Chúng ta có cần "case" bảo vệ cho gương hậu như này không?
cuhiep
3 nămBình luận: 206
Chúng ta có cần "case" bảo vệ cho gương hậu như này không?
Mình thực sự cảm thấy "ngứa ngáy" khi thấy cái ốp làm bằng sắt, khoá bằng khoá Việt-Tiệp cho gương hậu một chiếc xe hơi. Nhiều lúc chủ xe đã làm quá lên và thực sự rắc rối, mất thời gian để duy trì hệ thống bảo vệ này. Mình đã đi xe gần 10 năm, đậu xe cũng thoải mái, và không thích trang bị thêm bất cứ hệ thống bảo vệ gương nào...

bao_ve_guong_hau_khoi_bi_be4.jpg bao_ve_guong_hau_khoi_bi_be3.jpg bao_ve_guong_hau_khoi_bi_be2.jpg bao_ve_guong_hau_khoi_bi_be1.jpg bao_ve_guong_hau_khoi_bi_be5.jpg

Một số hãng xe sang như BMW, Mercedes hay thậm chí cả Porsche còn gắn cả viền bảo vệ tròng kính rất phản cảm và giảm tính năng của gương vì viền bảo vệ che đi rất nhiều diện tích hiển thị của gương.

Hãy báo công an, cảnh sát khu vực để họ có trách nhiệm hơn trong việc đảm bảo an ninh cho xe bạn thay vì đi làm những việc như thế này.
206 bình luận
DrHou07
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mất thẩm mỉ quá
@DrHou07 Chỉ cần là cục gì nhọn nhọn dán dưới gương chiếu hậu thôi, khi bẻ nó dùng vai sẽ bị đau.
@DrHou07 Cái này là cái Còng thì đúng hơn! Xe để phục vụ người hay người phải chịu khổ vì xe?
@cheetah_fast Ce để phục vụ người nhưng mỗi lần mất vài triệu thì bác tính sao?
@DrHou07 Lúc này cần sự an toàn là trên hết chứ đẹp xấu gì bạn.
Ghê
@Bạn và 500 Anh Em SG thì tôi nghĩ cũng nên có cái này. Nhưng Kia Morning thì hơi quá.
@vietnew2128 bác cho em hỏi cái gương xe nó có cái công nghệ gì trong đó mà đắt thế, để bọn trộm vặt phải nhòm ngó vậy, mà bẻ gương thì nó gãy mất rồi có được bao nhiêu đâu mà bọn nó thích trộm thế
@ngokimphuc Thực ra cái gương thì ko đáng tiền lắm, kia morning mà nó vặt gương thì chắc tầm 1tr là có 1 chiếc mới, nó bán chắc đc 200-300k/chiếc là cùng. (Xe sang thì ko nói, vì cái gì cũng đắt)
Nhưng gương và logo là 2 thứ hay bị vặt nhất, vì đơn giản là nó dễ ăn trộm nhất bác ạ.
Còn cái chân bị gãy thì đơn giản lắm
@vietnew2128 không có đồ tàu thay thế à bác, chứ em thấy mấy xe phổ thông gương gập thủ công thì chỉ có 1 cái ốp bên ngoài, với 1 tấm kính bên trong chứ có gì đâu mà giá cũng cao thế nhỉ.
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
3 năm
@ngokimphuc xe ngày xưa gương mở bằng tay chứ gương ngày nay chỉnh điện bác ạ, rồi cả sấy gương nữa 😁
Một đời ta ba đời nó 😆)))))
vantru tran
ĐẠI BÀNG
3 năm
@viettien_milo 30 đời nó, hở ra là bị vặt!
@viettien_milo Hở ra là bị vặt thì vài chục đời nó cũng hết đời ta luôn 😁:D
_ Nếu báo công an và cảnh sát khu vực mà được việc thì người ta đã không làm như vậy bác ạ. Được vạ thì má đã sưng 😁
quangpro1990
ĐẠI BÀNG
3 năm
@iceteazz Mất luôn con xe. Báo thì chỉ dc là đã ghi nhận lại thôi chứ có quen biết hay ......... mới dc điều tra hay quét camera an ninh khu vực thôi. Chứ ở đó có mỗi cái gương thì thôi để time đó làm việc khác hay uống cafe lên face than thở
Mr Seen
TÍCH CỰC
3 năm
@iceteazz câu cuối chốt nghe cười đau cả bụng
@Vi_Thang https://lazi.vn/qa/d/duoc-va-thi-ma-da-sung-la-gi :p
demen72
TÍCH CỰC
3 năm
@Vi_Thang Báo CA nó còn chửi mình ngu thì có, ở đó mà có trách nhiệm bảo vệ, lịch sự hơn thì sẽ hỏi cung mình như thể chính mình là tội phạm ăn trộm đồ của mình vậy
Mr Seen
TÍCH CỰC
3 năm
@demen72 sẽ được một buổi trà nước nó nạt như con không đẻ xong rồi nó cười vô mặt :v
việt nam chán đời
