Chuyến đi Vũng Tàu và biệt thự villa nghỉ lại trong Chuyến đi

lehuuthe1202
20/11/2022 14:38Phản hồi: 196
Chuyến đi Vũng Tàu và biệt thự villa nghỉ lại trong Chuyến đi
  1. Giới thiệu:

• Thường thì đi du lịch, tắm biển thì hầu như mọi người sẽ thích đi chơi xa hơn là đi chơi gần như: Mũi Né, Phan Thiết, Ninh Chữ, Bình Châu, Nha Trang, …. Vũng Tàu tuy gần nhưng vẫn có những điều thú vị nếu đi du lịch tắm biển ở đây.

1. Trải nghiệm những quán ăn, món ăn:

• Kỳ này đi Vũng Tàu mặc dù đi gần nhưng được trải nghiệm vui hơn những lần đi Vũng Tàu hay Hồ Tràm trước đây. Nếu như trước đây đi những nơi này chỉ được sáng đi chiều về, chủ yếu là chạy ra tắm biển cái rồi về. Tuy nhiên lần này được trải nghiệm qua đêm tại đây, được nghỉ lại trong biệt thự villa ở đây(thuê với giá 10 triệu, đầy đủ tiện nghi để trải nghiệm vui chơi, giải trí, nghỉ ngơi).
  • Lần này đi Vũng Tàu được trải nghiệm nhiều quán ăn, quán nước, nhà hàng khá là hấp dẫn. Một trong những trải nghiệm thích nhất là được uống trà sữa ở quán nước như hình:

• Quán nước này có view đẹp nhìn ra biến, nhìn từ xa có thể thấy nhiều con tàu chạy trên biển. Nước uống của quán cũng ngon. Mình thì uống sữa tươi trân châu đường đen như hình:

• Lần này thì mình uống sữa tươi trân châu đường đen. Món nước này mặc dù cũng phổ biến ở TP nhưng mình ít có dịp được uống, lần này trước khi ăn nhà hàng mình được uống món sữa tươi này quá ngon luôn. Sau đó được đi ăn ở gành hào, trải nghiệm các món như: nghêu luộc sả, gỏi mực trộn hành, chả giò cua, cơm chiên hải sản, miến xào cua. Một số hình ảnh:

Screenshot 2022-11-20 at 20.46.06.png
Screenshot 2022-11-20 at 20.46.20.png
  • Buổi tối thì được ăn nhiều món hải sản nướng như: tôm sú nướng, bạch tuột nướng, hàu nướng, đậu bắp nướng, ốc bóng đêm, khô mực, ghẹ luộc, …. Điểm đặc biệt của đợt ăn này là ra ngoài chợ mua các món hải sản, đậu bắp về nướng trong villa và ăn chứ không phải ra nhà hàng ăn.
  • Nướng hải sản bằng lò nướng:

• Hàu nướng:

• Ốc nướng:

• Ghẹ luộc:
Screenshot 2022-11-20 at 20.53.39.png
  • Mấy món tôm nướng, hàu nướng khá nhiều, được ăn thả ga.
  • Đối với món hàu nướng thì thường hay nướng với mỡ hành hoặc phô mai, nhưng lần này do không kịp mua mỡ hành hay phô mai nên nướng không vậy luôn, nhưng mà chấm với muối ớt chanh hay các món nước chấm ngon lắm luôn.
  • Khi về được ghé qua trại bò sữa Long Thành. Trong này có nhiều món ăn vặt như: bánh rán, bánh rế, đặc biệt mắm ruốc trong trại bò sữa Long Thành bán rất ngon, không bị tanh, lúc xào với thịt khá ngọt ăn rất ngon. Mình mua 2 hũ mắm ruốc như hình:

1. Trải nghiệm khi ở Villa:
  • Nếu như những đợt đi trước ở các địa điểm du lịch khác như: Hồ Tràm, Phan Thiết, Ninh Chữ, … thì thường thuê khách sạn trên đường hoặc khách sạn ngay bãi biển, hoặc ở homestay, trước đây còn có nhà tre nữa, … thì lần này được ở Villa, mặc dù Villa khu này không lớn và hoành tráng như Villa ở Phú Quốc nhưng Villa ở đây cũng có mấy căn biệt thự sát gần nhau, … Villa mình ở lần này là căn biệt thự có 2 tầng lầu, có khoảng 5 phòng. Mỗi phòng có từ 1 tới 3 giường, mỗi giường đủ cho 2 - 3 người nằm như trong hình:

• Đây là chỗ mình nằm.
  • Trong villa mỗi phòng có chỗ ra ban công có thể nhìn thấy biển, các toà nhà cao tầng, núi đồi, …

• Ngoài ban công có bậc thềm bằng thiếc được trang bị để có thể lên ngồi hóng mát, ngắm cảnh, …:

• Villa có cả hồ bơi, độ sâu 1.9 m cao nhất:

