Có anh em nào đăng kí mua Vinfast Klara không? Vì sao anh em mua?
Duy Luân
một năm trướcBình luận: 554Lượt xem: 26.810
xe này có dành cho đại đa số người Việt không vậy???
Ace hay bạn bè có ý định mua xe, chuẩn bị mua xe điện của Vin, vào đọc vài dòng Rì viu chân thực của em sau khi đã trải nghiệm thực tế xe để cảm nhận nhé.

Like văn minh. Share nhiệt tình. Thời đại 4.0 rồi, Link ạ: http://giaxeoto.vn/vinfast-klara-380.html
@nghesilangthang “Thời đại 4.0” là cái gì thế?!
@nghesilangthang Đã đọc hết bài, viết tốt lắm. 😁

Cái vụ tay ga bị lag có vẻ là vấn đề lớn đấy nhỉ. Chị em phụ nữ tay lái yếu tai nạn như chơi.
@nghesilangthang Cảm ơn bạn, đọc xong k muốn mua luôn =]]
Xe điện rất nguy hiểm khi đi trong hẻm Việt Nam, vì ko có âm thanh động cơ dễ gây ra tai nạn, các nhà sx xe điện nên gắn loa giả lập âm thanh động cơ xăng để an toàn cho người sử dụng.
@Hồ Quang Dương Ý kiến của bạn hoàn toàn đúng. Các nước phát triển đã yêu cầu xe ô tô điện phải phát ra tiếng động. Xem ra nhiều “thánh” không biết còi và tiếng động cơ có 2 tác dụng khác nhau.
@minhphuong1989 Vãi bố , xe điện nó không có tiếng động, người phía trước ko biết, đang đi họ quay lai 180 vì nghĩ ko có xe sau, tai nạn chả phải nhanh hay chậm, suy nghĩ tý đi
@Hồ Quang Dương b khu nào kinh vậy. hẻm nhỏ thì cũng chỉ còi khi có ngã 2-3-4. đi xe điện 4 năm ko thấy sao bao giờ.
@hoinach_tieuthu Có đứa điên mới đang đi, rồi quay 180... cẩu thả!!!
Nếu Klara tốt như mong đợi thì mức áp thuế phải rẻ hơn nhiều xe máy truyền thống để bảo vệ môi trường. Đa số dân thành thị làm gì 1 ngày chạy tới 60 - 80 km trừ grab, tốc độ cũng chỉ tầm 50 là đủ xài. Mình đã mua bản ghi xám lithium và không hài lòng với phí trước bạ và biển số tí nào cả. Hàng tốt mà không có chính sách phù hợp thì kìm hãm lẫn nhau thôi
@vuhoainam86 Phí trước bạ tính trên giá gốc phải không bác? 35 triệu đã có VAT chưa ạ?
@minhphuong1989 25/12 mình mơi đc nhận xe, nghe đâu 3tr5 - 4 tr cho trước bạ và biển
@vuhoainam86 3tr7 ra giấy nhe, mới check
@nguyenkien1309 Giảm xe máy ô nhiễm mà thuế vậy ko ổn. 1/2 oke hơn
Đăng ký mua để ủng hộ thương hiệu Việt-đấy, mấy người có tiền sẽ nói thế, còn mình méo có tiền nên cứ Honda cho lành. Thanks
Mình chưa mua vì không có tiền.
Giá trị thương hiệu cao quá. Không kham nôi
chán xe máy điện rồi,hay hỏng hóc (chắc hội xe điện tàu làm ẩu).hóng oto điện
Còn phân vân về độ bền của xe, pin; dịch vụ của hãng như gia thay pin, trạm sạc,...
