Chuyển vị trí thanh mở rộng cho Smartphone Android để dùng thuận tiện hơn

Mikeknowsme
12/7/2019 10:56Phản hồi: 114
Chuyển vị trí thanh mở rộng cho Smartphone Android để dùng thuận tiện hơn
Mình đang sử dụng Samsung Galaxy Note 9, bản chất chiếc máy khá dài và to làm mình đưa ngón tay vuốt từ mép phía trên màn hình để sử dụng thanh mở rộng (Quick Settings) khá khó khăn. Mình có tìm được một ứng dụng tên Bottom Quick Settings rất tuyệt vời giúp mình giải quyết vấn đề này khi có thể điều chỉnh vị trí thanh mở rộng cho các thiết bị Android.
Tải về bạn cần cấp quyền cho ứng dụng thủ công, tuy hơi lằng nhằng nhưng cũng hay vì đã "xin phép" trước.

Khi vào giao diện ứng dụng, bạn phải bật mở "Cách dịch vụ đang chạy" ở phía trên, sau đó vào phần Mở rộng để có thể chọn vị trí thanh Quick Settings cũng như các tuỳ biến về nó.

Tốt nhất nên đưa nó ở cuối để từ nay có gì thì vuốt từ cạnh dưới lên, nhưng đối với một số thiết bị Android 9 trở lên hoặc Smartphone như Pixel hay One Plus, Xiaomi Mi,... Có hành động vuốt để về Home thì nên đưa phần "Vị trí thanh mở rộng" dời sang bên trái hoặc phải để vuốt.

Trước và sau khi sử dụng Bottom Quick Settings

114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuanphien
TÍCH CỰC
5 năm
Có thực sự hữu ích và không phiền khi sử dụng ko???
lambda_hwang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thangngocit Còn có cách vuốt cảm biến vân tay để kéo notification xuống nữa. Cài app bên thứ 3 kiểu này rất bất tiện, bật tắt data hay nfc gì đều không được mà chỉ là một cái shortcut đến settings.
@Mikeknowsme Xưa giờ đặc điểm của Android là kéo từ trên xuống người ta đã quen với điều đó hàng chục năm nay và chưa thấy ai phàn nàn nên đâu cần phải đổi xuống dưới làm gì?
@#JK Vì đây là trang itinhte
nhìn buồn cười quá, chắc là do chưa quen 😁
HoangRogers
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lazyboy76 m đang dùng ss. kéo bất kì chỗ nào ở màn hình chính từ tên xuống là đã có nofi rồi mà nhỉ
@ly_tam_hoan Trong ứng dụng thì đúng thế, nhưng mấy khi cần mở đâu bạn, còn có thông báo khi trong ứng dụng thì xem vẫn rất dễ mà.
@leo's Đúng rồi bác, giờ thì cũng nhiều ap hỗ trợ tốt cử chỉ, đơn giản như ap free MS launcher chẳng hạn, nhưng mình thấy Nova launcher prime hỗ trợ toàn diện, đa dạng , dùng tiện ích và cũng tương đối nhẹ nhàng.
Chắc do thói quen, mình dùng thấy ổn, ko cần thay đổi
Nay viết bài về android luôn :p:p
@supervisor 03m Thì khựa với nhau hết mà. Thanh cao gì? Làm gì cũng đc, miễn đừng làm nhục 3 chữ Made In Vietnam là đc.
trungsg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ăng Ti Cò Bê Toàn Việt Nam với nhau mà, muốn thanh cao cũng có được đâu. Bản thân 3 chữ "Made in Vietnam" đã hàm chứa sự nhục trong đó rồi. Thử hỏi những chiếc Samsung với 3 chữ "Made in Vietnam", hay Bphone "tốt nhất thế giới" có được bao nhiêu phần trăm giá trị (cả về vật chất và chất xám) là của VN?

Ngẫm lại, cứ bỏ cả thanh xuân để châm chích, chê bai (về chất lượng), sỉ vả (thanh cao với chả thanh cao) người khác mà bản thân không làm được gì ra hồn thì không biết bao giờ mới khá được.
@trungsg Sure. Cho lũ gian thương biết lo và sợ là vừa.
minh999
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Heo Sữaa Do bác này chuyên viết bài bên apple nên bác ý mới troll thôi mà :v
boyshockpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng Fluid Gestruge để ẩn mấy cái thanh điều hướng , cảm giác cái này ko quen lắm !
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
@boyshockpro Nếu dùng Note9 thì mặc định có ẩn rồi mà bạn 😁
boyshockpro
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ndlong =))) Mình chưa đủ điểu kiện dùng Note 9
control center phiên bản Android ;)
masterit3000
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thế em dùng s10 ẩn thanh bar 3 nút đi, bh mà chuyển xuống dưới thì điếc mất 😆
Đang dùng pe 9.0 vẫn thấy ổn,chưa muốn thay mới.
cài vào thấy ko hay lúc đầu nghĩ ... xoá
Mình vẫn thích từ trên xuống hơn
Note 9 mình dùng vuốt ở màn hình xuống là ra Quick Setting rồi. Có nhất thiết cần vuốt từ mép trên đâu nhỉ.
masterit3000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quynhluu141996 Chuẩn đó
duongquangtb
ĐẠI BÀNG
5 năm
@masterit3000 Từ Note 8 trở lên bạn có thể vuốt vân tay là có thể mở rộng thanh thông báo kể cả trong app khác rồi mà
masterit3000
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duongquangtb S10 ko có vân tay kiểu vậy bác ạ
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@masterit3000 Có thể vuốt bất kỳ đâu trên màn hình xuống cũng mở được
sao ko ẩn thanh nav nhi
Lại phải cài thêm
ngocbankt
TÍCH CỰC
5 năm
đang vuốt từ dưới lên để về home, giờ mang xuống dưới vuốt khó rồi, thôi kệ . . . .
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cài Nova Laucher, có chức nắng vuốt giữa màn hình để kéo thanh notification xuống mà không cần với trên.
Double tap để tắt màn hay chức năng gì đó tương tự. Kha hay ho
@ngthanhngan Samsung cũng có vuốt xuống để mở thanh thông báo từ đâu cũng dc
Ông viết bài này ko pit sao ấy
ngthanhngan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Mục đích là kéo mấy nút xuống dưới luôn
Khá hay, cám ơn mod đã giới thiệu. Máy mình không xài cử chỉ nên không bị conflict gì cả 😁
Ko bk sài app thứ 3 tốn pin ko nhỉ
kingofpain
TÍCH CỰC
5 năm
Apple chuyển sao vậy ạ? thanks
@kingofpain iSheep hỏi thốn. Hóng iCaoNhân vào chỉ 😁
@Edward Đỗ Quay ngược lại là thành từ dưới lên. IQ vô cực ... :D
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
@kingofpain Apple đây
kingofpain
TÍCH CỰC
5 năm
@longku25 có cách thay đổi vị trí với thêm bớt nút để vào settings như Android luôn không ạ? thanks
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
@kingofpain Jb thì thích làm gì thì làm 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019