Chụp thử Camera của điện thoại Sony Xperia X: Điểm 7/10

tuanlionsg
9/6/2016 3:24Phản hồi: 125
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

npl27596
TÍCH CỰC
8 năm
Quá cùi, thậm chí còn xấu hơn con mobiistar gì mấy hôm trước đc tinhte quảng cáo
Sony chỉ được cái tiếng, chứ chất lượng ngày càng tuột dốc, nhất là từ khi dòng Z ra đời, đua flagship nửa năm 1 lần mà chả ra thể thống gì, nâng cấp thì nhỏ giọt mà giá thì trên mây.
Để coi, từ đầu 2013 tới giờ có bao nhiêu con flagship của sony : z, zr, zl, z ultra, z1, z1 compact, z2, z2 compact ( thị trường nhật bổn ), zl2, z3, z3 compact, z3+, z5, z5 compact, z5 premium, xperia x, x per,.... Ko đếm nổi luôn, vâng trong 3 năm gần 2 chục flagship cho người dùng nâng cấp 😁
Sony thật biết cách chiều khách hàng
Chưa kể cái thiết kế và camera muôn đời ko cải thiện được, chụp thì chậm, lưu ảnh cũng chậm, đo sáng điểm thì ngu, chụp đêm thì bệt, chụp ngày thì dư sáng, chi tiết thì kém, auto lại càng ngu.
Thiết kế thì từ 2013 chả thay đổi, mặc dù ko xấu nhưng nhìn riết cũng nhàm, tại sao cũng 2 mặt kính mà samsung làm đẹp hơn sony gấp 80 lần?
Chưa kể máy nóng là tự tắt camera, cũng như một số scandal nứt kính.
Nói chung chỉ có fan cuồng thì dùng sony được thôi, còn điện thoại sony thì camera coi như vất, mà cấu hình thì chỉ bằng tầm trung của các hãng khác, hoàn toàn thất bại.
Con này mà đc 7đ thì chắc ip6s đc 10đ, s7 đc 11đ và lg v10 đc 18đ. Riêng mình ko coi 1020 và nokia 808 cũng như dòng nokia-lumia-microsoft là cái đinh gì bởi vì nó ko phải là smartphone.
Giá này đủ mua s7, 6s, note 5. Dại thì cứ mua sony :D
@npl27596 điện thoại sony thì phế vật toàn tập, dòng cao cấp cũng phế mà dòng giá thấp nnư m4 cũng phế, đúng là chỉ có ko rành về điện thoại mới đi mua thằng sony này
thusinh04
TÍCH CỰC
8 năm
@npl27596 Chuẩn. Nhưng bạn thiếu Nokia 1100. Nó cũng ko phải là smartphone.
@npl27596 Đù.... 1020 và 808 k phải smartphone zị nó là stupid phone. Zị xin lỗi khái niệm điện thoại thông minh là nó như thế nào thưa thánh. Em ngu muội hk biết xin anh chỉ giáo thêm. Chứ cái symbian từ s60 v3 đến ^3 anna . Belle là gì ạ
zdng12
TÍCH CỰC
8 năm
@npl27596 1020 chạy wp ko là smp thì là stupid phone à
808 cũng có os của nó, ngày xưa cũng là smp đấy
Tidala
ĐẠI BÀNG
8 năm
bộ đôi mới này của sony có chống nước không các bác? sao chẳn thấy đả động gì
@Tidala sony Xa ko chống nc nhé ông. So sánh với các hãng khác Sony có vẻ tiến hơi chậm.
Chết dở. Nhìn trên điện thoại sống động quá mà nhìn trên máy tính nhợt nhạt hẳn. Mấy ông kỹ sư Sony này không test trên màn thường à. Làm ăn thế này thì chết.
