Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuyện gì sẽ xảy ra nếu ngâm nước HTC One (M8)?

Duy Luân
25/3/2014 22:5Phản hồi: 117
Chuyện gì sẽ xảy ra nếu ngâm nước HTC One (M8)?

Khi ra mắt One (M8), HTC không đề cập đến khả năng chống nước của máy như những gì Sony và Samsung từng nói lúc giới thiệu hai chiếc điện thoại cao cấp mới của mình. Tuy nhiên, có vẻ như HTC One thế hệ hai cũng ít nhiều sở hữu khả năng này bởi trang TechSmartt đã thử nhúng nước chiếc M8 trong nước hơn 90 phút với màn hình mở liên mục mà máy không hề hấn gì. Mặc dù đây là một bài kiểm nghiệm không chính thức và độ sâu mực nước cũng chỉ khoảng 10 centimet nhưng ít ra, nó cũng cho chúng ta biết One (M8) sẽ không dễ dàng hỏng nếu bạn vô tình làm rơi thiết bị vào một vũng nước nào đó. Tất nhiên, đừng cố gắng thử trò này khi bạn có trong tay chiếc One mới nhé.

Nguồn: YouTube
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thieuha01
TÍCH CỰC
10 năm
Kể cả Z1 cũng ít người thích "tắm" cho em smartphone của mình.

Sent from my LG-E980 using Tinhte.vn mobile app
@thieuha01 Không thích, nhưng khi cần mà có thì rất tuyệt, vẫn còn thích thú với hình và video dưới nước chụp tại Phú Quốc bởi em Z1, mặc dù đã tiễn em nó đi 😁
video bị xóa rồi không xem được. chắc vài tiếng sau khi video này được đăng em nó đã về với chúa
lokan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Vẫn coi được video phà phà đó bạn
@lzzz_adnguyen_zzzl vẫn xem bình thường mà bạn
capuchino92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl vẫn xem dc mà bác
@lzzz_adnguyen_zzzl ông có bị điếc không mà không xem đc
ngon,như thế càng tốt,vì mình hay đem smp theo khi đang trong wc,
@hoangson90it việc duy nhất giúp chúng ta thoải mái khi trong wc là cầm cái smartphone
thanhnt21
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangson90it nó chống nước chứ k chống........shit bạn ơi :V
@hoangson90it Mình thì hay chơi Game
KennyPun95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangson90it nhỡ nó lọt cái tõm xuống bồn cầu thì sao bác nhỉ :v nó không hư thì bác cũng chẳng dám xài đâu nhỉ :v
@KennyPun95 hơ hơ,đã từng bị 1 lần với con samsung s1 rồi bác,đem lên sấy dùng đâu được 3 tháng nữa thì hư màn hình luôn
Giống như nhg chiếc xe hơi chống đạn, mấy ai mua về lại tự nhiên xả cả băng ak47 để thử khả năng chống đạn của xe..
Ngoc7621
TÍCH CỰC
10 năm
Ai dám thử
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@Ngoc7621 Ôi....đệp quá.....
Cuộc sống hàng ngày ai cũng phải ít nhiều va chạm nước.tính năng chống nước rất cần thiết
Thế mà chưa gì các bác đã lo là em nó lộ hết rồi thì khi giới thiệu chẳng còn gì hấp dẫn, giờ mới biết là em nó chỉ lộ những cái mà không nói ra thì ai cũng có thể biết, chứ những cái mà không nói ra thì đố ai biết thì vẫn đúng thời điểm và khiến người ta mới thực sự cảm thấy thú vị và đầy bất ngờ.
Quá đỉnh, không cần phải lắp đậy rườm rà như Sony Z hay Samsung mà vẫn chống nước đc 😁

Đã hi vọng iPhone có cái tính năng này, cơ mà bây h thì HTC đã đi trước rồi :D
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@Sonltt "Quá đỉnh, không cần phải lắp đậy "
ờ ờ..nếu bác ở Hà "lội" trời "lồm",mưa phùn ẩm ướt thì kg phải lăn tăn về chức "lăng" chống "lướt" của em nóa rồi...:D:D:D
@lom-com thế theo bác thì mấy con k có chống nước nếu gặp trời nồm và mưa phùn ở HN thì hỏng hết ah 😃
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
sao mình thấy có bóng khí ở dưới là nước vào rồi mà ko bị sao nhỉ? 1:29 còn nổ cái bóng to đùng
đẹp vãi nồi.thế mà vẫn có thánh chê xấu =)). nhìn mềm mại hơn Z2 nhiều
@gaconlonton1111 xấu hơn M7
@loveskyvn mang 2 máy cùng màu trắng ra mà so
@Du Đãng M8 góc bo xấu hơn M7 màu nào cũng thế thôi
Cá nhân thấy con này rất đẹp, bo tròn nên cầm chắc chắn sẽ rất thích. M đoán ip6 cũng sẽ bo như con này.
1 số bạn ko biết cuồng hãng nào mà cứ nói chống nc ko cần thiết. Đây có lẽ là tính năng thực tế nhất của đt ngoài nghe gọi và nhắn tin đấy.
Sao ko bỏ luôn chữ one đi. nghe cùi bắp ko rả đc. Như LG G2. Ngắn gọn là lại hay.
@spsp IP6 mà thế bo thế nay HTC nó kiện chết. bọn IP chỉ dám làm hcn bo tròn 4 góc rồi kéo dài thêm thôi. thay đổi hãng khác kiện ngay =))
@VEGETA 12345 Thôi ông thần htc nó ký với apple về thỏa thuận bản quyền, k con one bị kiện rồi chứ ở đó phán như rồng
hunterlovex
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kool_boyjuly 1 thần htc 1 thần apple, mình là dân thường :p
@VEGETA 12345 Người ta chỉ bo tròn 4 góc rồi kéo dài thêm thôi >>> Nhưng nó đem đến lợi nhuận kếch xù đấy

Bố có giỏi thì bo và kéo dài xem nào....chém ít thôi k lại xin mẹ tiền mua phím mới đấy
@___TTA.No1___ sam fan hay sêder . mà lại lôi lợi nhuận ra đây😁
Chỉ cần thế này là đỡ lo hơn khi đi mưa rồi
@kenny81_hp Mưa cầm con này ra giữa trời mưa mà nghe gọi cho thiên hạ họ lé mắt chơi 😁
nhôm nguyên khối đẹp và chất lượng gia công ăn đứt thằng apple rồi 😁
@VEGETA 12345 Bạn có hiểu "chất lượng gia công" với "chất liệu phần cứng" ko vậy😆
@chavalier Vậy hỏi bạn tàu gia công tốt hay đài loan gia công tốt 😁
@VEGETA 12345 con này thì chưa biết, chứ htc one cũ gia công gớm chết, hở mép tè le, 2 miếng nhôm mặt trước bọng dễ móp và cảm giác ko cứng cáp, apple làm vẫn ok hơn
@heobanhki Tùy công ty thôi,đâu phải cứ ở tàu là dổm,ở mỹ là ngon,apple nó đặt trụ sở ở tàu nhưng muốn nhập vô mỹ phải đáp ứng tiêu chuẩn của nó,đài loan cũng vậy
Nhìn ngon thật, phần vỏ htc ngon nhất rồi.
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm thấy không đẹp bằng M7
Rất hay và cần thiết.
Điện thoại đẹp nhất mình từng thấy!
hay nhỉ , có thêm tính năng này thì còn gì bằng ^^
yeusaigon
TÍCH CỰC
10 năm
Samsung nhìn bộ vỏ mà phát thẹn thùng em One 2014 này mất ^^

Xu hướng