[Clip] Soi chi tiết Honda Super Cub C125 - đẹp và hoàn thiện tốt, chỉ đi được 1 người

Tuannph
6/2/2019 13:50Phản hồi: 157
[Clip] Soi chi tiết Honda Super Cub C125 - đẹp và hoàn thiện tốt, chỉ đi được 1 người
@cuhiep rất thích và đang có ý định mua Honda Super Cub C125 nên mình đã tìm mượn một chiếc để anh ấy xem thử trước khi xuống tiền. Super Cub C125 hiện là mẫu xe số đắt tiền nhất của Honda tại Việt với giá đề xuất gần 85 triệu đồng. Nói chung sau khi xem qua 1 vòng thì anh Cuhiep rất hài lòng và chốt sẽ lấy một chiếc. Từ những cái gác chân, đèn LED trước sau, yên xe, cốp để đồ cho đến bảng đồng hồ kỹ thuật số đều đẹp và được làm tỉ mỉ, chỉnh chu. Tuy nhiên xe chỉ có thể đăng ký đăng kiểm đi 1 người nên nếu anh em đang độc thân nhớ cân nhắc kỹ lưỡng, mua Cub C125 xem như không thể nào chở gấu được. Chi tiết hơn về chiếc Cub có giá ngang Honda SH 125 mời anh em xem trong video dưới đây:

