Có ~25tr lấy XPS 9570 cũ xách tay FHD độ 16GB RAM, 1TB SSD có ổn k, hay có con nào cũ mới trong...

17/2/2021 14:5Phản hồi: 12
Có ~25tr lấy XPS 9570 cũ xách tay FHD độ 16GB RAM, 1TB SSD có ổn k, hay có con nào cũ mới trong...
Có ~25tr lấy XPS 9570 cũ xách tay FHD độ 16GB RAM, 1TB SSD có ổn k, hay có con nào cũ mới trong tầm này ngon P/P nữa các bác?

Làm việc di chuyển nhiều cần pin tốt gõ phím lâu ok, office thường xuyên và mở 20 tab chrome ngon lành. Không chơi game, thi thoảng thiết kế Illus, Pts, edit video nhẹ nhàng.

Macbook M1 pin tốt mượt mà nhưng 256GB k đủ nhu cầu, vs lại đang dùng đt Samsung muốn Win đồng bộ cho dễ.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quyenlt2908
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cứ máy mới mà chơi. 256gb kẹp thêm con samsung t7 là thoải mái rồi
Tiền cỡ đó ko ráng xíu, mua cũ uổng quá
Buồn ghê...
Tan.Nguyen
TÍCH CỰC
3 năm
1 TB SSD luôn á
Saycheese
ĐẠI BÀNG
3 năm
máy cũ thường pin bị chai đó bạn, với lại k có card đồ hoạ thì khó edit vid
chuangiao
TÍCH CỰC
3 năm
nghe từ "độ" là biết có mở máy ra này nọ các kiểu rồi, dòng XPS ram hàn chết trên board mà phải khò hàn để độ thì trước sau gì cũng có chuyện. nên mua mới nhé bạn.
@chuangiao Ông anh bảo thế nên biết thế, chứ mình tưởng là lắp thêm ram bth thôi chứ?
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dòng này không có vân tay nhỉ?
@ntanhvn01 XPS 9570 có vân tay trên phím nguồn nha bạn, mình đang dùng đây
ntanhvn01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blackcube Thế mà mình không biết. Thanks thím. Thế thì không còn điểm chê rồi. Kkk
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tầm tiền này ko nên mua cũ, Surface laptop cũng là một sự lựa chọn ko tệ
Mình đang dùng XPS 9570 màn fhd 256gb 16g of ram được tầm 2 năm hơn rồi, lúc mình mua là máy xách tay mới cảm nhận của mình là không hài lòng cũng không thất vọng dưới đây là vài cảm nhận về máy.
Build máy cứng cáp tốt.
Trackpad ngon dùng rất nhiều nhưng chưa thấy tình trạng bóng lên.
Bàn phím trung bình, khung bàn phím cứng chắc không flex nhưng hành trình phím ngắn, gõ nhanh phát ra tiếng cạch cạch hơi ồn, mình thích bàn phím của HP, thinkpad, asus hơn.
Màn hình đẹp, độ sáng cao.
Pin, phần kê tay rất nóng nếu pin đang trong quá trình sạch lên 100%, rất khó chịu nếu không trong phòng có máy lạnh.
Thời lượng pin khác tốt, khoảng 5 6 tiếng hơn.
Hiệu năng ổn không ấn tượng lắm, máy mát nếu lướt web, lập trình, sql server, . . . máy mau nóng quạt thổi lớn, ồn khi chạy nhưng tác nặng.
Boot time rất lâu nếu so với máy các hãng khác. Thường mất từ 20 đến 30s trong khi máy asus cùi của mình hồi xưa sao khi upgrade sdd boot lên cũng đã 20s hoặc nhanh hơn.
Vân tay hoạt động ổn định.
Có một lỗi là driver intel hd graphic không hiểu thị ở taskbar và menu chuột phải dù đã thử tải từ dell và intel.
hoan_tbd45
TÍCH CỰC
3 năm
Tầm tiền này nếu mua cũ thì bên cạnh Dell XPS bạn có thể xem thêm Thinkpad T490 hoặc Thinkpad X1 Gen7

Giá trên hanoilab cũng tầm đó. Mà lại là new 100%, khá hấp dẫn đó.

Cá nhân mình thì thấy Thinkpad có vài ưu điểm hơn so với XPS như: bàn phím tốt hơn, máy mát hơn, pin tốt hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019