Chuyện viết hoa viết thường
/74 người
Li Guoqing
4 thángBình luận: 436
cá nhân mình thấy viết hoa là một thao tác rất nhỏ nhưng thường không được nhiều người coi trọng đặc biệt là trên không gian mạng. Viết hoa chả có gì nặng nề cả. Mình cảm thấy bị thiếu tôn trọng khi ko viết hoa liên quan đến tên riêng hay tên các tỉnh thành, địa danh
NÓI CHUNG TÔI HOÀN TOÀN KHÔNG ĐỒNG Ý VỚI BẠN, NHƯNG TÔI ỦNG HỘ QUYỀN TỰ DO NGÔN LUẬN CỦA BẠN.
CUỘC ĐỜI SẼ VẢ VÀO BẠN NẾU BẠN MẮC SAI LẦM, VẬY THÔI.

😁
Từ lúc tranh luận ở bài về chiếc mũ AGV đã nghi nghi thằng này có vấn đề về thần kinh, sau bài này thì không còn nghi ngờ nữa.
anfang
TÍCH CỰC
4 tháng
@minhkhanh09890 Cố tình câu bài tạo tranh cãi, tư duy ông mod này là vậy. Cách nói chuyện cũng thấy tưng tửng nữa.
@anfang Vậy mới thu được tương tác đấy bạn. Nổi tiếng cũng có nhiều cách mà, hahaa
trung ha
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Chữ nào cần viết hoa hay viết thường chẳng qua là nó thể hiện người được học hành tử tế.
Mod này đưa critical thinking lên một tầm cao mới, ngược dòng với những điều cơ bản nhất. Thôi đừng làm mod TT nữa về làm youtube PKL thể hiện kiến thức cho người khác trọng =))
bmw_m3vn
TÍCH CỰC
4 tháng
Ông mod này là thảm hoạ của tinhte
Cái app của Tinh Tế tên nó là Tinh tế nên mình gỡ không dùng, vì tên nên phải là Tinh Tế thì mới không thấy khó chịu
Không đọc bài của mod hết vì dài quá lười nhưng có lẽ mod chỉ ngụy biện cho hành động của mình mà thôi.
@BOT LOC Cái này không đồng ý nhé, không phải cái gì cũng viết hoa với tên thương hiệu tùy hãng họ đặt, Tinh tế hay Tinh tế thì còn tùy thuộc bên TT họ đặt, như một số hãng tên của họ không viết hoa, hay như nhiều người viết vẫn nhầm Iphone, Ipad, nhưng đúng theo hãng là iPhone, iPad
@Góc cô đơn Đồng ý bác
Công nhận từ ngày làm mod tinh tế thấy anh Khánh chăm lo ra bài viết ghê nha
mr.kulok
ĐẠI BÀNG
4 tháng
ok ông, hay đấy, thuyết phục đấy.
Sau này nhớ dạy con ông viết y chang như vậy nha 😆
1 khi đã sai chính tả thì mọi lập luận đều là xàm lol
@Phụng Sồ Hahaa. Nói đúng lắm bạn
Vậy thôi bỏ lun khỏi gọi ông này bà nọ mà kêu thẳng tên cho giống tây. Gọi ng lớn tuổi thì cứ hey A, hey B...alo Khanh nè, A khoẻ ko
Cười vô mặt
ÔNg này bác học à?
haizz đọc đoạn đầu đã thấy có vấn đề
vuhiep0302
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Có cái ngữ pháp cơ bản cũng không làm được thì văn vở cho lắm làm gì vậy Chủ-tạch-đã-rớt-đài??? Hay là tao lắm tiền rồi tao làm gì cũng đúng???
fandroid
TÍCH CỰC
4 tháng
Định ném thêm viên đá nữa, nhưng nghĩ lại tội nghiệp em nó quá. Hãy để thằng ngu sung sướng với cái ngu của nó đi anh em 😂
Thinh coi
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Nay mới đọc bài này.
Cá nhân thì mình khá là quý cậu này, friend fb có, sub kênh Youtube cũng có. Kiến thức về xe motor khá tốt. review có chiều sâu.
Tiếc là bài này cậu lại ngược sóng quá, kh hiểu mục đích là gì vì cậu này là giáo viên dạy tiếng Anh thì phải.
@Thinh coi Bạn nhầm rồi. Người bạn nói tên là Sang, nick tinhte là qsangp. Còn bạn mod này là khác nhé
@dangkhoa_2808 @dangkhoa_2808 nếu đúng vậy thì khi ngờ về độ quý ghê =)) quý bạn nhưng lại nhầm tên 😆
Tất cả chỉ là nguỵ biện thôi 😌
Mình đồng ý với ý kiến tác giả bài viết, thời gian đầu nhìn những văn bản ko viết hoa theo quy định chắc hơi khó chịu, nhưng suy cho cùng đó cũng chỉ là những khái niệm, quy định. Mà khái niệm thì phần lớn do học hành, thu góp từ kinh nghiệm. Khi có ai đi ngược lại những quy định, khái niệm thì sẽ bị ném đá ngay. Theo mình thì quan trọng vẫn là ý nghĩa của bài. Y nghĩa bất y ngữ
bachcach
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Đủ gạch chưa mod ơi. Đéo ai ngụy biện như vậy đâu.
tomato459
ĐẠI BÀNG
4 tháng
thg này cũng dc lên làm mod dc nữa? nch kiểu khinh người cm
nguoilinh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Giờ TT không còn là TT ngày xưa nữa. Viết lách, như cụ bùi hiển rồi. Đọc thấy mệt mỏi quá. Đau hết cả đầu…Tây không ra tây. Ta không ra ta. Nghỉ đi cho khoẻ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019