Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chụp thử & so sánh Camera: LG V20 - LG G6 - HTC U Ultra - Galaxy S8

tuanlionsg
12/4/2017 11:9Phản hồi: 273
273 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bác cứ chọc bác Hiệp thế... iP ko có trong bài so sánh nên đc đi đắp chiếu trc rồi... Nên bác Hiệp nói "Chiếu trên" tức xếp xó nó khi so sánh các Flagship 2017 về Camera đó !

'Chiếu trên" tức là đắp chiếu nó trc, so camera như đắp chiếu cho người đã chết trên đường do bị tai nạn đó và người bị tai nạn là IP =))

Ai lại so sánh người chết với người sống bao giờ =))
Chiếu dưới thì thừa nhận chiếu dưới đi, còn bâu vào cãi lấy được. Tôi mắc cười quá...
Đang hái sake. Up hình lên khoe APC_1336-hdr.jpg
HIENKROÓ
ĐẠI BÀNG
7 năm
tinh tế đánh giá cam của XZs đi
S7 Edge so với mấy máy này thì được đánh giá mấy điểm vậy bác?
Đẹp không?
S8 chụp loè loẹt thấy gớm. Thế mà nhất 😁 Chắc sợ Sam fan chửi???
Những gì bất lợi cho Sam, sam fan hay hội ăn lương đều quay ra chửi TT, có khi còn xúc phạm cả người viết...trích Cuhiep!
Bài này Sam thắng nên đâu lại vào đấy với những lời đầy hoa mỹ dành cho S8!
Kal-el119
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Thế quái nào ảnh như vậy là lòe loẹt. Xem film khựa nhiều quá nên tính tình bóng như em trong avatar phải ko. Hãy biết chấp nhận sự thật là s8 đã bỏ quá xa iphone rồi đi. Lúc đó Apple mới thay đổi đưa ra những con i8.i9 đột phá. Chứ isheep như mấy bác thì chỉ thiệt.
@Kal-el119 cá nhân mình ghét mỗi cái mầu lòe loẹt
cả thằng Lumia 930 cũng bị lòe loẹt (chắc ức thàng SS) nhưng chỉnh về dc
Tui thấy ai đẹp trai thì hay chụp ảnh chứ xấu thì khỏi quan tâm vì chả chụp bao giờ :v
Ko thấy ai khoe hình chụp ta. Toàn lấy hình Internet haizz
@cuhiep Này thì khoe 😃

P/s : Đùa chứ tôi kg mê chụp hình , có thể gọi là gà , ai bảo gà cũng chịu vì thật sự nằm ngoài sở thích . Có tấm này chụp bằng S7e

Chụp Macro và xoá phông Tô Bún 😔
Các bác hơi đâu đi tranh cãi với 1 lão ko biết tí gì về nhiếp ảnh mà còn là ifan nữa 😆
kingofpain
TÍCH CỰC
7 năm
S8 không thèm nâng cấp camera mà vẫn bá đạo vậy, SS coi bộ còn giấu hàng quá nhiều
VUHEO
TÍCH CỰC
7 năm
Với người dùng thông thường thì V20 vẫn là kinh tế nhất
huybach
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao nói chụp người là quan trong nhất, chụp hình tuỳ sở thích mỗi người, có người thích phong cảnh hơn thì sao
mắt trâu nên thấy g6-v20-s8 ảnh khá giống nhau. Có htc là có sự khác biệt nhìn trung thực hơn, máy con kia tăng sáng quá mức đặt biệt s8.
ở phần so sánh độ trung thực màu sắc đúng là HTC màu chuẩn nhất còn lại 3 con kia là thì theo mình s8 xếp cuối cùng thì đúng hơn là xếp thứ 2 như add xếp. còn máy cái kia không có thời gian để soi nhưng nói chung đọc sơ qua thì thấy bài này có vẽ nâng bi cho s8 nhiều hơn.
cái cam seo fi của S8 ko thấy bác @tuan nói đến nhỉ
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
7 năm
cứ thấy tụi iFan là cứ y như tụi nó muốn "thánh chiến" tới nơi vậy 😁
Không phải ngang như cua bò nữa mà là ngang như Hiệp comment roài 😁
blackbird113
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yellowcricket90
Cua gặp cu Hiệp còn phải rẽ trái nhá nhá nhá
:D:D
khongmacca
TÍCH CỰC
7 năm
@yellowcricket90 Bác không sợ bị mod bem nick ah?
pippi17
TÍCH CỰC
7 năm
Chụp ảnh chỉ là 1 phần khi đưa ra quyết định chọn mua điện thoại nào nên nói túm lại bác nào thích con nào thì xào con ấy thôi, ảnh mấy con flagship này thì sự chênh lệch là rất nhỏ, chưa kể cái gu thẩm mỹ mỗi người khác nhau nên bảo S8 nhất hay V20 đứng cuối thì cũng chỉ là tương đối thôi.
naru2308
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy G6 chụp ảnh đẹp vậy mà chủ thớt toàn kêu thua HTC,S8 hài. Có 1 sự bất công ko hề nhẹ
với mình thì h kiếm con nào chụp ảnh dạng kha khá đc rồi(vẫn thuộc loại tốt nhưng k cần là tốt nhất) đủ để dùng trong công việc và hằng ngày,còn mà muốn chụp loại soi chi tiết thì mình sẽ mua dslr hoặc mirrorless luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019