Chuyến đi Đà Lạt tuyệt vời nhất

10/1/2022 8:2Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

migoisaigon
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dalat dân buôn bán tào lao nhiều vô kể, mình bị mấy lần kiểu chặt chém với lùa khách công khai nên chán lắm rồi
Ha Culi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm giác tự lái xe lên đà lạt thế nào bác, E muốn làm chuyến mà chưa lái xe lên đó bao giờ đang ngán đèo
@Ha Culi Tự lái nên lên Đà Lạt có thể chở vợ con đi nhiều nơi mà không ngại đường xa gió bụi. Leo đèo thì do xưa mình học lái có dợt với thầy rồi nên không ngại lắm, bác đi đúng tốc 50 nội thị trấn, 80 ngoại thị trấn, lên đèo bám theo xe trước, đi cẩn thận không vượt ẩu. Đừng chạy một lèo lên Đà Lạt, nên dừng giữa chặng 2-3 lần để nghỉ ngơi hồi sức. Chúc bác có chuyến đi thành công.
ít hình minh hoạ quá bạn, ko thấy hình khách sạn
@nhtphuc Dạ bài này mình không chèn nhiều hình, dễ bị nhầm là bài quảng cáo địa điểm ạ. Bác có thể search tên khách sạn để xem trực tiếp nha.
pphongict
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ít ảnh quá
Đà lạt có món canh sườn với hoa atiso rất ngon
Mình khá thích thành phố này
Chúc gia đình nhỏ của bạn luôn hạnh phúc và có thật nhiều chuyến đi mới
@HpDellIBM Dạ mình cảm ơn ạ.
super_ti
ĐẠI BÀNG
2 năm
trên ĐL đậu xe có thoải mái k bạn? có bị phạt hay phải mời mấy anh cafe hem ;)
@super_ti Mình lựa mấy quán rộng rãi có chỗ đậu ạ, còn đậu trung tâm thì đa phần có bãi có người trông ạ (50k)
lovebb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ một số cảm nhận và trải nghiệm về ĐL, nhất là thông tin về hotel và những nơi ăn uống tốt đáng tham khảo.
Tuy nhiên, vụ thuê xe 300k/ngày mình nghĩ bạn ko cần và ko nên nói ra, vì nó ko giúp được cho ai cả. Bằng chứng là khá nhiều bạn hỏi thuê ở đâu và bạn ko giúp đc. Đây là chi tiết thừa thải của bài viết. Nếu là mình, mình chỉ nói đơn giản là xe thuê hoặc mượn của người quen là đc.
@lovebb Dạ mình sẽ rút kinh nghiệm ạ!
NgoHaiLong
ĐẠI BÀNG
2 năm
Có phải trình giấy xét nghiệm không bác?
@NgoHaiLong Dạ mình trình app PC Covid chích đủ 2 mũi là được ạ. (chỉ ở khách sạn yêu cầu thôi, các nơi khác thì không)
Đi Đà Lạt đèo dốc căng thế sau đừng đi Wigo nguy hiểm
@firework1805 Mình đi thấy cũng ổn ạ.
Madhit
TÍCH CỰC
2 năm
@firework1805 Nguy hiểm chỗ nào bác 😁 ...
Bao nhiêu là xe kg chọn lại chọn cái con Wigo
@Lê.Anh.Tuấn Dạ Wigo mình đi thấy cũng ổn ạ, phần nữa là kinh tế.
@qsangp Mình nhìn thấy là chán rồi, nhiều con sedan cũng ngon mà
Sau này thêm nhiều hình đi mod , để cuối cho ai thích xem thì xem , lên đà lạt mà ít hình uổng lắm
@hoanglong0712 Dạ em sẽ cho nhiều hình hơn ở những bài sau 😁
Hauduanthe
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đọc bài bạn viết an lành quá
dien_loan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chúc mừng bạn có chuyến đi tuyệt vời.Cùng chung vui với bạn nè
@dien_loan Bác làm mình muốn lên lại quá.
Mindzi
TÍCH CỰC
2 năm
Tuyệt vời bác ơi ! Chúc gia đình sức khỏe & năm mới nhiều may mắn nhé !
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
thường
@Hạ Dân Thúi
Mình thì chưa đc đi lần nào, muốn được đi 1 chuyến quá
sweeth2o
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khá khen bác chủ top (mod) gặp mấy comment rác mà vẫn giữ bình tĩnh + thái độ đúng mực. Như 1 vài mod khác là dùng thái độ tương đương để đáp trả rồi 😃
@sweeth2o Mình già rồi bạn, tuổi mình giờ chỉ muốn trao đổi vui vẻ, ai tiếp nhận mình cảm ơn, còn không thì thôi, cuộc sống nhiều lựa chọn mà hihi
protk2
TÍCH CỰC
2 năm
hình đầu tiên anh chụp chỗ nào v ah? @qsangp
@protk2 Này mình chụp ở chợ Đà Lạt ạ, chỗ này mấy bạn hay chụp hình với style Hồng Kông. Bạn cứ đến chợ hỏi là mọi người sẽ chỉ.
protk2
TÍCH CỰC
2 năm
@qsangp lần trước đi nhìn quanh mà ko thấy 😁 cũng đi mấy bậc thang từ dưới Chợ ĐL lên mà ko thấy nó! hẹn lần sau v! Thanks bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019