@hoailotus Xe thì không biết nhưng pin nào tốt cũng đi được khoảng 2 năm thôi bạn ạ. Sau nhanh hết xạc lâu vào lắm
@hidarling Ko biết giá thay pin của xe này sao
@hoailotus Mình cũng khá quan tâm đến xe Vinfast và cũng lăn tăn về vấn đề pin thôi. Giá pin Lithium hiện giờ trên thế giới cũng còn khá đắt. Không hiểu sao một số người khá bức xúc khi mình đề cập vấn đề pin bạn ạ ?. Để chờ giá pin hay giá thuê pin xem thế nào đã. Nếu chi phí đắt hơn hoặc ngang xe xăng thì xe xăng tiện hơn nhiều.
@hidarling Không cần chờ đâu bạn. Thực tế xe xăng vẫn tiện hơn quá nhiều rồi. Xe điện thì phải chục năm nữa mới = xe xăng bây giờ
Mình sẽ không mua vì đang đợi AB2019. vả lại cũng không dư dả. nên sẽ không bỏ nhiêu đó để mua 1 con xe điện với giá này. công thêm nó không hợp với nam thanh niên chưa vợ. há há
Đang tính múc một con.
Đa số nói nhiều đến bản Pin Lithium, không thấy review con ắc quy chì...
Đi xe đạp nên không ham hố xe này.
khi nào pin sạc 5 đến 10 phút mà đầy thì mua. vì xe máy chạy xăng mất tầm ấy thời gian đổ xăng. còn lâu hơn thì thôi. lười có sẳng. hi
@sakuza199x lăn tăn chi mệt vậy? bạn có biết cảm giác khi mới sắm bếp ga xịn và mua mới 1 bình ga mà sau khi xài hết đi đổi ga được cái bình ga nhìn nó cũ xì ....
@sakuza199x Chắc là khó vì nghe nói mỗi cục pin đều có hệ thống điện tử có thể giao tiếp với xe để cho biết các tình trạng về pin
@katydungusa cái bình gas nó rẻ nên ko so sánh kiểu đó được. với lại không có thiết bị đo đi kèm nên khó biết. đa phần toàn đổi gas chỗ quen để có cảm giác yên tâm.
@hads2904 nếu được vậy thì ổn cơ mà còn khoản giá thì chưa biết VIN sẽ thành công hay không. đợi thời gian xem nó có đầy các khu đô thị không là biết liền.
Đặt 1 trên tiki,1 trên adayroi từ 23/11 sau 1 tuần đều đc báo giữa hoặc cuối tháng 12 mới giao hàng. Nhu cầu ít nên thấy hợp lý hy vọng pin sẽ kg nhanh chết như pin đt.
@sakuza199x Con macbook pro của mình, dùng 3 năm, sạc 700 lần mới mất có hơn 20% dung lượng. Cũng còn tùy chất lượng và cách sử dụng của người dùng nữa.
@sakuza199x Ông trên nói giới hạn tưổi thọ 500 lần sạc tầm 2 năm phải thay vì xuống dưới 50%.
500 lần thì theo tính toán mất khoảng 10~20%,ko hiểu lấy con số 500 lần xuống dưới 50% đâu ra.
Tính như vậy con xe điện cu 2 năm bỏ mấy chục củ ra mua pin có mà điên.
@sakuza199x Kéo xuống dưới thấy gặp comment nào cũng nhảy vào đá 1 câu pin tốt mấy 2 năm cũng phải thay pin 😆
@nminhcuong thực ra cái số 500 lần là cái số tượng trưng chứ chưa ai chứng thực chính xác cả bác. theo như pin điện thoại thì khoảng 500 ( mình ví dụ vậy) thì pin có hiện tượng giảm dung lượng do hiệu năng nạp/ xả không còn được như pin mới. nếu sau 500 lần sạc thì dung lượng pin thật sẽ giảm một số % hoặc 1% chẳng hạn. điện thoại thì có thể vừa dùng vừa sạc nên giảm tuổi thọ nhanh hơn còn cái xe này thì không thể vừa làm vậy được rồi. btw, sáng mới thấy một anh đi con này ngoài đường màu bạc thì phải. nhìn nhỏ nhỏ giống attila của sym dã man. có điều kiện kinh tế thì cũng nên thử. không thì phang mấy con janus, vision hay AB.. cho lành.
