Clan Chuyên Tư Vấn Lappy !!!
pentium4
13 nămBình luận: 58
mới có 1 đêm ko vào mạng mà đã đông đủ thế này cơ à, đăng ký nhanh thôi 😁
1.Tên: Dũng ( lắm Dũng quá :D )
2.Tuổi: 24
3.notebook: dv5t p8400
4.YM: xellosvn29@yahoo.com
5.Games đăng ký: AOE, NFS, PES... ( trò gì cũng chơi được nhưng gà :D:D:D)
nhân tiện đây các bác cho mình hỏi, sao máy mình ko chạy được 1 số file MP3 nhỉ, mặc dù chạy trên XP thì bình thường, mình đã cài K-lite codec bản mới nhất, rồi cả vista codec pack nữa mà vẫn chịu ???
win media 11 ko chơi đc k lite codec đâu bác ơi
em hôm qua cài xong chạy cái j cũng báo lỗi, cuối cùng fải remove khẩn T_T
đã remove rồi, cài vista codec pack rồi, thế mà vẫn ko chạy được cái file mp3 đó 😁 ( cái tên phần mềm thì kêu thế, thế mà đíu ăn thua :D)
sao ko thấy bác nào vào ghi tên nhỉ, ở bên kia thấy hoành tráng lắm mà, hay tại sang bên này heo hút quá ko ai biết 😁
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
bực quá mod làm thế này chết anh em
có lẽ đổi tên topic lại là :"clan tư vấn mua bán& sử dụng lappy" ( nội dung bên trong thì anh em bít rùi 😁) thì chắc là mod lại bốc mình chuyển lại bên kia :D:D:D
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhà em vẫn dùng kcodec đấy xem fim nghe nhạc chán chê ko lỗi gì cả , bác thử xóa bản cũ rồi down bản này của em về xem có chạy đc ko :
http://alexdung.com/Hell/nghiepdung/klmcodec395.exe
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
lên cái cho anh em cùng xem
ai xài lappy đăng ký tiếp đi
Đây rồi, bị move tìm hoài chẳng thấy, bài review của tớ bị dell ko thương tiếc 😕😕😕

Tớ đăng ký cái

1.Tên: Vũ
2.Tuổi: 25
3.Notebook: dv5t P7350 / 9200GS
4.Game có thế tham gia: PES 8 (vẫn còn gà lắm ợ 😁:D:D)

Tự nhiên chuyển sang đây mất hết hứng thú, gét thật. Offline Cn thế nào roài ý nhở, có gì mới chưa các bác ơi :D
hình như trời mưa gió nên ko mấy ai online được hay sao ấy nhỉ, cả ngày ko lên mà cũng chỉ có thêm 1 member 😁
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
ko phải là vì mưa mà là vì chán bác ạ
đã hết chán chưa các bác ơi, anh em mình tập trung tí cho vui nào 😁
TempAIDS
ĐẠI BÀNG
13 năm
tình hình mưa lũ thế này thì làm sao mà tập trung được 😔

giờ ngồi trong nhà nhìn ra, đâu đâu cũng thấy toàn nước là nước :growl5cj::growl5cj::growl5cj:

chán quá, chán quá, chán quá, chán quá :frown3qg::frown3qg::frown3qg::frown3qg:
nghiepdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
bùn quá trời mưa khu nhà em xung quanh toàn nước nhìn như là biển ý may mà ở tầng 4 nên ko sao , chả đi đâu đc cả 😔
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
cũng may anh em ta còn có net mà lướt
khổ mấy bác net ko điện ko thì đúng là mù tin tức 😁:D:D
nài đá đểu ai đấy hả :-w ghét thế ko biết T_T
Trương Công Duy
Năm sinh 1990
HCM city
Vợ 1 cô vợ nhỏ 2 em tên là Dv7 và Hp 20 inch ( Em này cưới mà ko biết tên )
Game hok chơi nên hok có
Ngành : CNTT
ai Off HCM hay có biết cách cài XP cho 2 cô vợ của em thì nhắn em với nhé
yahoo: "congduy4645"
pentium4
TÍCH CỰC
13 năm
mới đang chỉ có XP cho 5t , ko biết có cài đc cho 7t ko nữa 😁
cài XP thì cứ cài đại đi, rồi down mấy cái driver cho XP về dùng, được ứng dụng nào hay ứng dụng ấy, còn ko thì chịu, recovery lại Vista 😁
Bác P4 sao chưa cập nhật club cho em vậy ?
Bác xellos ơi nó tích hợp với phần cứng thì làm sao chơi hở bác ?
"Muốn Cài được Xp cho DV5T là cả một việc lớn ,cái khó thứ nhất:hiren's boot mới nhất cũng ko thể boot được vào máy này,vì nó sài chuẩn IHC9.Muốn cài được xp cho nó phải có đĩa Xp có hổ trợ SATA cuẩn IHC9.
Thứ 2:Xp ko hiểu được các thiết bị phần cứng của máy này do BIOS mới quá ,phải down BIOS thì mới hiểu được phần cứng.Thứ 3 là driver xp cho các thiết bị của nó tìm rất khó,nếu ko có các phần mềm tự tìm driver như driver magician và tài khoản của driver detective hoặc tài khoản trang web tự tìm driver như driveragent.com thì khỏi mơ tìm driver của các thiết bị unknow device.Thứ 4:ko thể cài sound cho nó nếu ko chèn đoạn script để nó tách cái sound ra thì Xp mới hiểu được,mà cài xong thì nghe phone được chứ loa thì tịt,lại phải down một file setup của thằng trung quốc tự viết trong blog của nó á thì mới nghe được loa ngoài,nhưng khi chèn đoạn script này thì khởi động phải chờ hơn 1 phút máy mới chạy ổn định được vì nó test phần cứng rất lâu.FPT thành phố muốn cài được phải gọi qua hãng HP nhờ hổ trợ driver và mày mò thêm 2 ngày nữa mới xong,mình ăn ké của người ta cũng mất 3ngày,cài xong hết dám cài lại.Bạn nên quên ý định cài Xp cho DV5T đi
Quên nói,riêng cái down Bios thôi cũng đã khổ,phải tạo phân vùng khoảng 200MB chép cái boot từ Hien's boot vào ,sau đó khởi động lại DoS và chọn boot Dos(No Cd).Ối trời nhức hết đầu,ko nói nữa . "
đấy, bác đã sợ chưa, được thiết kế riêng cho vista thì dùng vista đi thôi 😁
Phán như đúng rồi vậy. Trong mục Manage của tui ko bị dấu chấm than màu vàng nào cả. Xài được hết. Còn dơn bios thì tạo phân vùng làm cái gì. Cứ install như 1 phần mềm bình thường. Chưa đầy 30s là xong roài :laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb::laugh8kb:
bác ko thấy trong bài đó của tui có 2 dấu " " à, bài đó ko fải của tui viết, mà là do 1 bro khác viết, tui chỉ đưa lên cho bác chủ topic tham khảo thôi, 😁
thấy ae chưa thống nhất dc Game nào nhỉ ? nên chọn những trò phổ thông mà nhiều ae chơi dc í ! tất nhiên là ko pải pikachu nhé 😃 half life , aoe , FiFA mấy trò này chắc nhiều ae biết chơi ! Game mình cũng ko biết nhiều ! đến hơn 5 năm nay mình ko động vào rồi ,nhưng ae off Game thì tớ đăng ký 2 trò half life , aoe nhé !
cái clan này cũng hay nhỉ, hò hét ầm ỹ đến lúc "chết ngay trong trứng" 😁:D:D, chưa kịp offline lần nào :D
các bác cho em tham gia với được ko. em có con vaio thoi<gà mà> bác nao thich chien game thi ok hết aoe war fifa.. chơi hết
0902776605
ĐẠI BÀNG
13 năm
mấy bác ơi cho em hỏi chu1t.Em đang xài dv5t nhưng e thấy của người ta khi bấm nút volume thì trên màn hình hiển thị thanh âm lượng,nhưng máy em bấm thì không thấy hiện lên nhưng âm lượng thì vẫn tăng giảm bình thường ạ.Các bác àm ơn chỉ em với. Mấy bữa nay em đi hỏi mà hẻm thấy ai cả lời.Đột nhiên nhớ đến có 1 plan dv5t vậy sao phải đi hỏi chi xa chi bằng vô đây hỏi là chắc đúng thầy òi đúng hem các bác.Mong các bác chỉ em cái vọc thằng này hoài mà vẫn chưa ra được
toàn HP nhỉ, em khác bọt (dell 😁), nhưng tham gia với các bro cho vui, nếu thu xếp được thì em sẽ đi off (vì em hơi bận, các bro thông cảm).
Tên: Trung
Dt: 01269011059
Lappy: dell vostro 1310 , card x3100 ( cực cùi bắp :D)
Ym: ch4hn
vote 1 phiếu cho starcraft :D

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019