Mình sống ở quê nên chưa gặp vụ này, ko biết ae thành phố thì sao?
@vn_ninja nổi lo thưong trực luôn .đang đi trên đưong mà nó còn cậy cái logo .xe để trên đường ,trong hẻm thì chuẩn bị tâm lí.. 😔
Xe mình đi không ai dám đụng vào........ 1 tháng mới rửa 1 lần đúng ko ai đụng thật. Với có bảo hiểm mất cắp bộ phận cứ vứt ngoài đường thôi.
hoangdaica9x
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tin_truc22 có bảo hiểm nhưng nó chỉ tối đa cho mất 2 lần / 1 năm thôi bạn. Để nó vặt đến lần 3 xem có cóng ko
@hoangdaica9x =))))))))) chưa bị vặt lần nào chả cóng
Jie
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi trước cũng nghĩ vậy cho tới khi thấy đang kẹt xe có thằng bẻ cái gương xe mec cty,... ko kịp mở cửa ra chụp.
kurt80
TÍCH CỰC
3 năm
Trông sang trọng hẳn lên.
tethien
CAO CẤP
3 năm
Nhìn thấy ghê quá.
Mình cũng chạy mấy đời xe. Chưa bao giờ gắn bất cứ hình thức bảo vệ nào. Cũng chưa bao giờ bị mất.
mkhoa0201
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tethien Xe mình để ngay trc nhà còn bị vặt😆
tethien
CAO CẤP
3 năm
@"'Khoa" Hic.
Mình thì tháo 2 gương ra rồi bỏ vào balo khi đậu xe ngoài đường. Mình chạy Wave.
Lank Ma
TÍCH CỰC
3 năm
@thanh.vohong Lắp 1 chiếc bên trái vào đi cho an toàn nhé bác
@thanh.vohong mình cũng chạy wave nhưng từ lúc mua đến nay đều k dùng gương vì sợ ra đường vặt mất gương. logic
Có tiền đi xe sang cũng cực 😆
@shinnosuke9999 1 cặp gương tầm 80-100chai
mẹc mà ko muốn sỉ diện thì bóp fai đủ dày 😁
NatvPa
TÍCH CỰC
3 năm
@kixx Cái gương đấy có gì hay không bác? Giá bằng mẹ cái Leica rồi mà cái kia còn cả xấp kính ở trong o.0
plamduy
TÍCH CỰC
3 năm
@kixx Nhớ có bài báo thằng kia chạy Attila vặt cái gương BMW, lão chủ phóng xe đuổi theo tung ngã nhưng nó vẫn lồm.cồm bò dậy ôm caia gương chạy mất, bỏ xe máy lại luôn. :v
@plamduy ủa mấy cái gương đó không có linh kiện tàu thay thế à bác, mà nó có công nghệ gì trong đó mà sao giá ác thế, thấy cái gương k có chức năng gì chỉ để xem đằng sau thôi là cũng đủ rồi mà làm gì tới giá 100tr luôn ghê thế @@
@ngokimphuc Báo điểm mù, chống chói, sấy gương, gương chất liệu tốt hơn xe cỏ... thương hiệu
Gắn mấy chiếc xe như Kia Morning thì được, chứ gắn mấy con Mer hay BMW thì dẹp mọe cho rầu =))
chaobeyeu
TÍCH CỰC
3 năm
@Maxken86 Mấy con kia thì trộm nó lại k thèm vặt mới chết 😁
😁 nhìn xấu cái xe nhưng vì cái tệ nạn đành phải làm thế
Bôi bác hơn cả ốp điện thoại.
_huynguyen_
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ủa, làm vậy khác gì nói mấy anh CA với trật tự vô dụng đâu 😆)))
thonglb
TÍCH CỰC
3 năm
@Barbatos Chuẩn thế 😁:D
@thonglb Là nạn nhân nên thấm lắm bác😔
@_huynguyen_ không vô dụng đâu bác, mất đôi gương giá 100 củ thì bác mang 50 củ đến nhờ mấy anh công an trật tự 1 tiếng sau gọi quay lại nhận đồ
de9000
ĐẠI BÀNG
3 năm
@_huynguyen_ ko vô dụng mà là ăn tiền của bọn kia hết r
Nghĩ nó chán. Thằng e tôi vừa mua con mec hôm đầu tiên đi zửa xe bị ăn mất đôi gương
Lovetech36
TÍCH CỰC
3 năm
Buồn cho xã hội này quá. Ăn cắp vặt thật nhức nhối. Nghe nói đồ Vinfast còn quý hơn nữa.
@Lovetech36 hahaha, mấy hôm trước có đọc bài nói về thay thế phụ tùng của một chủ xe, cái báo giá bằng cả một con Morning!
thonglb
TÍCH CỰC
3 năm
@locthuyforever Đọc chưa hết đúng ko bạn, báo giá sai, báo lại bằng nửa morning thôi nha
manhnh20
TÍCH CỰC
3 năm
Nghĩ tới mỗi lần đi xe lại phải chạy ra mở khoá cũng đủ mệt

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019