thay cục pin chắc tơn 20 triệu
@longbc 11 củ - dự kiến thế
Tiki hết hàng

@cvn chơi trò như booking.com. "chỉ còn lại 1 phòng" =))
Con wave ở nhà vẫn chạy tốt nên ko có ý định mua
Nói chung ae nhà giàu dùng ip, đi ô tô thừa tiền mới mua. Chứ thu nhập người việt nam thấp thì chỉ thích ngon bổ rẻ thôi cửa trung quốc hoặc hkbike của việt nam thôi. Còn ông vượng định giá cao thế thì chc là đánh sản phẩm vào phân khúc cao cấp thì chỉ có người giàu mới mua thôi. Mua để các bà, các mẹ, các chị em đi chợ là chính. Hoặc nhà giàu mua cho con cái đi học. Chứ chẳng ai bỏ ra trên 30 củ để mua cái xe đạp điện đi làm. 2 ngày phải mất công sạc 1 lần đâu.
@samsungwavebada Bó tay! Xe đạp điện ^_^ haha .... Mình thì nghĩ nó chỉ khác xe máy ở cái động cơ thôi, còn lại tất cả các thứ từ phuộc, khung xe, thắng, đèn, bánh xe .... đều cấu tạo giống xe máy. Còn pin thì cứ tối về cắm sạc rồi sáng đi làm như sạc điện thoại thôi, có gì đâu nhỉ? Dân Việt Nam mình bảo thủ đến tậm tịch ^_^
@samsungwavebada Giá vậy thì ai yêu thíc và có điều kiện mới mua. Mình có 4b đấy nhưng vẫn thích xe xăng hơn.
@samsungwavebada Đây là xe máy điện
@samsungwavebada Ngày sạc 2 lần tức bạn đi 160 km 1 ngày hử. Grap à ? hay từ xe máy điện đểu suy ra
@vuhoainam86 Tùy người có công việc cần duy chuyển nhiều. Ông ko phải họ thì đừng phán xét 😃
Chuẩn bị có 1 loat bài viết phàn nàn về lỗi của xe 😆)))
@Dizzy Sắp là bao giờ thế bác ? Bác phát hiện lỗi nào chưa
@rock4ever Chống nước. Động cơ bosch, bác nhìn cái gioăng chống nước ấy
@rock4ever Động cơ vin, nhìn la lá giống động cơ pega,
@nhamdl Pega cũng dùng động cơ Bosch công suất 1400 cơ mà giá chỉ 14tr5. Chẳng hiểu Vin hơn điểm nào mà những 35tr...
@tuansonns Thương hiệu bác ơi, trong khi người làm xe điện bên vin toàn người trước ở pega sang, trước vin mua pega, nhưng đc 1 thời gian bàn giao nhân sự sang vin làm việc. Sau đó ko hiểu vin lại ko mua pega nữa
Nếu ở chung cư, và xe để dưới hầm gửi thì sạc thế nào nhỉ?
@open0 vậy bình ắc quy thế nào hả bác? Chưa kể hôm trước thấy bên xehay làm clip, mở cái cục pin ra cũng rất vất vả, nặng những 12 kg, phụ nữ sẽ khó khăn trong việc này.
@open0 Vác pin sạc ở trong nhà kinh lắm, nhỡ đâu mà nó lỗi nó nổ, thì chắc thui cả nhà mất, 1320wh cơ mà, gấp hàng nghìn lần cục pin điện thoại,
@BKHS2021 Đúng rồi, nó nặng đấy. Cho vào xe kéo tay mà mang theo
@comi Tháo pin mang lên cắm trực tiếp vào dây sạc theo xe.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019