Chùm ảnh: Rolls-Royce ra mắt chiếc Boat Tail thứ hai, cực phẩm giá 28 triệu Đô

P.W
22/5/2022 5:37Phản hồi: 99
Chùm ảnh: Rolls-Royce ra mắt chiếc Boat Tail thứ hai, cực phẩm giá 28 triệu Đô
Một năm trước, Rolls-Royce ra mắt chiếc Boat Tail đầu tiên, được sản xuất thủ công nhờ giải pháp vô cùng truyền thống, với mức giá được giới truyền thông đồn đoán là khoảng 28 triệu USD. Để tạo ra một chiếc Boat Tail, Rolls-Royce nhờ đến tài năng của những nghệ nhân chế tác khung vỏ xe, kỹ nghệ đã gần như thất truyền vì những tiến bộ của khoa học kỹ thuật và tự động hóa. Kỹ nghệ đó gọi tên là coach-build, xuất phát từ nghề chế tác xe ngựa của tầng lớp quý tộc thuở xưa.

Hiện tại, hãng xe sang đến từ Anh Quốc đã hé lộ hình ảnh của chiếc Boat Tail thứ hai.

Vẫn là dáng vẻ của một chiếc grand tourer convertible mui mềm, với cốp sau thiết kế kéo dài như đuôi tàu (vậy nên mới có tên Boat Tail), và là một chiếc thùng đồ cho dân siêu giàu ăn tiệc, nhưng thay vì tông màu xanh lam mướt mắt, chiếc Boat Tail thứ hai của Rolls-Royce lấy tông màu nâu cognac từ ngoại thất đến nội thất. Và, vì lịch sử gia đình của người chủ chiếc xe xoay quanh những viên ngọc trai, chiếc Boat Tail này cũng được chế tác theo cách cá nhân hóa nhất cho chủ xe.

Hôm vừa rồi, chiếc xe này đã được giới thiệu tại khu dinh thự Concorso d'Eleganza Villa d'Este.

Những chi tiết xe làm từ sợi carbon được lồng ghép cả những sợi vàng hồng, và đấy cũng chính là chất liệu làm nên biểu tượng Spirit of Ecstasy ở đầu mũi xe. Boat Tail sử dụng nền tảng khung gầm Architecture of Luxury mới của Rolls-Royce và động cơ V12 tăng áp kép dung tích 6.75 lít cho công suất tối đa 563 mã lực từ chiếc Phantom.

Còn chiếc Boat Tail thứ 3, và cũng là chiếc cuối cùng có thể sẽ được công bố vào năm 2023 tới.

