Chuyện ảnh sợi hủ tiếu Hóc Môn - chụp bằng điện thoại Galaxy Note 9

Xitin_hm
20/9/2018 9:6Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi chỉ muốn hỏi 1 câu, tại sao SS ko làm cảm biến ảnh có tỷ lệ như tỷ lệ màn hình hoặc ít nhất là 16:9 có phải chụp ảnh sẽ đẹp hơn không. Bây giờ phóng ra full màn hình là 12Mpx đã ít thì chớ, lại chỉ còn ko đến 8Mpx nữa @@
@h3141592653 có nhiều tùy chọn bạn nhé, có cả full màn 16:9 lẫn 4:3 luôn, trong đó 4:3 là ảnh to nhất, mấy tỉ lệ khác chỉ là crop lại của 4:3 thôi nên lúc chụp cứ 4:3 mà táng
levni
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chuyện hủ tiếu, khu mình ở có vợ chồng anh kia quê Quảng Ngãi bán hủ tiếu buổi chiều. Mỗi buổi sáng,khoảng gần trưa anh ấy thường cho 2 bịch bột mịn màu trắng và màu vàng vào nồi nước dùng,nghi vấn là hóa chất.
@levni Màu trắng để nước sắc màu vàng để thơm mùi thịt... Mình ít ăn ht gõ... 😁
newslove
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều bạn cứ nói làm này chưa vệ sinh an toàn thực phẩm thì mình xin có ý kiến như này, từ xưa tới nay những lòa bánh tráng ở Tây Ninh sản xuất để bán vào siêu thị hay xuất khẩu rất nhiều và tuy là phơi ngoài đồng và có ít bụi nhưng mình dám cá rằng những cái đó ăn không chết hay gây ra bệnh tật gì đáng sợ như là hóa chất từ TQ. Khi nào bánh đó dc làm từ trung quốc thì có thể nguy hiểm chứ ở các lò bánh trên Tây Nình đều dùng các loại bột mỳ bột gạo của VN cả. Nói về sản lượng bột mì thì khó ở đâu có thể nhiều ở đó cả.
Khi phơi bánh ở đồng ruộng có nhiều cỏ như vậy thì hầu như có gió qua cũng ko có bụi bặm đa số cỏ đã che hết cát bụi bên dưới rồi. khi nào phơi gần đường lộ mới dơ nhé các bạn.
@newslove Hủ tiếu ngày nay bao thiu nhé...bác biết vì sao rồi đó..xưa nhà mình bán hủ tiếu... Bán trong ngày không hết là nó muốn thiu lên mốc rồi dù cho khô ráo cỡ nào...
@newslove Đa phần người hiện đại bị bệnh hiện đại giết sớm. Vấn đền này tranh cải 2 trường phái trong gia đình mình thường xuyên. Mình theo trường phái Đông (tạm gọi), tất cả thứ gì tự nhiên mình ủng hộ và dung nạp vào người từ thức ăn: đường mật, đường vàng, muối hầm, muối hột, không giặt đồ nước thơm, cá thịt, gạo biết chắc nguồn sạch không tăng trưởng tăng trọng là mua thường thì mắc hơn gấp rưởi hoặc hơn, bệnh thì tìm cách chữa không dùng thuốc hoặc uống thuốc nam, thuốc bắc....Trường phái Tây (tạm gọi), thích cái gì cũng trắng: đường, muối trắng dùng toàn hóa chất tẩy trắng, gạo xay, cà sạch chất cám bỏ đi biết bao chất bổ và còn xịt hóa chất chống mốc, thịt cá đông lạnh, đồ hộp.....giá rẻ hơn trường phái Đông kia, bệnh thì uống thuốc tây (luôn có chỉ định và chống chỉ định, đó là con dao 2 lưỡi)nói mình là ấm đầu. Có ai biết rằng chính trường phái Tây kia đang nhẹ nhàng giết ta gây cho ta hao tiền khủng mà chẳng hiểu vì sao?
meoden007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbqvdp Tui ở quê thế mà sướng. Gạo tui lấy gạo ruộng người đồng bào dân tọc trồng . Tui mua về xay nhẹ cho bung trấu, cám còn rất nhiều,nấu nồi cơm ra hột cơm đen đen chứ ko trắng nhưng rất bổ dưỡng,ngọt cơm và sạch sẽ. Thịt biết rõ nguồn gốc,rau tự trồng cắt vào ăn cứ gọi là tươi roi rói và siêu sạch luôn. Nước giếng nhà mình cực trong và mát, bơm lên bồn inox ko 1 chút cặn, Mình tẩy chay mấy loại hạt nêm này nọ. Chỉ nêm đúng kiểu hồi xưa. Lâu lâu có việc vào sài gòn, thấy nhiều thứ đập vào mắt mà ko biết phải nói sao, không khí nguồn nước ô nhiễm, thực phẩm ko rõ nguồn gốc....
@meoden007 Có mấy ai nhận thức và hưởng được cái tự nhiên trời cho như bạn giửa cuộc sống hiện đại đã và đang giết dần và móc túi mọi người khi mà bệnh nó đến không biết vì sao?
mrhaiprous
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng bình thường mà
ảnh đẹp...
duyminhnvc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ở hóc môn mà ko.biết chỗ này =((
mua
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để chế độ tự động hết hả bạn. Ảnh như vậy là đẹp
@mua Tự động hết bạn. Ảnh dời thường mà.
mình ở Hóc Môn, nhà gần lò hủ tiếu, từ đó nghỉ ít ăn hủ tiếu, mấy bạn nào ở gần lò phở chắc ko ăn phở nữa
@tin_truc22 Bạn vào bếp, chổ rửa chén bất kỳ quán nào, bao bạn về ăn cơm nhà lun
@Uthuong050713 mình sợ nhịn đói nên ko dám vô mấy chỗ đó
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Màu lên chụp được đó chứ...!!!
anhlau87
TÍCH CỰC
6 năm
Lần ăn hủ tiếu ngon và nhớ nhất là Hủ tiếu đuôi bò gần sân vận động tỉnh Vĩnh Long. Lúc ăn khen ngon, tính tiền giá 40k khá choáng do đắt hơn cả trên Sài Gòn, Bình Dương.
Nói đến chụp hình, đến giờ vẫn ưng mỗi Lumia 1520 hơn Note FE. Nhưng Note9 chắc hẳn sẽ hơn nhiều hai em trên.
đã từng ăn hủ tiếu rất là ngon
Cam tốt cần thêm người chụp tốt chắc chắn sẽ có ảnh tốt còn cam tốt mà người chụp ko tốt thì ảnh cũng ko thể nào tốt dc.
westerners
TÍCH CỰC
6 năm
Hóc Môn, Củ Chi mình thấy ít bị nhiễm bụi hơn trong nội thành.
@westerners Tại vì nó còn cây cối rất nhiều , có những chổ chả khác gì vùng quê !
dobinhson
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em ít đánh giá về note9 bản hàn, hàng xách tay đi ạ.!
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko có gì mấy ấn tưởng, kiểu chắc chụp bằng máy ảnh nhiều quá nên nhìn ảnh cảm giác DR nó ko đã
còn so với ăn liền điện thoại thì ok ;))
colusatv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tấm chụp phun nước thật đẹp.
nguoi_ice
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình như mọi người xem ảnh là nhiều! Băng chuyền mới đúng chứ sao lại là "băng chiều"?
Nhkth
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hủ tiếu lẫn cả mồ hôi
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Chờ cam gg pixel 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế