Có bác ơi em có câu hỏi về con Nokia 8.1 nhờ các bác giúp với ạ.
levinh5
một năm trướcBình luận: 28Lượt xem: 367
Có bác ơi em có câu hỏi về con Nokia 8.1 nhờ các bác giúp với ạ.

Chả là em có khách hàng mua 1 camera hành trình, và để kết nối xem hình ảnh và video của camera hành trình thì mình sẽ bắt vào Wifi nó phát ra để xem. Nhưng mà lạ 1 cái là con Nokia 8.1 này lại cứ báo lỗi không thể kết nối, trong khi sử dụng điện thoại khác vẫn kết nối bình thường ạ.

Và em chú ý là Wifi của camera hành trình chỉ là Wifi nội bộ, không phải là Wifi truy cập mạng ạ.

E xin cảm ơn các bác ạ

#Nokia #Hỏi Đáp #Nokia8.1
Chắc lỗi tương thích thôi bác. Nhọ rồi
@thientai2006 Bản xịn sò lắm rồi, nghe không kết nối được là em thấy khá là kì lạ ạ
hóng
Tắt 4g đi .
@Doan1801 Tắt mạng dữ liệu là được hả bác
Đúng r
@Doan1801 Cảm ơn bác, để em báo thử lại xem sao ạ.
@levinh5 Có đc k ạ???
@Doan1801 E ko dùng máy ý mà có khách hàng của em dùng, e đang đi hỏi
Ngâm cứu lại kỹ cách kết nối, có thể chưa kết nối đúng thôi 😁
@Kính Cận 0_0 TRường hợp ko phải 1 lần, các đth NOkia khác cũng đôi khi gặp nên em mới hỏi xem chỉnh trọt gì k ạ. Tks bác.
Câc bác chỉ giúp cách lưu số đt vào sim ở nokia5 em lưu nó chỉ vào thiết bị hoặc google
@Nguyễn Thanh Tùng64 Em cũng dđang dùng Nokia 5 nè, thấy luuw như thế này tiện mà
@Nguyễn Thanh Tùng64 Lưu vào Google hay hơn chứ bác, lỡ sim với máy bị mất luôn thì mình vẫn còn số á bác
@Nguyễn Thanh Tùng64 Bây giờ người ta toàn cho lưu vào máy với Google thôi chứ không phải do Nokia X5 này đâu
camera thì mình chưa kết nối bao giờ, nhưng kết nối với máy ảnh như fuji chẳng hạn thì có rồi. Lúc đầu thì khó lắm, mò mà lụi luôn nó mới kết nối được. Đến những lần kế tiếp thì tự vô luôn, :v
@thiencau1993 Em lúc kết nối máy ảnh đi là tắt 4G đi là được liền nè, con Nokia 8.1 này dễ kết nối đấy, hồi em kết nối với mấy con khác còn khó hơn nữa
@thiencau1993 Mấy cái kết nối này hên xui lắm, do cả hai thiết bị luôn chứ cũng k phải do điện thoại nữa
@thiencau1993 Kết nối được 1 lần là được luôn à, Nokia 8.1 nó có lưu lại thiết bị mà
@thiencau1993 Hồi em cũng tìm hiểu kĩ đọc hướng dẫn sử dụng mãi mới kết nối vào, may sao một phát ăn ngay, Nokia cũng dễ kêt nối mà
Em vẫn kết nối được bình thường nè, cũng dùng con Nokia 8.1 nè
Em cũng dùng Nokia 8.1 thì vẫn kết nối được nè, mới đầu cũng hơi khó nhưng mà sau là mượt luôn á
Tắt 4G thử xem sao đi bác, nhiều khi mở 4G nó k nhận dạng được
Bác đã cập nhật lên Android bản mới nhất chưa
Bác mang ra bảo hành Nokia người ta chỉnh cho nhanh lắm, sau nó tự kết nối luôn
@linhkimhoang Dạ, vậy là sau khi hỗ trợ và mày mò thì bác chủ đã kết nối được ạ. Cảm ơn các bác ạ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.102 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.268 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM