bác hè(Nếu mà 2 máy nỏ được em đền bác đó nghe)😃
@ptp49 Bạn thanks cái kiểu nớ mình ko dám nhận mô.mỗi account ID của Apple đều có thể Authorize cho 5 máy nên bạn cứ yên tâm, lúc bạn đăng nhập ID vào iTunes thì trên thanh status bar chọn store nhìn xuống thấy chữ Authorize thì click vào đó rồi nhập pass nhấn enter.bảo đảm mình sẽ ko phải bị bạn đền luôn.
Mình đang chạy Lion 10.7.3 trên Dell Vostro 3300 không biết có nên cập nhật không nhỉ, trước đây nếu báo cần update là cho em nó lên luôn, giờ sang hẳn 10.8 không biết có gặp rắc rối không? Vì cài trên Dell là không chính thống nên hay bị kernel panic lắm.
@chuyentt Bạn ơi! Bạn cài như thế nào đấy? Bạn có tài khoản yahoo hay gmail không? Thêm nick yahoo của tớ nhé navy_blue7. Tớ muốn cài Mac Lion trên máy Dell
chuẩn bị di là vừa........kakaka
Mình chỉ mod một bản để cài trên máy Dell Vostro 3300 của mình thôi, thực sự thì mình mất khá nhiều thời gian, giờ ngại làm lắm. Mình có mod một USB 8GB để cài cho máy có cấu hình:
Nếu cần thì đến mình cho copy.
Chuẩn bị lên nào. Chả hiểu sao mới dùng SSD thì thấy nhanh lắm, giờ lại thấy chậm rồi và nhiệt độ cao, toàn 72,73! Cá biệt còn lên tới 82 độ. Hic.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019