Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có bạn nào bị như mình không?

phamphong2709
21/5/2019 11:58Phản hồi: 34
Mình sử dụng iphone Xr bản 2 sim vật lý, nhưng từ lúc mua máy đến giờ vẫn hay bị lỗi lâu lâu mất sóng (như hình dưới) và sau đó có lại. Như dùng wifi thì không sao, còn dùng 3G nếu mất sóng là mất luôn kết nối.
Thêm 1 lỗi nữa là mình dùng 3G thỉnh thoảng nó k mất sóng vẫn hiển thị chữ 3G như mất kết nối k vào mạng được, mình phải bật tắt chế độ máy bay sau đó nó mới vô mạng được. Mình dùng sim chính là Mobifone
Xin hỏi lỗi như trên là do iphone 2 sim vật lý hay do IOS ạ. Lần đầu e dùng iphone 2 sim thấy nó hài vl.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn sử dụng nhà mạng nào vậy ?
@Hienharvey Người ta nói sim mobi hỏi bạn dùng mạng nào nữa vãi mạng nhện đo
@johnny dũng Xin lỗi mình ko để ý. Mobi bị lỗi Mất sóng đó. Mình cũng bị khi dùng 4G. Mình vừa chuyển mạng giữ số sang viettel. Dùng ok. Fixed được lỗi đó.
@Hienharvey Sim cty cấp thanh toán trả sau nên mình không đổi sim đc
Jin Jang
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác xài ios bao nhiêu. nếu đc bác restore thử bằng itunes, mình xài 1 sim lúc ios 12.2 cũng hay bị vụ mất sim mất sóng
@Jin Jang Mình đang 12.3, đợt 12.2 mình đã restore 1 lần rồi
Bạn đang ở 12.1 đúng k? 12.1 bị lỗi này, update iOS mới nhất xem bạn ơi
@Heo Sữaa Mình đang 12.2 rồi lên 12.3 vẫn bị bạn ơi
@phamphong2709 thế cái này là tính năng của máy rồi
@Heo Sữaa Tính năng gì có vẻ hot vậy ?
Mobifone cùi bắp về 4G nhất trong 3 nha mang
@johnny dũng Mình chuyển về 3G luôn vẫn thế, chứ để 4G sóng còn yếu hơn
Bạn up lên ios mới nhất xem khắc phục được không nhe
Có thể nơi bạn ở sóng 3G quá yếu nên hay bị rớt sóng.
@phamphong2709 Esim cho data còn sim VL làm sim chinh nghe gọi và tắt hẳn 3G. Esim mình vẫn có thể nghe gọi nhưng là phụ.
@Jamesbond Nhưng ý esim của bác là dùng nhà mạng nào ấy
@phamphong2709 Mình dùng cả hai Vina và Viettel đổi qua đổi lại vì cả hai đều free data. Vina dùng nhiều hơn vì cho 2gb/ngày còn viettel 3gb/tháng và gọi phí rẻ.
@Jamesbond Ah, 2 mạng này hiện tại sóng sánh mình thấy tốt nhất rồi
Đổi sim 4G đi
cập nhật ios mới đi bạn
@vn_ninja Mình đang ios mới nhất
@phamphong2709 dậy có khả năng là do sóng mạng mobi, mình đang xài esim viettel với sim vina, cũng có lúc sóng yếu chứ chưa bao giờ tắt sóng như bạn
@vn_ninja Có thể như vậy, như trc đó mình dùng 7+ cũng dùng Mobi nhưng k có tình trạng như vậy, mình nghĩ do 2 sim vật lý
@phamphong2709 Bồ mình cũng xài 2 sim vật lý mobi với viettel cũng đâu nghe nó nói gì. Bây giờ bạn ra mobi, kêu đổi qua sim 4g để nó đổi cho bạn cái sim khác thử coi có ăn ko?
@vn_ninja Uhm, để mình làm thử. Tại sim của mình cũng là 4G rồi
mobi bây giờ sóng sánh kém lắm bác ơi, bác thử update ios mới nhất, ra đổi phôi sim sang 4g xem sao bác.
@Lexuancuong95 Sim mình là phôi 4G nhưng do Mobi 4G kém nên mình chuyển dữ liệu về 3G
Mobi mạng đó mạng nhện mà xài gì nghe gọi sóng ko ổn định nói gì 4G tp hcm
@johnny dũng Hồi trc ai cũng nói Mobi tại HCM là tốt nhất nhiều ng dùng nhất mình thấy cũng đúng nhưng hiện tại mình thấy nó cùi nhất
Do ios đấy
factory reset, + đổi sim mới, nếu vẫn bị thì đi bh thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019