Chuyện mua đồ công nghệ mới
cuhiep
6 ngàyBình luận: 172
Anh em có gặp tình cảnh này không?
Anh crazy ơi ời, có bao giờ như thế chưa
@crazysexycool1981 ủa có thành tích được quà gì thế ông, để biết đường chăm chỉ coi
Cười vô mặt
@crazysexycool1981 Xịn sò luôn, chắc chắn nó là món quà tinh thần cực lớn luôn đó
@Trần Minh Thạch Đương nhiên òi, đây là lần đầu Tinh Tế tổ chức tri ân cho những người có tinh thần tích cực tương tác cũng như chia sẻ, thế nên quà như này rất ý nghĩa với bất cứ ai. Giờ thì bạn có động lực òi đó, ráng lên nha 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cười vô mặt
@lamtien338 Mình mua nhiều lắm , có 2 câu nói thế này mà vợ chịu.
- Đàn ông có nhiều kiểu ăn chơi , mua đồ linh tinh là lành mạnh và ít tốn kém lắm rồi đó em ( so với bất kì cái nào trong "tứ đổ tường").
- Công việc anh liên quan công nghệ , đây chỉ là đầu tư cho công việc thôi em.
@minhtienbk câu trước ok nhưng câu sau lại không bắt chước bác được. hihi. nói chung là mua mấy đồ công nghệ tốt hơn và rẻ hơn tứ đổ tường thật
Mình thì ngày nào chả vậy nên vợ còn lâu mới biết.
N2X
CAO CẤP
6 ngày
@lamtien338 Mình cũng như bạn. Nhưng mình ko khoái sắm đồ nhiều đồ. Có lúc vợ bảo cứ mua Macbook...gì gì đó mà mình ko muốn.
Daoket
TÍCH CỰC
6 ngày
@lamtien338 nhà mình dùng ứng dụng moneylover nên là khai báo thành khẩn, được cái nhà mình ví ai người nấy sài, vợ cũng dont care 😆))
@N2X vậy là bác đạt cảnh giới cao rồi, đôi khi thắng được lòng ham muốn sở hữu của mình khó vô cùng
@Daoket thế thì còn gì bằng chứ. mỗi người trích 1 khoản để dành chung. còn của ai nây sài
mua con pc hết 40 củ chỉ nói với má là 15tr -_-
Minh TNK
TÍCH CỰC
6 ngày
@ngoinhala Về nhà thấy vợ khoe bán được 1tr, lời 500
Cười vô mặt
@Minh TNK Thực ra chả có bà vợ nào ngây thơ đâu, họ biết hết đấy, có thể là không biết chính xác chứ họ đoán ra gần gần ngay ấy mà. Cần thì GG là xong. Tết rồi đổi cho vợ cái SW, mua lại của 1 bác 3t4, về nói vợ con này có hơn triệu bạc thôi, hàng clearstock ấy mà. Hôm qua tết vô tình thấy tin nhắn của vợ với cô bạn ở quê, bảo là tao đoán cũng tầm 4-5T (giá mới) nhưng lão đã muốn mình đừng lo thì mình lo làm gì, mua cho mình chứ có cho gái nào đâu. Phụ nữ họ cũng mua đồ qua mạng như giặc ấy, check chiếc đủ kiểu, còn hơn anh em mình nên nếu họ muốn dò giá thì ra ngay, chẳng qua họ không muốn thôi, thà chồng mua đồ còn hơn ăn nhậu gái gú mà. Cằn nhằn quá chồng không mua nữa, ra ngoài đi nhậu cho đỡ buồn càng lo hơn.
Alex47
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@Thien Quoc bác nói chuẩn vãi
Minh TNK
TÍCH CỰC
5 ngày
@Thien Quoc vợ bác tâm lý đấy, nhiều chị em chồng bảo sao nghe vậy.
mà bác mua gì thế?
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Đã vê đội MacOS với Mac Mini M1
vuatocdoDN
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@nmdhabl Kết với chuột và bàn phím không dây ổn không bác ? Mình định xuất ra màn 2K thì oki không nhỉ ?
nmdhabl
ĐẠI BÀNG
6 ngày
@vuatocdoDN Phải loại cho Mac, loại windows thì không ổn, nó hình như 4K cũng ok.
115 trịu thôi à 😆
MrNamN
CAO CẤP
6 ngày
hiểu chồng quá! Thay bằng iPhone thì có lý hơn...
Nhục…
@Mikeknowsme ... nhã 😂
Không gặp, tự ý vác tiền mua về, và thấy bộ mặt nặng nhẹ trong từ 5-7 ngày, tùy giá trị sản phẩm công nghệ
Ngoan cái gì cũng có
Cười vô mặt
Sang Le ~
ĐẠI BÀNG
6 ngày
Cười vô mặt
Sắp bị chưa giờ thì chưa ạ 😆
@liam.hoanglam Chúc chú mau mau bị
@lamtien338 em đang sợ lắm ạ 😆
@liam.hoanglam Tưởng chú đang máu lắm. Anh hồi trước thích bị vào tròng lắm luôn
@lamtien338 lúc đầu thì máu lắm, lên gặp nhà vợ cái tự nhiên xìu xìu lại ạ 😆
@liam.hoanglam hahaha. thế chú lại thích 2 tròng thì chịu à
Cười vô mặt
Gặp liên tục bác ạ. Giống nhau quá mà
@doduchai69bn Đấy, đời làm giai nó khổ thế đấy chú
@lamtien338 Chửi sấp mặt mà vẫn phải im hic
Thường xuyên bác nhé 😁
@crazysexycool1981 Biết ngay mà. Lại bảo sợi cáp của anh nó lại bị cá mập cắn nên mua thêm sợi cáp khác à
@lamtien338 Mua đơn giản vì thấy kích thích thôi chú, nhiều khi mua cũng ko hẳn để dùng, mà để dự trữ, thấy độc đáo, khác lạ thì mua thôi chú 😁
@crazysexycool1981 bác dễ rung động ghê à. nhiều khi đó cũng là thú vui nhẹ nhàng hơn so với nuôi chim, nuôi chó, hồ cá nhỉ
@lamtien338 Đam mê công nghệ nên lắm lúc khó giải thích lắm, nhiều thì mua chỉ vì thấy thích cái thiết kế bên ngoài của sản phẩm, như độ ngắn, bọc dù, thiết kế 😎
Mua tai nghe 10tr chỉ dám nói 1tr 😆
ph@m.duy
TÍCH CỰC
6 ngày
@vipmapperf2 iPhone thì khai thật vì giá nó không gian dối được, chứ tai nghe 5,2 triệu thì nói là 500k, đồng hồ 10 triệu nói là 1 triệu. Hôm nọ vợ hỏi vu vơ đồng hồ chồng mua giá thật là bao nhiêu mà chột dạ vãi :O
@ph@m.duy Iphone 12 em còn khai chống chế được thành iphone 11 để giảm giá bác phải biết rồi đấy kk 😂
chưa bao h dám khai thật số tiền để bỏ ra mua 1 món đồ côg nghệ nào đó 😂
@LocNguyen6495 Sợ nhất vợ khoe ai đó rồi ai đó lại nhờ mua hộ cái y hệt thế. Khóc lun
nhà phải có nóc chứ , đợi tí tôi rửa bát xong bày các ông cách mua đồ sau nhé 😃
@hikaru1412 Ngoan vậy thì đâu cần tính kế chứ
Cười vô mặt
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019