Chuyên trang iOS: tất tần tật về iPhone, iPad, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, tư vấn mua máy...

Duy Luân
1/1/2018 1:19Phản hồi: 325
325 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi về kính màn hình 6s plus thay thế ở đâu thì uy tín và giá cả hợp lý các ace. Xin cảm ơn
neoquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@_Anh_Tran_ Bạn đến đây. Chờ khoảng 60 phút thôi. Mình hay ép ở đây. 1 lần đi mang theo mấy cái làm 1 lượt luôn.
@neoquang xa khu vực e ở quá a. có chỗ nào gần trung tâm hơn không a
7blue
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi cách lấy lại mật khẩu mail icloud, có dạng xxx@icloud.com
htson16
TÍCH CỰC
6 năm
@7blue gọi lên tổng đài apple việt nam họ giúp cho ,chẳng ai lấy hộ dc đâu
Everton
ĐẠI BÀNG
6 năm
hôm trước có cái nhạc chuông alarm giống tiếng chim hót đã set được rồi hôm nay tìm lại không có, ai có biết vụ này không chỉ cho mình với. Mà nhạc chuông của ios 10.3.3 có khác ios 11 không nhở
có app nào kiểm tra độ chai pin chính xác ko chứ e dùng app này nó báo tùm lum ko a
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vawe S8500 Đứng từ vị trí là một iOS app developer mình cho biết là hiện nay tất cả các app đánh giá mức độ chai pin đều không chính xác, vì bên Apple đã chặn không cho phép làm như vậy nữa. Vì thế nếu muốn đánh giá mức độ chai pin hiện tại thì mình dùng phần mềm iMazing chạy trên MacOS rồi kết nối với thiết bị iOS, còn không thì chờ bản cập nhật tới từ Apple sẽ có thêm chức năng này.
Pearl15788
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vawe S8500 Chuẩn rồi của mình thấy báo lung tung y như bạn ko tin dc
Pearl15788
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanggiangll Bạn nói quá chuan
viptai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoanggiangll sạc pin điện thoại thế nào là chuẩn để pin được bền lâu vậy bạn?
chính sách thay pin mới của apple có áp dụng ở VN ko nhỉ? và thay ở đâu đảm bảo vậy ad?
felix2104
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bạn cho mình hỏi mình đăng nhập vào trang icloud thàng công nhưng sao không có chức năng find my phone vậy các bạn
vinhan73
TÍCH CỰC
6 năm
bao giờ thì tinhte.vn app hết shutdown đột ngột trên ios ?
viptai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
sạc pin như thế nào để pin iphone dc bền lâu vậy mọi người?
mjlome
ĐẠI BÀNG
6 năm
@viptai92 Sạc đầy rút ra, hạn chế sạc qua đêm, hạn chế cạn pin, khi đang sạc k sử dụng (chỉ nghe, gọi, nhắn tin khi cần thiết), hạn chế sạc dự phòng (nếu thường xuyên sạc dự phòng thì mua loại sạc tốt có nguồn ra chuẩn 1A), sạc với sạc zin hoặc sạc loại tốt
hero1105
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mjlome Chuẩn rồi, nếu dùng sạc thì nên sài sạc xịn có chế độ tự ngắt khi thiết bị đầy pin
ketrom83
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi ipad 1 chạy ios 5.0.1 làm ntn để xem đc youtube. Mình bật javascrip trong sarafi rồi ko đc, dùng chrome & app youtube ko đc, tải cái youtube mới trên appstore mãi ko đc
mjlome
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ketrom83 Bạn tải youtube trên appstore, phiên bản hiện tại nó yêu cầu ios 9, khi tải nó sẽ báo tải về phiên bản thấp hơn, nếu nó k cho tải thì chắc là cần phải có tài khoản cũ đã từng cài youtube phiên bản cũ, nếu k được bạn lên mạng tìm youtube v1.3.0.5707 cài qua máy tinh
ketrom83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mjlome Thanks bạn nhiều. Mình đã tải đc trên appstore & dùng đc rồi
Mình muốn hỏi về macbook luôn được ko ạ
các bác cho em hỏi, em muốn copy message từ máy này sang máy khác làm ntn ạ? ngoài cách dùng itune backup ạ?
@lighthouse_91 iOS 11 có tính năng chuyển dữ liệu sang máy mới, bao gồm cả tin nhắn đó.
@Sontd2 Ơ bác ơi, bác chỉ em cụ thể được không ạ?
@Sontd2 Với cả em trót dùng vài ngày rồi, có cách nào merge k ạ?
