Có anh em nào chơi USB-C DAC không?
cuhiep
một tháng trướcBình luận: 152Lượt xem: 13.897
E đang dùng Hidizs S3, cắm vào nghe khác hẳn luôn a
@p700i Aptx, aptx hd là hai chuẩn truyền nhạc qua bluetooth độ phần giải cao.
@cuhiep Nhưng chỉ truyền chuẩn chất lượng CD ngày xưa, chứ chưa truyền được lossless, hi-res, DSD, đợi mấy năm nữa xem sao
@cuhiep Chuẩn đó là dùng DAC điện thoại hay của tai nghe v a
@cuhiep AptX rất là hên xui, chẳng có thể hiện gì cả nên chẳng biết thế nào mà lần
đang dùng VE Odyssey HD, ngon bổ rẻ
@hpvn9x con này giờ đâu bán nhỉ, chỗ nào thấy cũng bảo hết hàng
@TrungSonGL Hà Nội rồi, mình chịu
@VUHEO đặt đi khi nào có người ta gọi cho, đợt trước mình mua bên Phan Đình Phùng Phú Nhuận đó chứ đâu
@hpvn9x Món này hay vậy? Sợi cáp nhỏ xíu mà có chức năng DAC luôn @_@
chưa có cơ hội thử
Em đang dùng 1 còn được gần 2 năm rồi, vẫn tốt
Em đang dùng cái I1 của fiio
chuyên nghiệp quá rồi 😔
đang xài E1DA 9038S đập chết tươi AQ chuồn chuồn cobalt 😁
@caocaolatre199x Trong 1h phải không ? À quên bạn có biết cổng chuyển đổi Type C- Type C dùng được cho con này không ? Thấy đọc review trên mạng phải sử dụng cái hợp lí mới dụng được. À đúng rồi, mình nghe nói người ra sẽ ra bản 9038D có input unbalanced cho tai nghe 3.5 mm, liệu chất lượng có thay đổi so với bản S. Hay là mình nên mua tai nghe hỗ trợ mmcx để đi chung với 9038S?
@Carole&Tuesday 2 giờ chứ. type -c sang type- c thì loại nào cũng đc. miễn là bình thường dùng copy dữ liệu đc là đc. bản 9038D thì có SE 3.5, nó cho công suất đầu ra yếu hơn 1 chút thôi chứ không khác gì. nhưng hình như 9038D chưa bán thì phải. 9038X thì giống y hệt như 9038S nhưng thay con usb receiver từ cm6642 sang xmos. 9038X cũng chưa bán. còn việc mua tai nghe nào thì là do nhu cầu của bạn thôi. nếu mà bạn chấp nhận đc những nhược điểm của con 9038S(ăn điện, chỉ nhận tai nghe balanced 2.5) thì nó rất đáng tiền.
@caocaolatre199x Nên con 9038X sẽ đáng tiền nhất trong 3 con phải không ?
Tại lần trước bạn có nói về Apogee Groove có đi kèm xmos.
@Carole&Tuesday xmos thì hỗ trợ định dạng và đa thiết bị mạnh mẽ hơn. có thể lên đến 384 hoặc 768khz với pcm và đưa thẳng dsd đến chip dac để xử lý (dsd native) mà không cần fpga trung gian hoặc không cần convert sang pcm.
Apogee Groove thì xmos đời cũ nên chỉ đến 192khz thôi. nhưng dù là đời cũ ít ra nó còn hơn con pic32 trên audioquest dragonfly cobalt chỉ hỗ trợ đến 96khz. con Apogee Groove thì mạnh nhất ở phần chip dac và opamp. es9016s là con chip dac thuộc dòng audiophile dac chứ không phải là dòng low-power dac như con 9038q2m. con 9016s giá tận 31$ 1 con, còn 9038q2m chỉ có 14$ thôi.
Hơi rườm rà, rẻ thì có rẻ nhưng mà chưa đúng chất thưởng thức.
M2Tech Young DSD, C.E.C DA5
20k, dùng gần 3 năm rồi chưa hư 😆
Không thích kiểu này cho lắm, tuy là tiện nhưng mà giới hạn nhiều quá. Lấy nguồn usb từ đt nên cs thấp (em này thấy ghi max 50mw ở 32 Ohm) nên chơi mấy con trở cao ko được, cũng giới hạn thể loại tai nghe có thể dùng. Nếu có nhu cầu dùng tai nghe khi di chuyển (đi dạo bộ, tập thể thao ...) thì mình chọn 1 em tws loại tốt. Ở nhà thì chơi desk + fullsize, hoặc nghe loa cho thoải mái.

