Chuyện chả là, e đang có nhu cầu mua con xe máy mới. Cũng ưng cái dòng sh lâu r, nhưng kinh tế có p

Phan Trung Anh
20/12/2019 21:55Phản hồi: 31
Còn là sinh viên thì cầm 30tr mua con xe phổ thông chạy kiếm cơm, khi nào kinh tế và thu nhập ổn định thì bạn mua sh hay mua ô tô cũng được. Đừng đua đòi khi kinh tế chưa vững. Nói thẳng thường mất lòng
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn là sinh viên thì cầm 30tr mua con xe phổ thông chạy kiếm cơm, khi nào kinh tế và thu nhập ổn định thì bạn mua sh hay mua ô tô cũng được. Đừng đua đòi khi kinh tế chưa vững. Nói thẳng thường mất lòng
@trantuananh1996 người ta nói mua xe trả góp đặt cọc 30t...trả góp xong sau 2,3 tháng thì ông nghĩ lương nó có bằng ông để lên sh ko...
@trantuananh1996 Cái mức thu nhập của e không phụ thuộc theo công cán, e thì có e dream thái 2006 zin đầu từ ốc, cũng tính tới chuyện đẩy con thái đi, và thêm 30m vào, nhưng đợt tới chương trình học của e có hơi nặng và khối lượng đồ án nhiều nên không có thời gian để le ve kiếm vào đồng, nên cũng suy nghĩ lắm ah
@pham quang dang Thu nhập của e thì thất thường không có ngưỡng, cũng không tới nỗi quá khó khăn, nhưng khổ nỗi sắp tới chương trình học và đồ án khá nặng nên mới tính tạm dừng 1 số job 1 tgian ạ
0343406873
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bỏ qua cái chữ lậu cho nó tỉnh ngủ, 30tr thì giá hẹ cũng được cái vision hoặc future neo. Bỏ lậu đi mà làm người
@0343406873 Dáng e khá to cao nên đo những dáng ấy trông có phần hơi xinh xinh xíu ai 😆)
Vippbg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cố mua xe đẹp, nhìn vào được cái bề ngoài khi túi không tiền , xăng xe chạm đáy ....
@Vippbg Mua xe là phải tính chứ ạ, nếu ra ngoài để xăng chạm vạch tiền chạm đáy thì e k dám nghĩ tới đâu ai
Ít tiền thì đừng đua đòi mua tiêu sản bạn ơi
@tuanraizy Bác nói thế tội e, e cũng muốn tính tới chuyện mua trả góp nhưng thu nhập không cố định, cũng đã lại tìm hiểu qua về 1 số con xe lướt giao động từ 50-60 ấy ạ, nếu 50-60 thì 2-3 tháng trả góp có thể zong nhưng đẹp sang ai mà chả thích bác ạ
bạn nghiên cứu em này đi...chỉ cần tầm 40t có dc em Medley đời 2017 , abs 2 kênh, cảm biến nghiêng ...công nghệ trang bị tận răng mà phong cách hơn sh nhiều... em này cùng phân khúc với sh nhé....

https://tinhte.vn/threads/danh-gia-piaggio-medley-s-150-abs-chay-hay-va-thuc-dung-den-bat-ngo.2944885/
@pham quang dang E lại thích cái đầm và đô của sh hơn ạ
@Phan Trung Anh xét về đầm sh ko có cửa với medley nha bạn...sh chỉ có 136kg, medley 140 kg từ đó suy ra thằng nào đô hơn biết liền....về công suất của medley là 14.7hp còn sh chỉ 14.4hp...moment xoắc cực đại của Medley cũng cao hơn.
@Phan Trung Anh nghiên cứu đi...có nhiều dòng xe tốt hơn sh nhiều
Mua xe cỏ để dành tiền mua oto sau
@Lê Văn Thấy Còn mới năm 2 nên e cũng chưa dám nghĩ sâu xa hơn ạ
KHUYÊN KO NÊN MUA SH VIỆT BẠN NHÉ! ĐẦY LỖI. MUA SẼ HỐI HẬN ĐẤY! MÌNH ĐANG CHẠY SH 150I 2019 ABS 😃. RUNG ĐẦU KHI QUA GỜ GIẢM TỐC-CỔ YẾU, RUNG NỒI KHI GA NHỎ....
@lonely_haipro Vậy ạ, trước e cũng đã thử dùng qua sh việt thấy cũng khá ổn
lordzedo
TÍCH CỰC
4 năm
nếu nhắm cố không nổi thì đừng cố nữa nha bạn, tuyệt đối không bao giờ đụng vào xe lậu, xe không giấy tờ phí mất 30tr, còn thích quá thì cố nhịn chờ thêm một thời gian nữa có thêm tiền rồi hẵng mua xe lướt...hoặc mua xe cũ đời sâu cũng được
@lordzedo E chân thành cảm ơn bro, e cũng đang ính là như vậy ạ, ngặt nỗi là máu me quá, nhueng thôi cứ để thoải mái cầm xe nó mới thú bro nhỉ
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu e trai đã quyết thì cứ mạnh dạn quất thôi, khi máu đã lên thì những lời khuyên cũng vô ích thôi. "Sh nó cũng chỉ là cái xe máy thôi", đó là suy nghĩ của một số người, nhưng đối với bạn chiếc xe giúp bạn cảm thấy tự tin hơn trong cuộc sống và trong các mối quan hệ, thì cứ quất thôi, quan trọng là nó mang lại lợi ích gì cho bạn. Có bạn ở trên nói phần đầu xe này yếu, qua gờ giảm tốc bị kêu, lỗi này khắc phục được bạn nhé. Lên google search Pat chống rung đầu, chỉ 65k. Còn rung đầu do nồi thì xe tôi không hề bị, chắc số tôi may mắn.
PS: không nên chơi xe lậu nhé e trai, liệu cơm mà gắp mắm.
@Benz Long E cảm ơn ạ, e cũng đắn đo, nhưng thôi thì cố gắng chút ít tgian, đúng như a bảo, xe lậu nhiều nguy hiểm tiềm tàng lắm ạ
Lại 1 ông tiền ít còn thích đu đòi sành điệu. Người ta trong thẻ có vài trăm triệu vẫn chạy wave dream giản dị chất phác.
@Hồng Đồng thời buổi công nghệ chứ có phải hồi xưa đâu mà đày bản thân mình làm j...sống nay chết mai cứ hưởng thụ đi.
@pham quang dang Sao các bro cứ nghĩ đua đòi sành điệu nhỉ, vài trăm các bác có nghĩ nhà chỉ có mỗi con dream không, mỗi người 1 hướng, vậy sinh ra trả góp, vậy chả có nhẽ cũng là đu đòi sao
@Phan Trung Anh tag lộn người rồi chú em...
@pham quang dang Xl bro, cảm ơn bro đã hiểu ý, e thì chẳng có ý là đu đòi nhueng thôi thì cũng là ý kiến của ae vminhf vẫn cứ tiếp thu thôi ạ
thích thì nhích thôi bạn, ae không ai góp được ý gì tốt hơn cho bạn đâu,
có điều cân đối tài chính mua xe và chi phí vận hành vậy.
@bacsidien94 Dạ e cảm ơn ạ, e cũng đã cân đối và quyết định sẽ để thêm chút tgian nữa ạ
acequang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Muốn đú bẩn thế nào thì đú, quan trọng là vẫn phải hợp phap
@acequang Bro sao cái tư tưởng nhìn cái ra đú bẩn nó lại cứ luẩn quẩn trong đầu không thoát ra được vậy ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019