Chuỗi khách sạn Hyatt bị hack sau khi malware tấn công vào hệ thống thanh toán

Duy Luân
24/12/2015 7:1Phản hồi: 14
Chuỗi khách sạn Hyatt bị hack sau khi malware tấn công vào hệ thống thanh toán
Hyatt, chuỗi khách sạn toàn cầu với 627 khách sạn trải dài ở 50 nước, vừa thông báo rằng họ đã "phát hiện maleware trên các máy tính hoạt động trong hệ thống xử lý thanh toán cho các địa điểm được Hyatt quản lý". Tập đoàn hiện đang phối hợp với các chuyên gia bảo mật bên thứ ba để điều tra kĩ hơn về sự việc. Hyatt không nói rõ là có bao nhiêu địa điểm bị tấn công, dữ liệu khách hạng có bị lộ hay đánh cắp không, hoặc số lượng khách hàng bị ảnh hưởng, hãng chỉ nói là có một trang web riêng đã được thiết lập để cập nhật tình hình. Trước Hyatt, nhiều chuỗi khách sạn lớn nổi tiếng khác trên thế giới cũng đã bị tấn công, ví dụ như Hilton, Starwood, Mandarin Oriental, tất cả đều đã bị hack chỉ trong năm nay mà thôi.

Nguồn: TechCrunch
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

N.E.M
CAO CẤP
8 năm
chắc anh nhân viên nào down phim sẽ nên bị dính đây mà 😁
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
@N.E.M Hyatt nó có kho film offline cho nhân viên mà,hôm bữa 2 con bạn mềnh nhờ tiếp tân đem mấy đĩa 4K lên bỏ vô TV nữa mà:D
quangthaicg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@N.E.M Nếu hệ thống bảo mật tốt dù có lên mạng down fim cũng đâu bị hack:D
Mấy năm trước đang ngồi làm việc nhận được cuộc gọi từ một em nhân viên gọi điện mời mọc mở thẻ tín dụng, kết thúc cuộc gọi xong thì đến ông đồng nghiệp bên cạnh nhận được cuộc gọi tương tự từ chính cái em khi nãy gọi cho mình. Ok 2 ông đồng ý mở thẻ ngân hàng, 1 tuần sau em ấy gọi điện cho mình bảo: "Anh ơi thẻ ngân hàng của anh bên em có rồi ạ, anh giúp em thông báo cho anh abc ngồi cạnh anh là thẻ của anh ấy chậm vài ngày nữa mới có". Mình và ông kia ngơ ngác chẳng hiểu sao em ấy lại biết 2 ông ngồi cạnh nhau mặc dù cty mình chẳng liên quan gì đến ngân hàng, em ấy lại còn biết cả mức lương của mỗi ông mới ghê chứ.
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
@gauto988 đứa làm ở phòng nhân sự bán thông tin nhân viên và khách hàng cho tụi này, đơn giản thế mà
saladass
TÍCH CỰC
8 năm
Bác Luân đập trai sửa lại đi,malware nhé.Bác bấm chậm chút thôi,bấm nhanh cao huyết áp đó😁
Mấy thèn hacker nhiều tiền lắm đây
sao mấy chú hacker học cái éo gì mà ghê thế nhỉ...chắc IQ trên 150 😕😕...*chậc* đang mơ ước học hacker để hack game 😁:D
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khoe Cu tèo e cũg có mơ ước giống bác z đó, về hack mấy game ........ đánh bầu cua ở VN à khối đi hack ks chi cho mất côg bác nhể :D
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
Tụi hacker ăn Ngon thật..
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
thực tập đây mà,
Theo mình biết thì hệ thống khách sạn này đã bỏ qua hệ thống an ninh mạng của BKAV @@
đinh công mạnh Hyatt Place. Đợt ở Saratoga, NY. Bị tụi dọn phòng rút mất 200$, sau đó thằng bạn mình cũng bị mất 100$. Kêu police lại thì manager mới kêu là dàn sếp, tự bỏ tiền túi ra đền. Nói về khách sạn thì Hyatt Place còn thua Đài. Được cái nó có phòng laundry free, xà bông tắm tắm hương ginger thơm mà độc. Tìm mua mà bên ngoài mà không có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019