Rất ít khi cắm tai nghe vào đt mà cần chất lượng "nghiêm túc", nên những loại usb dac kiểu này cũng có ít fan, thường những ng dùng loại này hoặc là có kha khá kiến thức âm thanh và ví dày, rải đều từ desk, amp tới loa từ nhà tới trường rồi mới tìm đến món này để "chốt" danh sách, hoặc người rất lười nhưng muốn nghe nhạc hay nên làm 1 con đi khắp nơi :v
@monkey1510 Tầm con Red xúc Es100 vẫn hay mà bác
khi đi đâu mà dùng laptop thì mình cũng có mang 1 con usb DAC/amp, to bằng con chuột thôi, dùng chung với dàn PC ở nhà, ở nhà thì nối lineout ra amp desk xài fullsize, đi làm thì chỉ cần tháo ra bỏ vô balo là xài được, amp khỏe, kéo được tai 150-300 Ohm vi vu 😁 điện thoại thì mình vẫn là LG fan bấy lâu nay, gọn nhẹ thì cắm thẳng vào đt thì quad DAC vẫn kéo khỏe cái earbud 150 Ohm :p nhu cầu di động thì LG vẫn ngon lành.

tập thể thao thì đeo tws là hợp lý nhất, ko dây nhợ lằng nhằng. Hiện nay đang có phong trào chơi bluetooth receiver, nhiều con có thể giải mã cả DSD + 32bit/192KHz nữa, âm cũng tốt và tiện hơn nên mấy con DAC này cũng ngày càng ít người dùng hơn :D
@bluesight Chơi bluetooth không độ đẽo được dây dợ =)) đổi lại được cái tiện

Iem bây giờ trở thấp rồi, lâu lắm rồi cái thời etymotic 300 ohm 😃 như CA toàn con có dưới 10 ohm cắm amp khoẻ còn hiss tè le

Còn lại đúng là không dây tiện thật ...
@bluesight bạn đang suy nghĩ theo quan điểm của bạn thôi, ko nên chốt câu cuối hùng hồn v, đã là chữ tiện thì chắc chắn sẽ ko thể hầm hố rồi bạn nhé
Máy LG có DAC sẵn rồi
@narutoxboy Ơ sr hình như lúc mình đọc ra Samsung 😃))))
LG thì nghe qc từ con V10 đã có r thì phải
@fbbk đt nào cũng có chip DAC âm thanh hết bạn à
@thainguu Đó là DAC tích hợp trong SoC hay DAC ngoài mới quan trọng
@fbbk ủa thì nó có phải DAC ko? còn chuyện nó tích hợp hay gắn ngoài thì lại chuyện khác, mơ hồ v bạn
Thực tình là ko có time chơi luôn. Chỉ tranh thủ nghe dc chút lúc tản bộ đến cơ quan. Nghe bằng bluetooth cho nhanh gọn. Tất nhiên nghe qua DAC khác bọt nhiều chứ
@the magician Chơi cái DAC và cái tai nghe có dây xịn tí , đi bộ mà nghe nhạc sẽ tăng độ sướng lên nhiều đấy , rất tốt cho sức khỏe .
@ngoinhala Em có rha t10i, shure 435( nhớ ko nhầm là vậy) nhưng nó là jack 3,5 mà đang xài con 7+. Cái nữa ngồi làm việc em để dt ở silent, nên ko biết có ai gọi gì. Nên mới sắm con bluetooth cho tiện rep.
Hóng giveaway =)))
@ken0106 Hahhahhah
Không vì cũng không có nhiều thời gian để chơi. Nghe nhac cứ đeo tai Bluetooth cho nhanh
Đếm lùi ư kk
Đăng vào group thảo luận tư vấn tai nghe hoặc loa đi ihiep, ăn chửi sml cho sướng lỗ tai, gai lỗ nhĩ. =))
@cuhiep Về nghệ thuật thì ko đúng đâu, nó là đời sống tinh thần, ko phải vật chất nên so sánh chỉ tự làm khổ bản thân, tai nghe 30k nhưng làm tinh thần tươi mới là dc, dàn 1tỏi rồi vẫn ko chấp nhận dc so với dàn 10 tỏi 100 tỏi thì cũng như ko, giống như so endgame với đất phương nam vậy, bom tấn tỷ đô nhưng sao cảm xúc bằng được đối với dân mình
@If you dont mind Mình nghĩ bác Hiệp chơi Audeze là cũng có ý thức đầu tư vào chất lượng 🤔 Trước bác ấy chơi 3003 thì phải ?

Nghe mấy con đấy rồi không quay lại được tai nghe dở hơn đâu. Nhất là tai tws bây giờ tiện nhưng giới hạn công nghệ nên tune âm chưa hoàn hảo được
@Npnex2212 Mình vẫn mơ 1 ngàu nào đó có phòng nghe nhạc riêng với âm thanh tiền tỷ, ghế mát xa trăm trịu để thư giãn mấy ngày stresss
@chu0tjnh Có rồi bác lại đòi phòng vài chục tỷ, rồi ghế vài tỷ, có rồi nó trống rỗng lắm. Nghe vợ con giỡn và nằm cho con nó nhún xả strees hơn nhiều

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019