chụp bị rung tay - các bác giúp với gấp gấp

walletaaa
21/8/2009 15:9Phản hồi: 8
tớ chụp được vài tấm ảnh họp hội nghị quan trong (với tớ) :angry6wn:nhưng những tấm có mặt sếp và có bố cục được thì lại bị rung tay :eek:(thế mới đau).
các bác cho hỏi có cách nào cứu chữa được ko, mong các bác hướng dẫn nhiệt tình giúp vì tớ là newbie. đa tạ các bác nhiều nhiều ah
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sharpen có thể vãn hồi được vài phần trăm nhưng nói chung là ... cho cụ ra đồng thôi 😁,
kid1321994
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng hay bị cái này....Có bác nào hướng dẩn chi tiết với....Thanks
Nếu sếp dễ tính thì nói thẳng là ảnh bị hỏng và cười trừ, mời sếp đi làm li bia an ủi. Nếu ông ý khó tính thì bác dùng PS để chỉnh tăng sharp lên hoặc không tự tin vào tay mình thì đem ra tiệm, nhờ người ta chỉnh cho. Khi rửa ảnh chỉ rửa size vừa vừa thôi là tạm ổn :angry6wn:

Bạn nên tham khảo thêm về tốc độ chụp an toàn để hạn chế run tay. Hệ số của nó là 1/tiêu cự chụp.
Mình ví dụ bạn chụp ở tiêu cự 100mm thì tốc độ an toàn là 1/100s, nếu thiếu tự tin thì cứ đẩy speed lên 1/125s. Khi đã quen rồi thì có thể giảm tốc độ xuống mà vẫn đảm bảo không bị run.
He he, khi rửa hình bác cứ rửa bằng kích thước của hình thẻ là OK hết, he he
Dr.Vein
ĐẠI BÀNG
15 năm
😁:D Hixxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx!
- chọn những tấm ko bị rung tay, crop để tái bố cục. Cỡ 3M pixel là rửa ra 10x15 ngon ơ rồi
- cười trừ với xếp: xếp làm việc cứ như điện vậy, cái máy ảnh nó hoạt động không kịp với xếp nên nó cứ nhòe nhòe thế này 😁
- Rút kinh nghiệm để những lần sau chụp tốt hơn.
heheh mấy tấm đấy cho triển lãm về tốc đọ làm việc , nhanh hơn điện chạy thế mới kinh
:biggrin9gp:Tốt nhất là gửi đi triển lãm để anh em rút kinh nghiệm:confused1bb:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019