Quảng cáo

Theo Cnet
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanhvn68
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chỉ xem và cười nhẹ cái! 🤣
@Bạch Vân Đạo Nhân Chưa có tiền mua RR, nhưng m chắn chắn hơn bạn ở chỗ phán xét lung tung rồi. Dừng lại ở đây nha. Vì chúng ta ko đồng cấp
@Bạch Vân Đạo Nhân "bạn" ơi, xã hội nhiều tầng lớp người, và sản phẩm cũng sản xuất để phục vụ theo đúng tầng lớp người phù hợp,
cũng ko ai cấm các giấc mơ bay bổng, trung lưu cũng có quyền mơ mộng các điều kiện của nhóm thượng lưu, giấc mơ kích thích trí tuệ theo hướng tích cực.
"bạn" và mình cùng anh em tinh tế ngồi tám đây là tám vui, "bạn" bài xích để làm gì, "bạn" tiêu cực vô bổ quá "bạn" ei.
chúc "bạn" khỏe với các con xe mà "bạn" liệt kê trên bàn phím máy tính.
@Wasabi.69 Mình nói 1 vài câu mà chạm tim đen vài đ/c cặn bã. Mấy đ/c con nhà nghèo thì không thể hình dung được 600 tỷ đâu. Óc bò thì cái gì cũng tin.
@Bạch Vân Đạo Nhân Các anh em diễn đàn họ nói bạn vì bạn viết câu này: "... các bạn cày cuốc đến già cũng chưa chắc đã đủ tiền mua, ở đó mà sùng bái những thứ xa hoa viển vông. đủ trình độ thì bảo ông nào có Roll Royce mang ra đua ở đường hỗn hợp với con bán tải của tôi".
comment tích cực vui vẻ thoai "bạn" ei.
All the best!!!!!!
28 triệu đối với mình ko phải là con số lớn ... nhưng 28 triệu đô thì mình ko có nhen 🤣😂
Mình mà có 28 triệu đô mình cũng không mua nhé 😔
@mig0 Tư duy bần nông thì muôn đời suy nghĩ như vậy thôi, nên có suy nghĩ không mua là đúng
Pony.
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Tất Lập 3004 đùa vui tí gì căng thế
Nhìn lạ, đẹp, mà mua về chắc chỉ để chưng
@Majaaa Dại gia nói có khác
@nem nướng nha trang Ý là mình thấy mua về mà đẹp vậy sao nỡ đi á 😁
ANHLE479
TÍCH CỰC
2 năm
Giá bằng chiếc Jupiter chứ nhiêu
Quá đẹp.
pikupi
TÍCH CỰC
2 năm
một chuyến dã ngoại siêu sang chảnh :v muốn thưởng thức hết với chiếc này chắc phải chuyên chở đến địa điểm tuyệt đẹp khắp thế giới rồi mới lái vi vu mới xứng tầm với e nó nhỉ
28 triệu đô cũng chỉ để che mưa nắng đi cho đỡ bụi bặm rét mướt thôi. Có nên lãng phí vào nó không. Chỉ cần con mazda hay matit là ngon lắm rồi. Đúng là ko biết cách tiêu tiền.
@Emranhieulam1990 Thế nên mới có ng tứ cố bần nông 1 đời.. Kẻ vương giả 1 cõi..căn bản là đừng nên so sánh 2 thế giới vs nhau. Ở cái tầm có bằng đó tiền mua con xe này thì tiền đã ko phải là vấn đề..chỉ là thích hay ko thích mà thôi..mazda hay con matit bạn bảo thì tôi nói thật. Chở ng thì chở dc đấy, nhưng ngồi chán bỏ mợ.
@Emranhieulam1990 Người có 1 tỷ USD mua chiếc này cũng bằng bạn có 1 tỷ vnd mua cái iphone 28tr thôi. Bạn đòi Mazda Matit là quá xa xỉ khi tính theo % thu nhập rồi.
kakaka3
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Emranhieulam1990 tầm tiền này mua xe về để trưng chứ ai để che mưa che nắng 😃
sigemura
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kakaka3 troll thôi mà các bác làm gì căng
MrThaikids
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Emranhieulam1990 Ô nụi. Đừng dạy tụi nhà giàu cách tiêu tiền. Đồng hồ vài chục tỉ thì nói hoang phí. Xe này xe kia thì bảo k biết cách tiêu tiền. Ô nụi kiếm ai đang sưu tầm xe như ô vũ trung nguyên, hay ô Hà sưu tầm đồng hồ hỏi hoi tl cho nghe. Nha nha. Thân ái…
vuvantinh
TÍCH CỰC
2 năm
….
hoangca09
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rolls royce chuẩn bị sản xuất sang máy bay cá nhân siêu sang nữa để các bác siêu giàu tiêu tiền
@hoangca09 siêu giàu nó khoái du thuyền hơn ... cần thì tuyển 10 hay 20 em chân dài vòng quang thế giới ngon hơn đi mb 🤤😆
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
@Bão Xì Phố nó sản xuất động cơ máy bay vs du thuyền chắc mấy cái du thuyền ko thành vấn để nhỉ ?
Thế ô nào ở vn mà đặt con này chắc là cỡ 50tr đô phải ko cccm, thêm con biển số 22A22222. Nữa
@toivaem986 K, x3 là ít.
@toivaem986 hàng siu sang thì cứ x3
bugatti còn it ai đi ,thì dăm ba cái xe này ai mua 😁
sigemura
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quân Mã loại này x3,5 trở lên chứ ko có x3 đc, thuế vn ăn mặn ghê
@toivaem986 x5 lên bác 😆)
"Chiếc Siêu xe được sản xuất chỉ một chiếc duy nhất Bugatti La Voiture Noire chính thức phá vỡ kỷ lục của Rolls-Royce Sweptail để trở thành mẫu xe mới có giá thành cao nhất thế giới thời điểm hiện tại. Siêu phẩm này được công bố với giá 16,7 triệu Euro tương đương với 18,9 triệu USD tương đương khoảng 430 tỷ việt nam đồng, một con số không tưởng với một chiếc xe bốn bánh.

Thế nhưng, nếu như siêu phẩm này về Việt Nam, sau khi nộp đủ các loại thuế phí và ra biển trắng Hà Nội, xe còn có giá bán mà không ít người dám tưởng tượng đến, đó chính là 2.300 (hai nghìn ba trăm tỷ đồng) tỷ đồng, một con số khủng khiếp. Sau đây, chúng ta sẽ cùng thử tính nhanh xem tại sao lại như vậy."
hieunhaque
TÍCH CỰC
2 năm
Như đa số bình luận ở trên, mình cũng từ chối mua xe này nhé :v
Hiếm lắm mới thấy 1 model của RR mà mình thấy đẹp 😁 nhìn thanh thoát thoải mái thiệt chớ !!!
koumyougen
TÍCH CỰC
2 năm
Nội thất không có cái màn hình nào?
mariopuzo18
ĐẠI BÀNG
2 năm
mình cũng có nhắn cho Bentley rồi là: rất thiện chí muốn mua, nhưng ko có tiền
@mariopuzo18 Cho số tk chuyển qua nhé
Tải hình về ngắm thôi
Phệu TMC
TÍCH CỰC