@lighthouse_91 Dùng rồi thì k đc rồi, vì máy mới yêu cầu ở trạng thái chưa kích hoạt ban đầu nó mới hiện cơ 😁 còn chưa có dữ liệu gì quan trọng cứ factory reset máy, chỉ cần 2 máy đều là iOS 11 để gần nhau là tự nó hiện lên.
Bạn tham khảo thêm nhé: https://quantrimang.com/cach-thiet-lap-tu-dong-chuyen-doi-du-lieu-tren-iphone-hoac-ipad-chay-ios-11-140362
E muốn hỏi phần mềm quay phim ko sáng màn hình kiểu quay lén ý. Ý đồ ko đen tối nhưng cần bắt quả tang 1 cách kín đào đối phương diễn tự nhiên. Ios 11 ipX a
gahonvit08
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho em hỏi mạng nhà e dùng cáp quang Viettel, khi dùng Safari hay vào Appstore thì không dùng được, thi thoảng được nhưng vào rất chậm, vậy lỗi ở đâu khắc phục như thế nào? MacOS mới nhất ạ.
12xuanviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae cho e hỏi.E có 1 ipad air 2 trước có icloud nhưng e quên pass.Icloud đó có xác thực bảo mật 2 lớp và sdt xác thực e mất rồi.
E đã thoát ẩn icloud ra.Giờ e lại tìm lại được pass icloud.
Hiện nếu e reset máy thì lúc active icloud có đòi xác minh 2 bước không ạ.Hiện IOS đang là 9 ạ.
Thanks ae
viptai92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@12xuanviet12 thoát icloud rồi hãy reset nhé.
@12xuanviet12 không bạn. DFU restore active lên nó chỉ kêu đăng nhập icloud + pass thôi. Sau đó muốn đăng nhập vô lại để sử dụng icloud và appstore mới cần 2 bước.
Chào các bác! Cho em hỏi con ipx của em mới lúc bắt đầu backup theo icloud bản beta của ip6, giờ báo là Version : 11.2.5 ( 15D5046b) thì hiện có phải bản beta không, cảm ơn các bác trước nhé!
Đây là ảnh em chụp màn hình nhờ các cao thủ xem có phải bản beta không a
e xài ip 7+ . k hiểu sao mỗi lần chơi game máy nóng thì độ sáng màng hình giảm xuống 2 3 mức mặc dù thanh ánh sáng vẫn để max . ai biết chỉ giúp e với . pls . nói trước là e đã tắt hết mấy cái độ sáng tự động hay thích nghi màng hình rồi mà nó vẫn bị . nó chỉ giảm độ sáng khi máy nóng thôi..
daohuudung
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cách nào báo mail trên iphone tức thì không các bạn ơi?Mình dùng 6 plus ios 10. Mình đã đặt tất cả các kiểu push, tắt tiết kiệm, đặt push 15 phút, cài đặt thông báo các kiểu...mà không hiển thị được email đến tức thì, trong cả màn hình chính lẫn màn hình khi khóa. Có bác nào biết cách không ạ?
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@daohuudung tải gmail của google là giải quyết đc hết vấn nạn này, bọn táo này khốn nạn lắm, chỉ icloud của nó là nhanh thôi
hoanggiangll
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daohuudung dùng app bên thứ 3 bác ơi. Gmail, outlook, spark,...
Cho em hỏi. Ghi màn hình và ghi micro tren ios. Khi em gọi điện thoại e sử dung tính năng này có ghi âm lại được cuộc trò chuyện không ạ. Ví dụ cuộc gọi trò chuyện trên facebook e có thể ghi âm lại bằng cách ghi man hịn va micro ko
@Thanhtran53 Chỉ có máy android mới ghi âm được cuộc điện thoại thôi bạn nhé. Trước có jb thì có thể làm được, cái này cũng khó. Tốt nhất bạn sắm thêm 1 chú android giá rẻ làm máy nghe gọi, ip xài sử dụng các thứ khác thôi.
AD ơi cho em hỏi chút với ạ : máy em bị rơi từ độ cao khoảng 2m xuống nền xi măng , e nhặt lên k bị sập nguồn nhưng mở camera trước + sau thì camera đen xì , hỏng flash luôn ạ, nhưng vào trong mục chụp ảnh của messenger facebook thì lại chụp được ảnh quay video được cả flash luôn ạ , nhưng camera bị zoom to hơn bt, gọi video không được ạ, AD giúp e giải đáp thắc mắc xem máy e có phải bị hỏng cam k ạ, à e dùng 7plus ạ, em xin cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019