TTBC20 is coming

TTBC20 is coming

Có bác nào build cho dàn âm thanh đủ dùng ở phòng khách ko? Nhu cầu coi Netflix và đá banh, lâu lâu
uknownguyen
24 ngàyBình luận: 128
cvn
TÍCH CỰC
24 ngày
Mình mua bộ soundbar Samsung Q950T 9.1.4, đủ dùng với nhu cầu xem phim 5.1, 7.1, tất nhiên xem đá bóng ngon, và chắc chơi game cũng ngon luôn.
https://www.samsung.com/vn/audio-devices/soundbar/9-1-4-ch-soundbar-dolby-atmos-black-hw-q950t-xv/
tien dio
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Sau vài lần thử và cân nhắc. Mình khuyến cáo cặp sourroud 2.1 hai loa bookself là ok. Tốt nhất có bluetooth và giải mã (Dac ) âm thanh để nghe nhạc chất lượng cao. Do nghe nhạc thì 2.1 là quá ổn còn xem phim thì 2.1 với 5.1 ko khác biệt quá nhiều .
@tien dio Bác mua con nào, share tôi link thử được ko bác?
tien dio
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@uknownguyen Cách đây hai năm mình mùa Edifier s2000 tới giờ vẫn khá ổn. Còn hiện tại thì mình thấy Klisch The Fives khá ổn như tiêu chí trên. Phiên bản vỏ gỗ rất sang. Thêm dc nếu bác chơi lp mâm than lp thì nó lại quá tuyệt ko phải qua amp. Bác có thể nghiên cứu dòng cao hoặc thấp hơn.
@tien dio Tui định mua dàn loa trước, rồi gom tiền mua mâm đĩa than nghe, mê thiệt sự luôn
tien dio
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@uknownguyen Z đúng kèo rồi. À tư vấn là mâm ath có xuất bluetooth luôn đấy . Bao ngon
Tuxedo1309
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Phòng rộng mà có điều kiện thì cứ dần 5.1 cho phê bác ak
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Nếu bạn xem phim Netflix thì làm bộ soundbar hỗ trợ Dolby Atmos và các loa vệ tính, loa Sub kết nối không dây thì sẽ đảm bảo thẩm mỹ và đủ tiêu chuẩn âm thanh xem phim.
Cùng với đó mua TV nên mua tivi hỗ trợ HDR và hỗ trợ được chuẩn mới nhất Dolby Vision thì ngon.
miennau
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@ryan_mu TV thì Sony 9500H có hỗ trợ 2 chuẩn trên rồi, còn Soundbar thì gợi ý được bộ nào ko bạn. Thanks
heobubi
TÍCH CỰC
24 ngày
Nhà mình đang dùng bộ Panasonic SC-XH100GA-K - 5.1 mà chả mấy khi nghe, bass của nó đập rung nhà. Chắc thanh lý cho đỡ chật.
miennau
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Soundbar là chuẩn bài rồi. khoảng 20tr JBL là ổn
chủ đề rất hay, mình cũng đang tìm hiểu, nên cũng quan tâm ý kiến của các bác
Mình đang có món này muốn share, ae nào hứng ko?
@NDC9057 Giá tốt v bác? Cho hỏi nhãn nào vậy? Với lại loa có treo lên được ko? Mình ko thích đặt đất
maxwiiee
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Mình cũng quan tâm nên vào hóng thêm 😃
azifofo
ĐẠI BÀNG
24 ngày
nếu vừa để nghe, vừa sang phòng khách, mà kinh tế lại ổn nửa thì quất 5.1 đi bác. Nhu cầu không cao thì dán sony tầm 8, 9 củ là đủ
@azifofo Vậy cứ sony mà múc bác hé
Nếu Bro dùng để xem phim, Youtube, đá banh thì không quá cầu kỳ về âm thanh, nhưng cần cân nhắc về việc kết nối giữa các loa. Tôi trước đây cũng tìm hiểu và cuối cùng chốt 1 bộ Soundbar 5.1 Samsung K950 có kết nối ko dây 2 loa Surround, mua được lúc VinPro giải phóng hàng tồn kho có tầm 10 tr. Đánh giá với Chất lượng và Tầm tiền đó thì NGON BỔ RẺ

Còn nếu nghe nhạc cầu kỳ hơn hoặc karaoke thì chơi loa khác
@Trà đá 68 Thank you bác, kinh nghiệm này tôi khắc cốt ghi tâm
Đầu tiên là tiền bao nhiêu ? 😊
@Nguyễn Văn Vĩnh Hưng 10 củ bác 😅😂
Klipsh premier pack 5.1 + denon recerver X550BT tầm 20 củ
Nghe nhạc không yêu cầu khắt khe thì làm dàn Sony BDV E4100 giá hiện tại tầm 5tr cũng đc bác ơi.
@mrdoanhaLMT Thank you bác, sẽ cân nhắc
Cũng đang muốn làm.như bác chủ, hóng thêm vụ dàn loa đứng + ampli thì thế nào nhỉ, hóng tiếp !!!
Sound bar là oke, gọn, nhẹ, đủ mạnh
Linhbi001
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Kha khá vốn thì nên chơi cặp Klipsch The Fives nghe nhạc, xem phim cho phê ... Chứ Soundbar chỉ được cái gọn và xem phim ok chứ nghe nhạc thua xa những bộ loa bookshelf hifi trong cùng mức giá. Klipsch The Fives tích hợp sẵn Ampli với DAC tất cả trong một, nên không cần đầu tư nhiều.
Để theo dõi thêm 😁
KeijunTran
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Netflix thì xem dàn 5.1 thôi.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019