Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có cao nhân nào giúp e lỗi 43 PC k nhận card màn hình đc k ạ. e đã thử nhiều cách trên mạng mà...

Buihoangphi
14/4/2018 5:50Phản hồi: 45
Có cao nhân nào giúp e lỗi 43 PC k nhận card màn hình đc k ạ. e đã thử nhiều cách trên mạng mà...
Mình xài Dell 5470, cài lại win, driver nhiều lần vẫn không được. Cuối cùng đem đi vệ sinh thì nhận được. Bạn thử xem.
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongbk99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài Dell 5470, cài lại win, driver nhiều lần vẫn không được. Cuối cùng đem đi vệ sinh thì nhận được. Bạn thử xem.
Buihoangphi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongbk99 Ok cảm ơn ban
Cái này là do lỗi driver không hoạt động (file driver bị lỗi hoặc không tương thích Windows) chứ không phải là máy chưa nhận. Bạn cần gỡ sạch sẽ driver bản bị lỗi ra (gỡ bằng lệnh cmd là biện pháp cuối cùng mới triệt để ). Bạn cần thì nhắn tin riêng với mình rồi mình xem giúp.
Buihoangphi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngô Tùng Dương Bác ơi, xác nhận theo dõi hộ mình cái. tối nay bác có rảnh k teamview sửa hộ mình cái ạ
@Ngô Tùng Dương bác ơi bác có onl
không giúp em với con lap
em đang bị lỗi 43 này a
@Ngô Tùng Dương Alo tui có main x79 vga rx570 bác sửa giúp lổi 43 đc ko ạ tks bác gà mờ ko rành
@Truongdat01 1. Cập nhật BIOS. Hãy chắc chắn rằng các driver hệ thống (chipset, IRST, intel management engine interface...) đã được cài đầy đủ và chuẩn từ trang chủ của x79
2. Tải sẵn driver VGA mới nhất về từ trang chủ AMD
3. Vào Device Manager xóa VGA RX đi, nhớ tích tùy chọn Delete the driver software
3. Ngắt mạng và Khởi động lại máy. Vào Device manager nếu thấy VGA RX thì tiếp tục xóa
4. Khởi động lại máy và vào Device manager, nếu thấy không còn VGA RX thì tiến hành cài bản driver mới nhất đã tải từ trước (nếu vẫn còn thì gỡ ra và cài, không cần khởi động lại máy)
5. Vẫn không được thì khả năng cần cài lại win, một bản cài đặt chuẩn tải từ Microsoft, hoặc là cài 1 bản win 10 song song trên chính máy để kiểm tra, thử nghiệm.
Đã khắc phục xong. Giải pháp cho những ai có thể mắc phải là cập nhật hoặc chạy lại BIOS (hết sức cẩn thận), cập nhật driver (sau khi xóa triệt để cái cũ gồm VGA và Audio đi kèm bộ NVIDIA). 😃
@hungksbm Mình trả lời hơi muộn. Nếu bạn vẫn bị thì mình khuyên nên tải 1 bản Windows 10 khác song song trên chính máy của bạn rồi cài driver chuẩn từ hãng để xác định xem vấn đề nằm ở thành phần driver nào và có phải do Windows không. Bí quá thì nhắn riêng cho mình, nếu có thể thì mai (26/4/2020) mình có thể giúp.
@Ngô Tùng Dương anh ới em card màn hình của em nó ko nhận vram cài driver xóa đi cài lại cũng ko đc mong ah giúp em ạ
@HuyTrương22 Máy bạn laptop hay máy bàn? Nếu là máy bàn thì tìm trang hỗ trợ driver của hãng rồi tải tất cả driver, trong đó có chipset nhé. Sau đó mới cài Nvidia.
@Ngô Tùng Dương Bác còn sống thì cứu tôi với
update HDH để nó update driver
Buihoangphi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phạm Xuân Diệu Mình đã cập nhật toàn bộ trong phần update rồi. Cài đủ các bản vẫn k đc
máy bạn hiệu gì? card này là theo máy hay bạn mua rời gắn vào? bạn đã cài đúng drive chưa?
Buihoangphi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daot096 Mình dừng đc 2 nằm rồi. Lôic này bị 1 lần rồi. Lần trước mình chỉ cần xoá bản cài rồi lên trang chủ dell tải bản của driver là hết. Nhưng giờ tải về cài vẫn k đc
@Buihoangphi cái này khó à. cài hết phần driver rồi mà không được thì thua rồi
Buihoangphi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daot096 Giờ k biết làm sao đây
@Buihoangphi cài lại win và bắt đầu lại từ đầu
Thử tải Driver trên trang chủ của Nvidia xem có còn lỗi không
Buihoangphi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lone hero mình đã tải rất nhiều bản từ mới nhất đến cũ nhưngcài vẫn báo lỗi. k hiểu bị cái gì
Misha9x
TÍCH CỰC
6 năm
troubleshoot driver trong mục control panel
tendangky
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khả năng con Card màn hình của bạn chỉ đáp ứng được hệ điều hành win 7 64bit hoặc 8.1 64bit.
mình cài 1803 bị 43 ngay intel 620. recover 1709 thì ổn. nvidia thường uninstall cài ok. win 10 dạo này khởi động chậm hơn. Chuột có lúc đứng
Hoangdung345
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do win 10 bản cập nhật 1803 bị lỗi hoặc do diver của laptop, main chưa cập nhật được mình cũng phải restore về bản cũ hơn
E coa vga msi rx570 main x79 bị như thế cai nhân nào giúp e với ạ....
card em đang bị vậy cài tất cả driver xóa đi cài lại mà hk đc mog ah giúp em với ạ
@HuyTrương22 gắm chưa sát . tháo ra chà chân cho sạch rồi gắm lại .

windows thâ´y co´ ga´m card rô`i mo´i cho nhâ?n ca`i drvier du´ng cu?a card
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ em làm rồi mà vẫn không được ạ cài đi cài lại cũng không được em cài lại windows lun cũng không được anh giúp em với ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019