CloudApp - Đưa tài liệu lên mây trong tíc tắc (miễn phí và có phí)

dihuta
4/8/2011 6:55Phản hồi: 35
CloudApp - Đưa tài liệu lên mây trong tíc tắc (miễn phí và có phí)
Đây là một phần mềm rất tiện lợi và không phải đến từ Apple, nhưng hiện tại bạn phải dùng trên máy tính Apple vì họ chưa hỗ trợ Windows. CloudApp là một phần mềm rất tiện lợi, sau khi cài đặt mọi thao tác sử dụng chỉ bằng 1 phím tắt "Ctrl+Option+R". Thậm chí bạn không cần phải cóp URL để chia sẻ với bạn bè vì CloudApp đã làm luôn chuyện ấy.

Hiện tại với CloudApp bạn có thể làm những việc chỉ bằng cách bấm Ctrl+Option+R:

• Đẩy file & folder lên trên mây từ Finder
  • Rút ngắn URL từ Firefox/Chrome/Safari và đưa lên mây (lưu như Bookmark)
  • Đẩy ảnh chụp màn hình lên mây
  • Đẩy tài liệu đang làm việc trong Photoshop lên mây
  • Đẩy các hình đang chọn trong iPhoto lên mâyĐẩy các bản nhạc đang chọn trong iTunes lên mây.
Sau khi CloudApp chuyển tài liệu lên mây xong, CloudApp sẽ phát ra một âm thanh: "Keng", lúc này file của bạn đã nằm trên mây và CloudApp đã cóp sẳn URL vào trong clipboard cho bạn. Việc còn lại của bạn là chia sẻ nó cho bạn bè hay insert vào diễn đàn/blog/website,...

Các tính năng khác:

• Ảnh chụp màn hình bằng phím tắt của Mac sẽ được CloudApp bắt và tự chuyển lên mây (bạn có thể tắt nếu muốn)
  • Bạn có thể vào website, đăng nhập tài khoản và quản lý các file của mình.
  • Folder khi được đẩy lên mây sẽ được nén lại thành file .zip
  • Bạn có thể tìm lại các tài liệu đã đưa lên mây bằng cách tìm kiếm khá nhanh chóng.

Phần mềm hiện tại chỉ có thể cài trên Mac. Phiên bản miễn phí cho phép bạn đẩy tối đa 10 file trong 1 ngày và tối đa 25MB/file. Bạn có thể nâng cấp lên gói Pro để không bị giới hạn với phí 45$/năm. Với gói Pro bạn còn có thể sử dụng domain riêng của bạn cho các file chia sẻ.

Tải phần mềm miễn phí tại đây: http://getcloudapp.com/
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này ngon mà chưa ngon, nó bắt mình mua dịch vụ, free mà 1 ngày được đẩy có 10 file thì thôi em ko thèm!
có còn hơn không , ko lẽ cái gì cũng đưa lên mây . Lên mây chưa chắc đã hay đâu 😃 . 10 files/day cũng có lý lắm rồi :bounce:
Mình dùng cái này cho việc share file với bạn bè cho tiện. Mình up 1 file 5MB lên mất mười mấy giây. kéo thả và paste link rất là tiện. Ai dùng xong mà mình ko muốn share nữa hoặc muốn up file khác len thì xoá cái cũ đi rất là tiện.

Hơn nữa chức năng chụp màn hình xong nó tự up lên mất khoảng 3-4s là mình paste đc link cho bạn bè luôn .
Dropbox là để lưu lại dữ liệu. Còn cái này ko phục vụ cho việc đó. Nó thuận lợi cho việc chia sẻ file tức thì.

Copy file với tốc độ cực nhanh -> việc còn lại chỉ là paste link
minhqp107
TÍCH CỰC
13 năm
Ngày 10 file thì mình nghĩ dùng dropbox hay hơn.
Đúng thế, cứ Dropbox cho lành, không thì ít ít cứ cho lên mail (đang nói dưới góc độ free thôi nhé)
hữu ích , bup liền 😃
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Cái buy pro giá bao nhiêu vậy bác
Đẳng cấp đến từ đây . Bạn có thể share hình ảnh một cách dễ dàng , dạo này cái gì cũng đưa lên mây . Chắc em lên mây sống luôn quá . Kute . Pm ổn và chỉ dành cho Mac 😔

vistahome
TÍCH CỰC
13 năm
đang dùng win, chưa có ziền để đổi qua mac nên chưa cần thiết với nó lắm...
Server của Apple mà nhanh vậy ah. Có đú đc với Google ko nhỉ. Đơn giản như là tải app ở Appstore thì ngồi cafe cứ gọi là tửng từng tưng so với GG Market. Tải app từ GG market thì cứ gọi là " phản lực ". Hi vọng hệ thống máy chủ mới cho dịch vụ cloud của Apple speed ngon lành hơn !
iLeo
CAO CẤP
13 năm
Cái này là app for Mac chứ có phải của Apple đâu mà server nhanh với chả chậm
app này bên thứ 3 làm chứ có pải apple làm đâu mà tính sv của nó ! thg này não ngắn qá hay ko bít đọc hiểu hay sao ý
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
giờ mới biết đấy k có andorid để thử,down trên appstore cứ tưởng do mạng nhà mình kém 😁
Server của apple giờ nhanh lắm rồi bạn ơi, mình down firmware > 700MB về mất có 20 phút thôi nhé .
Còn mấy app nhỏ nhỏ thì tí là xong rồi
Chưa có đồ apple làm sao thửu đây hehe !
peoiumap
TÍCH CỰC
13 năm
hiình như chưa phổ biến @_@ 1 ngày chỉ đc 10 file
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
miễn phí 100% thì ngon nhở
Yêu cầu 1 số bạn lưu ý rằng đây là 1 ứng dụng của hãng thứ 3 chứ k phải là của Apple nhé.Của Apple là iCloud và hiện tại thì mới chỉ dành cho Developer dùng thử thôi.Có lẽ sẽ đươc giới thiệu vào tháng 9 tới.Còn cái Cloud này thì mình cũng dùng được hơn 1 tháng nay rồi.Có thể tại miễn phí trên AppStore.Rất tiện lợi cho việc chia sẻ hình ảnh,nhạc.... 😃
Cứ nhắm vàn dịch vụ free mà xài thui, quan trọng là chấp nhận được nhược điểm của nó là ok.p nhận được nhược điểm của nó là ok.
hyn172
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi. Cái này thằng google cloud connect làm tốt hơn mà free .
sac mau free 25mb , keo thay so >.< , cu hi vong free ai ngo the nay >.< , the nay thi cu google ma chien tiep , hi vong cua apple tot hon ma hoi mong manh google co toi 900k may chu co ma
Nhầm. Cứ tưởng là ứng dụng này hỗ trợ sử dụng dịch vụ là server icloud của Apple !
đưa lên mây cho rảnh ổ cứng .
Có những cái không thể đưa lên được.Giả sử 1 ngày đẹp trời nó lỗi và mất hết data của bạn và bạn nhận được 1 lời xin lỗi thì tính sao?hihihihi. Nói không xa vời nhé, Gmail cũng vừa có 1 loạt acc mail bị reset hết đấy.Cái này dùng để backup thôi, còn data thì cứ cho nằm dưới đất cho lành, lên mây hãi lắm
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
thử kiểu gì đây :|
Nếu bạn nào chịu chi tiền thì cái này ngon nè.
Dùng Free thì mệt.
xài đồ của apple thì khó có chuyện free lắm, thế mà cũng lắm người đâm đầu vào mà xài 😢

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019