• Trong villa ngay phòng khách có 1 tivi có luôn loa để hát karaoke. Có luôn bàn bida để trải nghiệm, lần đầu tiên mình được chơi bida, ban đầu chơi không được nhưng sau đó chơi cũng ok lắm luôn:

• Ngoài ra còn có bàn để ngồi nói chuyện, uống cà phê nữa:

• Mỗi phòng còn trang bị đầy đủ tủ quần áo, tủ để đồ cá nhân cạnh giường, bàn ghế, …
  1. Cảm nhận:
  • Có thể nói lần trải nghiệm này là lần trải nghiệm tuyệt vời nhất khi đi Vũng Tàu, vui hơn hồi đó lúc đi Phan Thiết, Mũi Né, …
  1. Có muốn trải nghiệm đợt tiếp theo không:
  • Mai mốt vẫn muốn được trải nghiệm thêm 1 lần nữa.

Quảng cáo

196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý trời má thiên địa hội lầu green mương máng
Có cả Mắm ruốc Bà Giáo Thảo - sư phụ của cô giáo Thảo huyền thoại nè anh em ( :V)
@lehuuthe1202 À, vậy là Bà Giáo Thảo có mùi mắm, và mắm có mùi Bà Giáo Thảo 😁
@khungtanthoi cái này mig biết rõ lắm, có gì phải hỏi mig thêm luôn 😆
@lehuuthe1202 mà sao biển vũng tàu xấu vậy bác nhỉ,thua xa khúc đà nẵng-khánh hòa,hic
@toilachi9 Uh bạn, biển ở Vũng Tàu mình cũng nghe nói nước biển ko được trong và xanh như Nha Trang
đi tự do vui nhỉ, bên cty mình đi là có khung giờ hết, tính ra méo có ra biển chụp được hoàng hôn các thể loại luôn
@Vũ! Theo mig ra đảo đi, mình tựa vai vào nhau, ngắm hoàng hôn mỗi ngày nhé bạn Vũ đại 😄
@Vũ! tối hôm đó là cả công ty mua đồ về chuẩn bị nướng hải sản, mình cũng muốn được lên sân thượng chụp cảnh hoàng hôn mà sợ công ty không đồng ý nên không chụp được. Hi vọng mai mốt có dịp đi Hà Nội mình có cơ hội chụp được cảnh hoàng hôn của Hồ Tây.
@mig29f được như mig quá thích luôn 😆
@mig29f Theo Mig tha hồ tự do, muốn làm gì Mig chiều hết 😁
@lightingbolt Vậy mai mốt phải rủ mig mới đc
VT có nhiều quán view biển rất thích.
@Chuối hột cmc Uh bạn, đặc biệt ngồi uống cà phê, trà sữa và view biển thì thích lắm luôn
Hiện tại mình thích nhất là đc đi Hà Nội ngắm hoàng hôn Hồ Tây lắm luôn
@lehuuthe1202 Ở HN gần 2 chục năm rồi mà chắc chỉ 1,2 lần ra Hồ Tây 😁
@NongDanChanDat Mình thì ước được đi Hà Nội và chụp hình ở Hồ Tây lắm luôn
@Chuối hột cmc có quán Beach Stop view biển, trang trí cũng đẹp lắm nè, có điều đồ uống hơi mắc.
hình ảnh_2022-11-21_143235911.jpg
cho địa chỉ sđt villa luôn ad? thanks
@phamlong Ở 160/6C Trần Phúc p6, Vũng Tàu à bạn
Ngon lành luôn em ơi
@Huỳnh Luân Uh anh, trước em đi Phú Quốc thì đất nó rộng hơn nên villa mình ko phải lên lầu như ở đây
@lehuuthe1202 Nhưng em út đâu chứ
@Huỳnh Luân Em thì muốn được ra Hà Nội 1 chuyến quá mà chưa có dịp nữa
Cười vô mặt
Đã biệt thự, còn villa 😔
@tin_truc22 Thì nó giống biệt thự à bạn
2 cơ thủ đứng tướng hơi chán 😂😂😂
@iPhoneHelp Mới cầm cơ lần đầu mà thông cảm đi
Cười vô mặt
@iPhoneHelp 1 trong 2 cơ thủ là mình nha. Mới đánh lần đầu nhưng cũng trúng liên tục mấy trái
Thử book phòng ở iBis Styles đi sẽ thấy sự khác biệt. Cái vila này nó chỉ ngon ở chỗ là tách biệt với mọi thứ bên ngoài thôi chứ nhìn phòng ốc chán đời quá, ko đáng tiền. Mình đi VT trên dưới 20 lần rồi, đa số là đi xe máy. Nếu muốn cafe view biển đẹp thì ghé quán Beach Stop (giá hơi mắc so với mặt bằng chung), được cái quán đẹp, view đẹp, mát... sống ảo là siêu đỉnh. Còn ăn uống nhậu nhẹt thì ghé quán Ốc Tự Nhiên 3 (hồi trước là quán Cô Nên) đồ ăn cũng ngon, giá mềm, view biển. Mình cũng mới đi VT cách đây 10 ngày 😂
@JerryKist Uh, hôm đó là mua về tự nướng BBQ à bạn nên lúc đó ko có thêm phô mai hay mỡ hành để nướng, đành nướng mọi, mà thật sự nướng mọi ko ngon
@lamdainhan10 Gành Hào mình thấy đồ ăn cũng k có đặc sắc gì mà giá lại mắc so với chất lượng
@jindowing Haha, bạn có biết tại sao quán đó lại đông không
@JerryKist hơ mình cũng vừa ở VT cuối tuần trước =))
nhma cafe biển thích ngồi Marina, sang sạch mát
Sao chơi bida lỗ mà ko có nữ ta?
@hoanglong213 Mấy bạn nữ ko biết chơi bida à bạn
Đúng chỗ bữa nhóm mình cũng thuê chỗ nay nè
@hailongan trong này chủ nhà có trang bị sẵn mì ly, bánh oreo, bò húc, ..., mình chỉ ăn vài miếng bánh oreo thôi, ko ăn mì ly
@nebazoc mình có đưa sđt và địa chỉ rồi à bạn
@lehuuthe1202 Cám ơn bạn
@nebazoc Ko có gì bạn
Yêu quá
10tr mấy đêm vậy bạn
@Vo Huu Phuc ở Vũng Tàu thì mình thấy hình như ko có resort, ở Ninh Chữ hồi đó thì mình thấy có
@Vo Huu Phuc phòng ở VT đa số cũ mà đắt.

