[Chụp ảnh vui lắm] Hướng dẫn chụp ảnh có ánh sáng sắc màu như cảnh phim Hong Kong
/10 người
blueJune
một tháng trướcBình luận: 33Lượt xem: 9.371
[Chụp ảnh vui lắm] Hướng dẫn chụp ảnh có ánh sáng sắc màu như cảnh phim Hong Kong
Thi thoảng xem trên mạng mình lại thấy có bạn up mấy tấm hình chân dung trong ánh sáng đủ màu y hệt trong phim Hong Kong, trông rất là ngầu nên mình có hỏi anh @huy.th của team Media Tinh tế, nhờ anh chỉ cách chụp ra được ảnh như vậy. Nhân tiện đấy thì mình chia sẻ lại với anh em, biết đâu anh em cũng muốn chụp ra những tấm ảnh như vậy để làm kỉ niệm 😁

Mời anh em xem video để nắm được các cách thực hiện và quá trình chúng mình chụp thử:

Mình tóm tắt lại các cách mà anh Huy chỉ, anh em hoàn toàn có thể thực hiện được những bức ảnh này

• Cách 1: Tìm các quán cafe/nhà hàng có sẵn ánh đèn sắc màu và đứng vào chụp.
  • Cách 2: Đặt làm đèn LED theo màu tùy chọn ở các cửa hàng làm bảng hiệu LED.
  • Cách 3: Mua đèn đổi màu, ví dụ như cây đèn LED YN360 ll cầm tay (giá 2 triệu 9) hay bóng đèn Yeelight (giá 350.000đ) mà bọn mình đã từng giới thiệu.
  • Cách 4: Dùng gel màu mua ở các cửa hàng phụ kiện máy ảnh, giá 100.000đ/tấm rồi bọc lên đèn studio hoặc đèn ánh sáng trắng mà anh em có sẵn ở nhà.
Tùy điều kiện mà anh em chọn cho mình cách phù hợp, còn lại chỉ là cách chúng ta thiết lập ánh sáng và chọn bố cục sao cho đẹp thôi. Cứ sử dụng những thiết bị anh em có sẵn và tận dụng nó, như trong video thì bọn mình chụp bằng cả máy ảnh Nikon D5 và iPhone 11 Pro Max, sử dụng đèn studio và gel màu.

Mời anh em xem hình ảnh mà trong video tụi mình đã chụp và một số tấm chụp thêm:

Nikon D5

chup-anh-vui-lam-hong-kong (1).jpg chup-anh-vui-lam-hong-kong (9).jpg chup-anh-vui-lam-hong-kong (5).jpg chup-anh-vui-lam-hong-kong (3).jpg

iPhone 11 Pro Max

hong-kong-chup-anh-vui-lam (4) copy.jpg hong-kong-chup-anh-vui-lam (3).jpg

/10 người
Mình nhớ có lần thấy 1 bạn lấy mấy miếng giấy bóng màu ( giống giấy gói oản ngày xưa ý ) chụp cũng ra hiệu ứng màu sắc hay ghê
@QuaChanThat Nhớ thời năm 2000 mình chuyên trang trí đèn sân khấu bằng giấy bóng oản, đẹp ra phết
Có Gear xịn nữa thì sướng thôi rồi
Mẫu nữ xinh quá !
@phuocthanh234566 Xinh trong bong tối
Nhớ lại thời coi phim x hongkong
Mình chưa từng chụp thể loại ảnh như này bao giờ, nom cũng hay hay, cảm giác màu sắc như đang ở bar, @su béo béo ở ảnh cover nom ngầu vãi, như kiểu diễn viên đóng cảnh sát hình sự vậy 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Nội dung hữu ích
Phim ma hồng công thì có, phim kinh điển nào mà có cái màu gớm vậy =]]
Làm không tới nên kết quả chưa được ấn tượng
Cách 5: chụp bình thường rồi cho vào pts vài phút có ngay theo ý muốn khỏi vất vả tốn kém như 4 cách kia.
Nhìn không hấp dẫn cho lắm, y như cái kiểu giả 3 chiều bằng kỹ thuật 3D stereoscopic vậy! Làm nhoè chút nữa rồi chập 2 hình vô là y chang đấy 😁
Mẫu nữ dễ thương quá!!!
tuỳ theo cỡ ống , thêm cái digital filter thi màu sẽ thật hơn ...
Nhìn mớ hình ko có cảm hứng đọc bài.
Cứ xanh đỏ là hongkong à?
Nói mod đừng buồn nhưng khuyên bạn đừng đăng tải hình mình chụp lên tinh tế và hướng dẫn cách chụp nữa, chừng nào có kinh nghiệm lâu năm, có thành quả hẵng chia sẻ với ae chứ bao nhiêu bài bạn post chụp rất amateur mà cũng đăng lên tinh tế không khác gì blog cá nhân. Bạn nên tập trung vào việc tham khảo thông tin rồi có gì hay dịch lại post lên là được rồi.
@manhquan1990 Có mấy khóa học, hay bài chia sẻ chuyên sâu kiểu chuyên nghiệp về nhiếp ảnh hơn bạn có thể mua và xem ở MasterClass ý 😁
@manhquan1990 Tội nghiệp cho newbie nào mò vào tinhte để học hỏi kinh nghiệm & trau dồi kiến thức : )))
@vitaminSea Mình thì biết kha khá về nhiếp ảnh nhưng không đam mê lắm. Còn tìm hiểu về nhiếp ảnh có nhiều cách lắm, nhiều tiền thì có thể mua của MasterClass tham khảo.
@manhquan1990 Cám ơn bạn góp ý ^^! Mỗi người xem sẽ có filter của riêng mình để thấy cái nào có ích, cái nào không cho bản thân mình.
Chụp cái màu này cần App gì trên smartphone để hậu kỳ nhanh được không nhỉ!? 😁 :p

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019