Ảnh chi tiết Honda Super Cub C125

Cám ơn anh Thiện, Phở Phú Cường đã hỗ trợ thực hiện video
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã quá, mua bn đó Tuấn ơi 😁
@tuan tu tran Hồi nhỏ nhà mình có con cup 70 mà nó đâu thế 😕😕
vũ giáo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao lại thiết kế chỉ chở 1 người thôi kỳ ta
holale
TÍCH CỰC
5 năm
@tuan tu tran biến
CloudyHell
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vũ giáo Dùng để giao hàng như chở đá uống bia cho quán nhậu, ship mồi quán nhậu trong khu vực thành phố các kiểu =))
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
@vũ giáo Độ yên sau đc mà
odimon
TÍCH CỰC
5 năm
- Xe này về độ cái yên sau là không đụng hàng luôn
@odimon Nói về độ, xin giới thiệu em nó sau khi từ “thẩm mỹ viện” Thailand 😃
Renvies
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tanthaitrung moa cái xe độ này độ lên như hình nhìn oách mình nhìn cũng mê mà việc mua xong độ lên được như này cũng ối tiền.
@Renvies Tiền độ chắc >= tiền xe
Đúng là super quá đẹp
@beobotbeo Mua 3 chiếc - 3 màu khác nhau, kêu xe tải chở về nhà, bọc màng trùm lại. Để dành mấy chục năm sau cho thằng cháu nội làm của 😃
@tanthaitrung Ý kiến hay đó haha
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
@beobotbeo Về độ hoàn thiện thì em này chắc no.1 trong các xe phổ thông tại VN cmnr
Soi chi tiết phụ tùng thì em này chất lượng hơn hẵn em SH Việt
@barcadeisgn Bạn ơi, đăng kí đăng kiểm chỉ cho 1 người, mà mình độ yên sau như vậy rồi chở thêm một người nữa có ổn không ạ?
Em cũng đang tính tậu một chiếc, mà đang thắc mắc mấy vụ pháp lý này quá, mong bạn giúp, chứ em sợ CSGT lắm 😆
barcadeisgn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lvk2000@ BẠN ƠI, YÊN TÂM TẬU ĐI, MÌNH CHO 3 CÒN ĐƯỢC MÀ (MÌNH, VK VÀ THÊM THẰNG CON) CSGT CÒN CƯỜI KHEN XE ĐẸP NỮA ĐẤY. CHA CON NÓ CHẠY RẦN RẦN NGOÀI ĐƯỜNG TỪ 2 NGƯỜI O MÀ.
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@barcadeisgn Bạn ơi cái chắn bùn sau để bạn vít baga vào đó bằng kim loại à.
@HSPPP Cub hoàn thiện tốt hơn nhiều nhà bạn
Nhìn ko có gian dùng chỗ nào cả. Nhà giàu khó hiểu quá.
@trần học 1990 Có nhiều tiền thì phải tìm chỗ tiêu bớt thôi mà 😁
@trần học 1990 Đến khi bạn giàu được như thế mọi thứ sẽ trở nên dễ hiểu 😆)))
Xe đẹp quá, thích nhất là cặp đèn xi nhan rất gọn! Gửi xe ở Saigon không sợ bị ép gẫy!
barcadeisgn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cheetah_fast NHẬN HÀNG!
@barcadeisgn Cái bản bán ở vn, thì những phần của xe được làm bởi 1 hay nhiều nước nhỉ?
Cuhiep mua về nhớ trên đít nhanh để ae thưởng thức nhé . Dân chơi thì chơi con này hơn SH 125 nhiều , mà sẵn đây mình khuyên ae chơi sh thì chơi hẳn bản 150 nhé .
@uthalinh Dưới đít chứ trên đít kiểu gì 😁
bahien69
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nịnastorm Ý là: cu hiep bị đo đường rồi chiếc xe nằm trên đít cuhiep hihi (đùa tí thôi nhé)
Nhựa của nó chắc bền hơn cả sh 150.
@barcadeisgn Xe cần thanh thoát mà ngầu như moto chi trời!!!! Muốn ngầu thì gắn đủ 2 gương là ngầu ngay.
Kiểu này chỉ cần đằng sau thúc vào 1 cái chắc chủ xe cầm dao xiên luôn, đúng là xe này chủ yếu ko lăn bánh trốn đông đúc.
barcadeisgn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cosmos47 BÌNH TĨNH COSMOS! KHÁI NIỆM “BỊ ĐỤNG ĐẰNG SAU” LÀ VÔ NGHĨA O VN VÌ KU NÀO CỐ TÌNH THÌ SH, XE HƠI VÀ CẢ XE BEN NÓ CŨNG ỦI VÀO. CHƠI XE SỢ BỊ HÚC ĐIT THÌ Ở TRONG NHÀ LUN.
@barcadeisgn Lúc kẹt xe bị khá nhiều, ng lơ đãng ko biết giữ khoảng cách, ko làm chủ đc tay lái. Cái bảng số bánh vision đụng tới ko nhỉ. SH chỉ là miếng nhựa lèo bèo, còn đây là 1 miếng nguyên khối to, lại đc sơn,...
barcadeisgn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cosmos47
Đẹp quá, đúng là đang đồng tiền bát gạo 😆))
dân đi SH thường đã ít bị CSGT "chăm sóc" rồi, nói gì dân đi hẳn con Cub gần trăm củ này 😁 Cho nên việc lắp thêm yên sau chở người có lẽ các anh cũng ko làm khó lắm đâu :D
@O.R.A.N.G.E Lắp thêm yên sau làm giảm giá trị chiếc xe đi. Mình giờ dù đã có gia đình nhưng xe mình rất hiếm khi đi 2 người, vợ 1 xe, chồng 1 xe, đi cả nhà thì ô tô nên xe của mình gần như chỉ có 1 mình mình sử dụng. Nên làm 1 chỗ ngồi là đủ cho nhu cầu như thế.
@zer0_7 À, cái này thì đúng là tùy nhu cầu thôi. Nhưng mà đôi khi kiểu tiện đang đi con này mà cần phải lai ai đó thì nó cũng cơ động hơn thay vì là ko thể lai được 😁
hhiepbi
TÍCH CỰC
5 năm
Chất lượng thì không bàn cãi nhưng "đẹp" thì cá nhân chưa thấy con nào xấu hơn!
@hhiepbi Đẹp cũng là một thuộc tính của chất lượng mà bạn, nhưng mà đúng là xấu thật 😆)
Mua về hàn thêm cái yên sau để dành chở nước đá
Động cơ 125cc lại chỉ cho phép chở 1 người. Đúng là ngược
mazechan
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtuanngoc 125cc để chở hàng chở đồ vừa vừa bác ơi. Chở người giờ 150cc trở lên đi mới đằm chứ :p
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Kramviol chắc tại nhẹ xác thôi, chứ e vẫn tin vào các con số 😁:D
Kramviol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuan 95 Xác nhẹ chứ hệ thống Xăng Gió Lửa thiết kế hơi bị ngon lành. Bộ máy nó ngon thật
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Kramviol nhìn cái lốc máy trên hình thôi e cũng thấy nó chăm chút tỉ mỉ thế nào rồi. Ngon ngọt êm ái thì e nghĩ là được. Chứ e vẫn giữ quan điểm nó ko phải con xe mạnh trong phân khúc 😁
TuanDatSet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có ra Head coi thử em này, phải nói từng chi tiết động cơ, nước sơn dàn áo ốc vít các thứ đều ở mức hoàn thiện rất cao( SH cũng chưa có cửa so với em này). Còn tiếng động cơ thì êm như... chó thở, nghe tiếng máy là biết độ ngon của nó rồi.
chinhlevn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi chơi 1 mình
minhuochq
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp quá
@minhuochq Quá đẹp 😃
Có 2 cái mình ko thích trên chiếc này là đồng hồ và vành của 2bánh xe ! Có lẽ những chiếc cup cổ điển đã in hằn quá sâu vào máu mình nên mới vậy!!!
@NDC9057 Tân cổ giao duyên 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019