Chúng ta liệu có cần hỏi ý người ngồi sau trước khi ngã lưng ghế khi đi máy bay?
bk9sw
2 tháng trướcBình luận: 75Lượt xem: 13.274
Bay tgian ngắn có 1,2 tiếng thì chịu khó ngồi ghế dựng đi chứ ngả làm gì
Tgian bay dài nếu cần ngả ghế thì hỏi ng ngồi sau 1 câu
lỗi là ở thằng thiết kế , lỗi lớn nhất là ở hãng sản xuất vì cố gây kích động mọi người 😁
Bình thường ko sao, thằng sau đang ăn mà bật ghế ra bất ngờ thì ko nên
Đa số người nước ngoài đều cao trên 1M73 nên chân họ dài.. còn dân Châu Á nói chung VN nói riêng tàn chân cụt 😆 nên cứ thoải mái ko cần phải căng như thế.
Lịch sự nên hỏi ý.
Phải hỏi. Nó là văn hoá cơ bản. Giống như đi đường muốn hỏi đường ai đó thì câu văn luôn là.: Xin lỗi, a/c cho hỏi ...
Vì cơ bản đó là làm phiền người khác dù ít hay nhiều, dù được phép hay không.
Mình nghĩ thiết kế đã tính đủ ko jan cho người ngồi sau khi ghế trước được ngả, nên ko cần phải hỏi. Vậy nên mình còn chả bận tâm khi ng' ngồi trước ngả ghế
@M43-nhl Đấy là chắc bay các mb ko có màn hình, thường là bay ngắn.
Chứ với tuyến dài thường có màn hình và lúc nào cũng có thể ai đó đang xem.
Ko hỏi cũng đc nhưng hãy hiểu là có người đang xem mỗi khi ngả ghế.
Ngoài ra còn lúc ăn uống nữa.

Lắm thằng ngu nó đã hay ngả max ko thèm để ý, rồi còn hay cựa mạnh làm cái ghế lẫn màn hình cứ rung đùng đùng.
Đi máy bay chứ phải đi bãi biển đâu mà đòi ngả quá mức. Mình lịch sự trc đã.
Ý thức nó cần được giáo dục.
Ghế tôi thì tôi ngả, nhưng cũng nên coi người sau có dùng bàn hay xem màn hình ko, hỏi cái cho có lệ thôi, mua vé cũng tiền tôi trả chứ ai.
Theo em là nên chứ, phép ls tối thiểu, chiếm dụng khoảng không gian người khác.
Lịch sự thì ngã ít thôi, chứ xin gì vì đó là tính năng của máy bay mà
trc khi hạ thì ngó người sau 1 cái ,nếu họ đang xem ti zi hay ăn uống thì mình hoãn cái sự sung sướng ấy lại 😁
mấy hãng hàng không hết sức là vô nhân đạo, đã giàu còn tham
Mình ko ngả lưng trên máy bay, tranh thủ ăn ở phòng chờ rồi lên máy bay ngủ 1 mạch nên cũng chẳng kịp nghĩ đến ngả ghế.
Đối với 1 số máy bay có màn TV riêng theo từng ghế (787 thì fai) thì ko nên ngả vì ng sau có thể đang sử dụng màn tv đó.
Có điều mình cực kỳ ít dùng màn tv của máy bay nên thường mua ip max dung lượng để xem phim, chơi game đủ chứ ko dựa vào mấy cái có sẵn trên máy bay.
@wink Ghế thẳng đứng mà ngủ được cũng tai nhỉ
@hieupy89 Tôi đi thuỷ điện còn ngủ dc ở cả lán công nhân cơ. Máy nổ thuỷ điện rú cách 20m (tổ hợp nhà máy có 1 lớp tường cản dc chút âm rồi mới tới dãy nhà 1 tầng của công nhân kĩ sư. ngày xưa thời đi học, nhà thuê gần đường sắt nên ngủ quen rồi.
Đi DCar mà ngòii hàng ghế cuối, hàng trên nó ngả max thì thốn lắm
cơ bản là đi phương tiện tập thể, nơi đông người, thằng nào bình tĩnh thì nhẹ đầu, thằng nào nhăn nhó thì tổ nhức đầu, 10 thằng thì 11 thể loại, các bác chấn chỉnh hết ko, ngon tí thì hạng thương gia, xộp nữa thì máy bay riêng, chứ rẻ thì ko thơm đâu
Từ lúc có cơ hội được đi máy bay chưa bao giờ ngả ghế
Giữ phép lịch sự cũng nên ngó qua ghế sau trước khi ngả ghế. Giống mấy ông Tây trong hình bài viết cũng tội
Theo mình thì lỗi do máy bay thiết kế nhỏ nên chỗ ngồi bị chật đó

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019