mình ngược lại với chủ thớt, thấy đi Mũi Né ở resort happy hơn
@vanlinh2905 Bữa mình đi nghỉ ở Vũng Tàu, lâu lâu chơi sang thuê 1 phòng tại Resort Marina Bay 4tr/đêm rất thích, dịch vụ cũng rất ok. chủ thớt thuê nguyên 1 cái villa ở có 1 đêm mà 10tr thấy nó đắt khủng khiếp ;(

Đợt sau có dịp chắc đi Mũi Né đổi gió 😃
@Vo Huu Phuc E cũng ngồi cafe ở Marina bay đợt vừa rồi 😁
Sáng sớm gió mát, trời đẹp quá phê
View đã quá
@Bape Bụ Bẫm Uh bạn, bữa nào trải nghiệm luôn bạn, sữa tươi ngon, ngồi view đẹp quá xịn
Ổn áp cá
Cái bed có vẻ không được êm ái lắm 😃
@botti chris Nhất là Phú Quốc, trong villa lạnh khiếp luôn
@lehuuthe1202 Khoảng bao nhiêu độ C
@botti chris Chắc khoảng 15 độ à bạn, vào phòng cái mình phải chạy lên giường đắp chăn lun
@lehuuthe1202 Lạ ghê, PQ mà 15 độ 😃
Tiêu đề biệt thự villa ghê quá mà ko có được tấm hình mặt tiền nào
@arisato1508 hình chủ đề mình để hình biển à bạn
Bruh, camera điện thoại góc cũng ko hẹp, bro có thể chụp hình ngang cho nó rộng rộng ra không?
@AudioPsycho Uh mod, nhiều khi chụp ngang thì có thể up hình lên nhiều khi hình bị ngang à mod nên mình chụp dọc luôn
Cordin89
ĐẠI BÀNG
một năm
quán đầu tiên là Gành hào nè. giá với đồ ăn ok. nhìn vị trị chắc nhiều người (như mình) nghĩ giá sẽ đắc nhưng ko phải vậy. Với ko biết do minh ko biết trả giá hay sao, chứ hôm trước cũng đi nhóm bạn, ra chợ xóm lưới mua hải sản về tự chế biến, thấy cực hơn mà giá cũng ko rẻ hơn bao nhiêu.
Madhit
TÍCH CỰC
một năm
@Cordin89 Gành hào cho dân du lịch thôi, ăn chán òm. Chợ xóm lưới giờ cũng đắt, nhưng biết chọn đồ ngon và to hơn nhiều, bảo họ làm cho luôn
@Cordin89 Mà cũng mấy triệu à bạn, mà có món chả giò ngon nhất
Chân thành mà nói là review hơi chán, ảnh xấu.
@hqm_thunderlion lên cho đủ bài 😆
@JerryKist Ko phải nha bạn, viết bài review nhưng hình thì một số món ăn chia làm nhiều phần nên chỉ chụp từng phần nha
@lehuuthe1202 vấn đề là người ta nói ông chụp ảnh xấu với lại giọng văn lủng củng chứ ko nói bố cục 😂
@hqm_thunderlion chụp như hạch thật sự. review villa toàn thấy lon coca với hủ mắm, vô coi hình là chính mà vào xong thất vọng đi ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019