Chuyện điều kiện để được thay màn hình Macbook pro Retina lỗi bong lớp chống lóa

29/10/2016 14:59Phản hồi: 16
Tình hình là con Mac mình Late 2013 bị bong lấm chấm bong lớp chống lóa lâu rồi nhưng hôm nay để ý kỹ thì giật mình có hai vết loang to vãi cả đạn từ bao giờ . Mình đọc thông tin trên mạng apple đồng ý thay màn hình cho các máy Mac retina bị lỗi này trong thời gian 3 năm kể từ ngày mua hoặc hết 16.10.2016 . 16/10 thì qua rồi nhưng máy mình từ 2014 nên còn lâu mới hết 3 năm xong hôm nay đem ra FBT care ở Yết Kiêu - Hà Nội thì nhân viên bảo là bọn em kể từ 15.10.2016 đã không hỗ trợ thay màn hình retina bị lỗi lớp chống lóa nữa. Mình thấy không hợp lý lắm vì họ là trung tâm được ủy quyền bởi Apple nên mọi chính sách của Apple họ phải làm cho chuẩn tức là dù hết 16.10 nhưng những máy chưa đến 3 năm vẫn phải được thay chứ nhỉ ? . Mình có nói thì nhân viên yêu cầu đưa ra nguồn của thông tin . Theo mình biết thì chính sách này Apple không public nên không có thông tin trực tiếp từ trang chủ Apple nhưng mình có đưa ra bài báo của trang Macworld và nhân viên hẹn sẽ xem xét và trả lời lại đồng thời cũng nhấn mạnh với mình là khả năng là sẽ không được sửa . Các bác có ý gì về vấn đề này không ạ ?
Thông tin em sẽ update lên sau ạ .
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tamvubinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn mang qua 109 Mai Hắc Đế xem tn
nếu hoj ko ok thì bác chat trực tiếp với nhân viên hỗ trợ KH của Apple xem
@tamvubinh Bác cho em xin một chút kiến thức chat với nhân viên hỗ trợ KH ở link nào đc ko ạ . Cái này em chưa thử bao giờ sr bác.
tamvubinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Michael learn to IOS tiếng anh bạn tốt là ôk rồi
vào link này thôi theo hd mà triển thôi bạn https://getsupport.apple.com/
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chính xác rồi bác ơi! Nếu máy bạn mới mua và còn bảo hành (kể cả bảo hành của AppleCare) thì vẫn được bảo hành bình thường.
Nếu máy bạn hết bảo hành thì rất tiếc là bây giờ đã quá muộn. hạn chót hỗ trợ cho tình trạng bong lớp chống loá là 16/10/2016. Trước đây có hỗ trợ 3 năm (dù có AppleCare hay không) nhưng giờ thì không.
@Lyncol Bui Tệ thật . Thay đổi chính sách giữa chừng . Mình tự nhiên bây giờ mới bị 2 mảng rõ to . Biết thế phá từ đầu :'(
Có bác nào dùng 15 mà bị lỗi này không ạ . Em thấy đa số toàn 13 như em bị .
thường thì hết chương trình rồi thì không được bảo hành miễn phí nữa nhé
lỗi đấy khó xơi phết
Chia buồn cùng bác. giờ mới đem ra thì đã muộn rồi
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
bạn chat với bên support của apple là họ sẽ thay cho bạn....
VietT
TÍCH CỰC
7 năm
15" đây bạn https://tinhte.vn/threads/qua-trinh-chat-luong-dich-vu-ket-qua-cua-viec-di-bh-bong-lop-chong-loa.2633904/#post-48398074

Trường hợp của bạn thì bạn cứ chat trực tiếp với support online của Apple & mình k lầm thì sau đó họ sẽ chuyển xuống Apple Singapore gọi đt trực tiếp cho bạn. Vậy nên...bạn chuẩn bị tiếng Anh để nói chuyện với họ nhe 😃
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
@VietT Không cần... họ ko gọi... tại vì khi chat trực tiếp thì họ đã xem thông tin của thiết bị bạn đang phản hồi rồi và nếu nằm trong viện được support thì họ sẽ hướng bạn đến các chi nhánh bảo hành apple nơi mình sinh sống... còn nếu có call thì nhân viên bên họ sẽ có tham khảo trước khả năng tiếng Anh và nơi mình đang sống nữa... nếu ở VN thì họ cho người nói tiếng Việt call cho mình luôn, đa số toàn mấy ông Tây nhưng nói tiếng Việt rất ư là chuẩn luôn 😃)))
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
@VietT M có chat với apple support mấy lần và thấy cung tuỳ thuộc vào mỗi người nữa... có người rất ư là nhiệt tình và vui vẻ luôn, còn có người thì nói chuyện như máy móc vậy, thái độ có vẻ khó chịu và ko đc nhiệt tình
không biết bây giờ Apple còn bảo hành vụ này không nữa
huuhoa0506
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào đi thay rồi lại bị giống em không ? Không biết trường hợp của em có đc support tiếp ko nhỉ ? 😃
gaukit1603
TÍCH CỰC
7 năm
vẫn đc nhé
huuhoa0506
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn Bác nhé! ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế