có chút thắc mắc về pin 6s plus

thichghp
10/7/2016 12:1Phản hồi: 50
Trong qua trình sử dụng mình thấy trong 50% đầu pin on được 5h nhưng 50% sau thường chỉ được 1/2 ( khoảng 2h30 ).Có ai cũng như mình không nhỉ?Máy mới mua được gần nửa tháng ạ.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chụp cái ảnh sử dụng pin xem sao bạn. Dòng Plus pin trâu mà.
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đây bác
binhking9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thichghp mình dùng cũng thế thôi. Bác làm quả sặc nhanh nữa tha hồ
Pin vạy OK rồi. Plus mà mở tiết kiệm pin chi.
@makimso Đừng nhầm. Cách tính tg sử dụng của iDevice bao ngồm cả việc chạy ngầm lẫn onscreen.
Không cần thiết phải sạc thêm,nghe nhạc và YouTube khi tắt màn pin 5s vẫn được nhiu đây.
Onscreen thì tuỳ nhiều yếu tố bên ngoài quyết định nữa.

IMG_1386.PNG IMG_1387.PNG
makimso
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact xài đó giờ 6s plus, 7 plus đập hộp ko chơi game chỉ vào web xem báo chưa bao h qua 10h máy bạn siêu nhân rồi good 😃
binhking9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact Vãi ios mấy vậy bác
@binhking9x 1002.
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
6s Plus của mình thường cắm sạc lúc pin còn 10 - 15%, khi đó thời gian sử dụng được khoảng 9 tiếng, mình không chơi game chỉ vào face, đọc báo, web, ứng dụng online, nghe gọi, tin nhắn, máy ảnh. Từ khi mua về toàn dùng sạc ipad 2,4A sạc cho nhanh 😁
@jimmingo Xài vậy pin cầm lâu,bền và mát máy. S Plus 10% sạc thường củng 4 tiếng.
binhking9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jimmingo Bác dùng lâu chưa đến giờ pin còn ổn ko bác. Mà cho e hỏi bác sặc của ipad mất bao lâu đầy
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào biết nguyên nhân của cái Recently Deleted Apps không ạ...tks all
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
@thichghp cái đó là "ứng dụng đã xoá gần đây"
@@ 1 ngày dùng điện thoại được 10h thì làm vào lúc nào>.<
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
mới hôm qua test thử về 1% xem ra làm sao ạ.
Mình cũng đang dùng 6s+ AT&T xách tay về, sạc từ đêm, sáng dùng cả ngày (3G, wifi không bao giờ tắt), điện thoại, email, apps,..) đến tối 11h đi ngủ vẫn còn khoảng 20% pin
vungocduy90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kinh thật, em dùng 6+ thế nào mà chỉ đc tầm 6-7h on screen thôi, k biết nên làm như nào? Em đi hỏi thì thấy mọi ng cũng nói là 7h là ok, check mấy bài báo review thì nói on screen hỗn hợp thì đc 7h thôi
Pin vậy được không mấy bác 6s+
thichghp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cuong0499 Ổn đó bác
binhking9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuong0499 Vl bác e chưa bh dùng dc như thế 7h thì máy e còn tầm 10% pin
tuanlua307
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin như này đc k các bác? E mới 6s+ nên k rõ
hugo008
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanlua307 Tốt đó bạn đúng chuẩn
các bạn cho mình hỏi chút, mình xài ip6s+. mình chụp ảnh bằng flash từ 10-12 tấm ảnh thì pin giảm đi 1%, như vậy có phải pin mau giảm k hay là bình thường ?
anhkhoa0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Pin quá khủng khiếp , đây dùng cả 6s plus và 7plus hàng fpt mà cũng nhiều lắm là 6 - 7 tiếng. Chắc của mình pin hàng lô.
huuthanh767
ĐẠI BÀNG
7 năm
6-7 tiếng vậy là tương đối rồi => do cái ios 10 chưa ổn định nữa nên pin nó hao cũng ko có gì lạ!Như đợt ios 9 lúc mới ra pin nó cũng tuột như ios 10 bây h đó thôi!
quan89tn
TÍCH CỰC
7 năm
Tính pin sau khi sạc đầy nhé... k chơi sạc chưa đầy đã rút rồi cộng dồn thì xài mấy chục tiếng cũng đc
hoang356
ĐẠI BÀNG
7 năm
E dùng 6plus hai hôm sạc một lần. Mỗi lần sạc pin còn 30%-6h onscreen
makimso
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cứ xuống 30% hay 20% sac tam 1h rút ra xài rồi sạc tiếp bảo đảm 20h cũng đc! Xàm vl 😃
@makimso IMG_2516.PNG
binhking9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact Làm dc mà bạn.
binhking9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@makimso Em dùng củ sạch nhanh 5v-2a của titan nếu cắm tạm 1h từ 20% pin thì rút ra lên cmn 80% rồi bác =))
@binhking9x Làm được,nhưng đó là quá trình cộng dồn,nếu sạc không đủ 100.
Nó có báo trình trạng với dòng chú thích bên dưới mà. Xưa giờ mình toàn sạc 100 thôi.
anhkhoa0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sạc từ 90% thì bộ đếm mới về không , còn sạc nhồi kiểu kia thì dùng 13 , 14 tiếng là bình thường 😃
@anhkhoa0412 Khi đó gọi là pin báo ảo. Vì nó sẽ có dòng chú thích bên dưới.
anhkhoa0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tommyact Có khác gì không bạn.
anhkhoa0412
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ok , nó có báo dòng cuối thật.
@anhkhoa0412 Khác đó ông. Cách tính tg sd của iPhone thực dụng mà. Thường tối khó ngủ,mở mưa trên YouTube lên,tắt màn hình nghe đến sáng là tg sd nó vọt lên ngay. Onscreen thi chừng 7 tiếng là sạch pin.
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
7 năm
@tommyact Bật màn hình liên tục dc 7 tiếng đúng ko bác
@vphuc1610 Ukm. Có nghĩa là thao tác, lướt web... Wifi nhe,game đồ hoạ,3G thì không biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019