[Chụp ảnh điện thoại] Hướng dẫn chụp ảnh bằng Galaxy Note 5 / S6 edge / S6 edge Plus

tuanlionsg
31/10/2015 5:40Phản hồi: 104
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất ảnh bình thường nhìn cũng đẹp lắm rồi, giờ em mới biết mấy con này nhiều chức năng chụp hình và chỉnh sửa hình ảnh thế này đấy, muốn ảnh gì có ảnh đấy. Chụp không được chuyên nghiệp như các bác, coi rồi học dần mới được.
S6 edge + này thật sự đã làm mình mê như điếu đổ luôn r, mình đang rất hài lòng với ẽm, quý như kho báo vậy 😆).
Màn hình cong của s6 edge+ rất đẹp mắt ko những v còn hỗ trợ xài nhiều ứng dụng 1 lúc rất tiện lợi cho người dùng.
Cam của S6 Edge Plus hiện là cam đỉnh nhất mà, để thực hiện được bằng này hiêu ứng thì chất lượng của camera phải được đầu tư rất kỹ càng, nếu không ảnh xuất ra sẽ chẳng đẹp chút nào cho dù bác có chụp chuyên nghiệp tới thế nào.
Với những người mê chụp ảnh thì việc chọn 1 thiết bị chụp hình tốt là điều cần thiết mà, điện thoai cũng thế thôi. Camera con S6 E Plus được đầu tư mạnh tay quá, thảo nào các bác thích thế.
Ống kính của S6 Edge Plus rộng hơn, ảnh chụp từ chiếc điện thoại này thu được nhiều chi tiết hơn nhỉ các bác, nói chung là khá ưng cách mở camera của em này, có thể mở camera nhanh hơn khi màn hình đang tắt.
Cả ba điện thoại đều có thể mở máy ảnh từ màn hình khóa, nhưng cách làm của Samsung vẫn tiện lợi hơn, chỉ việc bấm nút Home 2 lần 😃 Em cũng thích.
Khi phóng to vào các chi tiết nhỏ, ảnh chụp từ S6 Edge Plus vẫn giữ được đường nét, còn ảnh chụp từ các điện thoại khác không nét bằng thì phải.
Ảnh chụp từ Galaxy S6 Edge Plus có màu xanh rực hơn hẳn, độ chi tiết cũng cao hơn, trông là biết góc chụp rộng hơn nhiều so với ảnh chụp từ mấy con kia. Màu sắc nịnh mắt thật đấy 😆)
Độ phân giải 16MP và khẩu mở của ống kính cũng rộng tới f/1.9 mà bác
Có một số khác biệt khi chọn chế độ hay phần cài đặt sâu hơn, như chọn chế độ hay phần cài đặt sâu hơn, phần chọn chế độ chụp hay chuyển camera trước, nhưng cũng đơn giản và dễ sử dụng đấy chứ
Điện thoại của Samsung nay hỗ trợ nhiều chế độ chụp hơn nhiều há, với lại trong điều kiện ánh sáng tốt, S6 Edge Plus thể hiện ưu thế về độ nét nhiều hơn hẳn luôn kìa.
Hỗ trợ được nhiều chế độ chụp hơn nhưng em vẫn thấy màu sắc nó vẫn hơi không thật thế nào ấy. Nhưng phải công nhận là khá hơn xưa rất nhiều.
Khoai Trần
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một bài viết hay, hội tụ đủ Tầm & Trình. Tôi đang dùng Note5, dù còn lâu mới được như bạn nhưng cũng không thể quên vài dòng còm mèn nhỏ. Chúc bạn mạnh khỏe và có thêm nhiều bài viết về Note5 hay.
Để ở chế độ auto tôi có cái ảnh này góp vui.
Khoai Trần
ĐẠI BÀNG
8 năm
Oh. Up lến cái ảnh mà hổng thấy, em thử lại nha
Chup anh camera truoc cua note5 bang cam bien nhip tim thi lam nhu the nao.ae nao biet huong dan dum.thank nhieu
@Tuan_Ben Tre Bác mở cam trước lên sau đó đặt ngón tay lên cảm biến ngón nào cũng đc miễn là thuận tay( thường là ngón trỏ) chạm ngón tay khoảng tầm nửa giây, hoặc 1 giây là cam sẽ tự chụp thôi
chuanghira
TÍCH CỰC
8 năm
@phamthanhbon Tắt cái này thế nào bác nhỉ ??
Mình hay bị ấn nhầm nên thấy phiền
chuanghira
TÍCH CỰC
8 năm
@phamthanhbon Tắt cái này thế nào bác nhỉ ??
Mình hay bị ấn nhầm nên thấy phiền
zingzing09
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn a nhé
virtue255
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi là chỉnh khẩu độ ống kính ở chế độ Pro ntn ạ?
bài hay quá bác ạ 😃
haluongdat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào bạn tuanloinsg : trước kia mình dùng camera của máy note 3 , mình rất thích chức năng chụp hình và ghi âm môi trường xung quanh trong vài giây ( sound & shot ). Khi chuyển qua dùng note 5 mình không tìm thấy chức năng này nữa . Rất mong tuanlionsg chỉ giáo . Screenshot.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019