Tham dự Tech Lounge
Nói thật. Mình đi máy bay ngồi đâu thì cũng ko để tay vào thành ghế
Lâu dần thành quen cũng ko thấy khó chịu gì
0
94
Nói thật. Mình đi máy bay ngồi đâu thì cũng ko để tay vào thành ghế
Lâu dần thành quen cũng ko thấy khó chịu gì
0
mautrang13
ĐẠI BÀNG
Trong rạp phim thành phần ngồi banh càng nhiều lắm
0
phamlong
TÍCH CỰC
Lỡ mà ngồi cạnh 1 em xinh xinh nào thì cho e đó gác tay thoải mái, lâu lâu giả bộ quên chạm nhẹ cánh tay ẻm 1 cái cho chuyến hành trình có tí thụ dzị
0
lazy0338
ĐẠI BÀNG
0
maystar
ĐẠI BÀNG
Thi thoảng thì vẫn không để ý vụ này lắm. Nhưng mà thường mình ko thấy nhiều vụ tranh chấp cái chỗ để tay này lắm. Đôi khi ngồi giữa mà không có nhu cầu để tay sang hai bên. Không phải cứ ngồi giữa là thiệt thòi nhất đâu…
0
kidbimilky
ĐẠI BÀNG
Nhìn thumbnail ở trang chủ thấy mặc quần xanh lá cây quen quen. May quá ko phải kaka.
0
solarbizz
TÍCH CỰC
Hình trên và dưới khác nhau rõ về kích thước ghế thấy rõ hình trên ghế rất hẹp còn dưới rộng rãi.
Không gian chật hẹp,ai nhường được thì nhường còn ko mua ghế hạng sang cho thoải mái
0
hoangthanhnt
TÍCH CỰC
Nói chung cái thèng ẹt min trước giờ lúc nào cũng cho mình là thượng đẳng, hay đi dạy khôn người khác, nó hay lấy cái văn hoá, suy nghỉ của cá nhân nó, của các xứ khác để làm chuẩn mực, để áp vào văn hoá, lối sống địa phương. Thiết nghĩ thèng này nếu có cơ hội làm chủ tịch tập đoàn nail thì sẽ quay sang cắn VN như bao đứa chủ tịch tập đoàn nail khác đã và đang làm 😀
1
Ralph
TÍCH CỰC
Nghe tít biết ngay ai giật 😆)
0
black.crystal
TÍCH CỰC
Có 1 loài động vật khác có tên khoa học là ặc min, chúng sống cộng sinh với đám động vật bậc thấp hơn họ nhà cừu. Trong 1 cuộc tranh luận, động vật họ nhà cừu sẽ tìm mọi cách công kích cá nhân, mạt sát human bằng lời lẽ thô tục nếu họ có ý kiến trái chiều nhưng khi chúng rơi vào thế yếu, sẽ ngay lập tức cầu cứu loài động vật vần in kia khiến human bị silent
0
qqqq
ĐẠI BÀNG
Nghe thì tinh tế đấy, nhưng cái này là luật chung hay chỉ là cá nhân nghĩ ra?
0
schtroumf
CAO CẤP
Hehe...văn mình giờ cư xử như thực vật cũng nhiều lắm. Chỗ nào leo được là leo à 😄😂
0
x_chien
TÍCH CỰC
Cái này thì tui đồng ý 500% !
-Ko chỉ chuyện ngồi mà còn là chuyện xếp hàng, hay là chuyện đi lại ngoài đường !
Người Việt rất cần học ăn nói, học đi lại, vì người Việt nói chung đa phần là cái thứ mất nết nhất, trong đó có tui và vẫn đang phải học hàng ngày !

Ví dụ: có lần đang đi ngoài đường bị đứa con nít ngồi sau bà mẹ trên đường đi học ném nguyên cái ly nước uống dở vô mặt, tiện đâu vứt đó !
- Lần 2 rút ATM xếp hàng, có bà cô khoảng 40 ko chịu xếp hàng cứ lớ ngớ lợi dụng ngó nghiêng xong nhảy vô chen hàng !

Còn xxxxxxxxx lần nữa hầu như hàng ngày
1
[AnhThanhNien]
ĐẠI BÀNG
Ô cuhiep này đời sống khá hơn ng khác chút nên hay rao giảng đạo lý sống r áp dụng tiêu chuẩn của bản thân m là chuẩn mực nhỉ? Ai ko giống ô là phản xã hội.Kênh kiệu nhìn ng thấp hơn m mà ko dám ngẩng đầu nhìn ng cao hơn m
0
nguoidien97
ĐẠI BÀNG
Bài hơi chướng,
0
ủng hộ quan điểm chủ tịch nêu 😆
0
ussh999
TÍCH CỰC
Chuyện nhỏ nhưng nó thể hiện tầm văn hóa. Nhiều khi ra ngoài mà ngao ngán với tính bon chen của dân ta, nhất là tầng lớp trung lưu chứ mình thấy bình dân phần nhiều hòa thuận.
0
ussh999
TÍCH CỰC
Nhân chuyện này mình xin kể chuyện nhỏ. Mình vừa có chuyến đi xe khách Hà Nội- Thái Bình. Vì đón xe giữa chặng và không muốn đợi lâu mình đã bắt phải xe dù. Trước khi lên xe đã hỏi rõ có đi tuyến này, qua điểm A không. Nhà xe trả lời có. Lát sau có 1 người khác lên, tự tin bảo về điểm B. Giật mình nhận ra bị lùa gà (nếu qua B chắc chắn không thể qua A), mình xuống xe. Đồng thời có 1 ông chú cũng xuống theo. Họ cằn nhằn vì nhà xe thông tin mập mờ khiến họ lỡ tuyến. Lơ xe hống hách thách đấu các bạn ạ. Nó cho rằng mình là tội đồ.
Theo các bạn mình nên làm sao. Mình có thể bắt nó trả cái giá cao hơn nhiều. Nhưng mình đã không nói gì, bỏ đi. Hướng dẫn vị khách kia hoặc đi nhà xe khác hoặc quay lại điểm đón xe ban đầu.
Nhận ra rằng xã hội này nhiều kẻ nhìn vào bát cơm đầy chứ không muốn hiểu văn hóa. Không nên chấp nhặt nếu không muốn bản thân bị kéo xuống bởi những kẻ CON người kia. Người nhận thức được thì buồn, kẻ vô tri thì nó vô ưu.
Có Đi Với Nhau Bao Lâu Đâu
1
hoanglong213
ĐẠI BÀNG
Chúng ta là động vật, đừng cư xử như người thông minh
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119