@minhanh199 cái nào chả vại SS, LG xem trên Lap mặt lại trắng bệch ,
SS nhìn còn xỉn ko trong ,
@duclinh79. Hóa ra vậy. Trên máy tính phải chỉnh contrast với hue lại nhìn mới đẹp hơn.
@duclinh79. v là màn của lap bạn rồi 😁
@technological experience lap bình thường , hay destop văn phòng
kòn Mac hay loại cao cấp thì ngon
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
8 năm
E thắc mắc là 6.990.000 bỏ ra có thu được về cái Gozilla Glass 3 không hay kính thường... ?.giờ 4.990.000 đã có 2 mặt kính 3 rồi
nufhero
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thực sự với phần cứng này mà phần mềm xử lý ngon chút thì vô đối chứ chả chơi.
phamminh05
TÍCH CỰC
8 năm
Nói thiệt chứ nhìn ảnh thua con Samsung On7 có giá chỉ 4tr hôm qua Tinhte mới Review
https://tinhte.vn/threads/anh-chup-thu-tu-samsung-galaxy-on7-the-hien-mau-sac-tot-do-chi-tiet-cao-chup-can-canh-hieu-qua.2598218/
zet_cva
ĐẠI BÀNG
8 năm
em đang dùng đồng thời z3 và z5 (trước em dùng z1c, z3c rồi) thì thấy là từ z5 sony đã có cải tiến để xử lý phần mềm tốt hơn. Các máy em dùng thì em thấy z3 là bệt nhiều hơn, z1c chụp ảnh ko bị hồng hồng, khá trong và bệt ít. Khuyến mãi bác cái ảnh em chụp từ z1c, cảm nhận chủ quan thì em thấy chụp tốt hơn z3, hoặc con z3 của em hàng zởm 😔
tan26288
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã k biết còn tỏ ra nguy hiểm
thongpv
ĐẠI BÀNG
8 năm
KLQ: Nhưng ảnh bác bị sún răng cạnh mấy quả mận bắc thấy thốn thốn sao đó.
đuổi cổ hết bọn làm phần mềm đi thôi Sony ơi 😁 :D
SonicXtreme
ĐẠI BÀNG
8 năm
soi rồi mới thấy ảnh chụp con này bị 1 lỗi giống của dòng z5, CHỤP MỜ GÓC kinh niên 😆))))))).
@SonicXtreme bệnh này nổi tiếng của dòng z5 rồi =)) trên xda than ầm trời
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SonicXtreme góc rộng là phải mờ, nha thánh. Góc 24mm , kiếm con nào chụp rộng bằng nó xem.
SonicXtreme
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Alex Anh bạn có vấn đề à? có xem qua ảnh gốc nói chưa mà phán hay vậy 😃 nếu thực sự mờ là sẽ mờ dần đều vòng ra 4 góc, đằng này nó mờ có 1 góc thôi nhé. Thân.
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@SonicXtreme bạn chưa thấy có con mờ 1 góc à.
anhdung_0401
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ảnh chụp toàn trên chục MB mà các bác cứ đòi lưu nhanh như ảnh có 3,4 MB
@anhdung_0401 1 là tối ưu phần mềm 2 là hạ số chấm,cái cơ bản nhất mà lại thua nữa thì làm ăn gì nữa
đỉnh đó!
yesterday77
ĐẠI BÀNG
8 năm
xin phép bác @tuanlionsg sử dụng tấm hình này làm avata.mong bác chiếu cố. thanks bác!
vuthanh654
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tĩnh vật mà có con cá thế
cái đt nào zô tay mấy bác đây mà chụp ko đẹp
Nên nghe xả hai tai ! Và hãy nên chờ đánh giá của các bạn ở nước ngoài nữa đã thì mới kết luận được! Việt nam thông tin thường hay bóp méo lắm!
gh0st91no1
TÍCH CỰC
8 năm
Mình ko hiểu tại sao con x này có mức giá như vậy ?
chất lượng ảnh khá thôi chưa sánh với lumia được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019