Có con cái, không nhiều thời gian chơi game, có khi Steam Deck là lựa chọn tốt nhất

P.W
21/2/2024 10:21Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích cái máy nào có thể cho con cái chơi chung cho nó vui , kho game kiểu như mình thuê bao rồi thích gì chơi thôi khỏi mua nữa chứ tính mấy đứa con nít nó chơi dc 2 bửa nó chán rồi mua game của con switch má ới tốn tiền quá mà ko hiệu quả
@biahoi5ngan mình cho nó chơi đủ thể loại bạn ơi , cái gì chơi dc chơi tất đá banh đi dạo cầu lông bơi lội ì xèo chơi luôn máy chơi game này nọ đủ hết , nói chung là trước mình ko có trãi nghiệm gì giờ là nó có đủ hết tất nhiên trong khả năng tài chính . làm vậy nó thoải mái ko hề đòi hỏi nhất định phải chơi game điện tử đâu tập cho nó biết lựa chọn và chơi vừa phải . thấy nó vẫn đang vui và đúng ý mình .
@jindowing Mình thì sưu tập rồi đó nhưng nó mới tập chơi chưa định hình dc mình muốn nó chơi đủ loại nào thích thì mua ko vội .
@traisaigon Thật ra bác nên tự định hướng cho cháu nó sẽ tốt hơn, mấy game gia đình chơi nhiều người để 2 cha con chơi thì cứ dòng game chính của nin mà táng thôi. Để nó tự thích thì nhiều khi sa đoạ vào nhiều game k tốt.
Với nên tập cho nó chơi có tính kiên trì, khi có quá nhiều sự lựa chọn sẽ làm nó phân tâm đến ngay cả bản thân mình là người lớn cũng thế tải cho lắm cũng chơi đc chút lại bỏ, như hồi bé nhà chỉ có vài băng game 4 nút chơi tới chơi lui nhưng được cái nhờ vậy mình kiên trì hơn khi chơi dù có thua nhiều lần
@jindowing ah ok bác
Mình thì vẫn tối rảnh chơi tí Zelda rồi ngủ, game quá hay, cốt truyện xuất sắc, giá trị chơi lại cao, map thì rộng khủng hoảng
@quytocdo_tl mình mà cầm máy game chơi là thằng nhỏ mò lại coi (không chỉ máy game, kể cả điện thoại cũng vậy). Nên tối mình nằm với nó là mình không cầm điện thoại, hay máy game, vì chỉ cần có gì phát sáng, màn hình, âm thanh là nó sẽ coi và nó không ngủ.
Chỉ khi nó ngủ thì cũng 9g tối (có khi 10 - 11 giờ) mình cầm tới máy game, chỉ chơi 30 phút thôi, (30 phút vào zelda dạo tí là có làm được gì đâu). 30 phút chơi Mario, hay Kirby thôi
Mình cũng phải ngủ để sáng dậy sớm.
saketv
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@BLACKBERRY__7290 giống mình, mà mình 10-11h dậy chơi đến 12-1h đi ngủ =))
@BLACKBERRY__7290 Con bác chắc cũng ngủ trễ , chứ con mình 9h40 là ẻm khò khò rồi, xong ra phòng khách chơi hoặc nằm kế bên có chơi cũng ko ảnh hưởng gì. Chơi tầm tiếng rồi ngủ là khỏe. Còn chơi bác cứ đeo tai nghe vào + ngồi quay hướng nào ít bị ảnh hưởng con là ok thôi. Hồi trước còn cày AA chứ giờ thua....
Có con cái, tốt nhất là không chơi game, nếu không làm ra tiền từ game!
thegate
TÍCH CỰC
2 tháng
@Illusion88888 Lúc nó bé tí còn đỡ, lúc lớn chút là: Tại sao bố cứ ôm máy mà không chơi với con? hoặc con cũng muốn chơi....
@thegate Mình cũng có suy nghĩ giống bạn, thật sự mình nên làm tấm gương cho con thì mới dạy dỗ con đươc. Nếu ai hay hơn thì mình bái phục!
Có con gòi thì game chi nữa,chơi chim chơi đồ cổ chơi bonsai cho thư thái..zô game gặp mấy ông cháu 2k nó nói lấc cấc lại cọc thêm
@Nguyen Manh Tran Nhất là liên quân. Ngồi chửi nhau với mấy đứa nhỏ thì mình thấy thật không ra gì,
qiangli
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Vừa bán Steam deck xong, nghĩ cũng tiếc nhưng ít thời gian chơi quá 😔
xanyo
TÍCH CỰC
2 tháng
nói cho đúng thì khi có gia đình con cái, ai rồi cũng chơi game bằng youtube thôi
lordzedo
TÍCH CỰC
2 tháng
Mấy con handheld PC này chơi được cả giả lập PS3, Xbox 360 luôn, tiện thật. Lên mạng xem tụi nó chơi mấy trò Silent Hill Downpour, Resistance boằng con Rog Ally mượt vù vù thấy cũng ham..😁
lzm
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có thời gian để vào TinhTe đọc với comment như này là may lắm rồi, thời gian đâu mà game nữa
duong_ks
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Có con thì bỏ game là lựa chọn tốt nhất 😁
saketv
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@duong_ks chơi game cùng con mới là lựa chọn tốt nhất nha =)
Toàn là lý thuyết ko thôi. Còn 1 vấn đề nữa là Pin nó sẽ hao mòn nữa chứ đâu có dc 2 - 3 tiếng hoài. 2 là thời gian sạc nữa Chơi 1 tý lại phải cắm sạc nên khi nào mà dc 7-8 tiếng thì mới Mua ^^!
@tuanokvt chơi tầm 2-3 tiếng là nhiều khi có con rồi. có khi chỉ chơi nhanh đc 1 tiếng xong cắm sạc để đấy làm việc khác là xong mà
@21stAugust Nói như Ông thì chỉ ai có con mới mua thôi Ah. ^^! Ko biết các Ông sao chứ Con tôi từ lúc đẻ tới hết 3 tuổi thì đừng mong có time mà đụng vào 3 cái này. ^^!
nói chung là giới thiệu về cái steam deck và ngốn thời gian vào nó.
công nhận có con rồi ngồi PC là 1 điều xa xỉ. mình cũng sắm win max + egpu để nằm giường vừa trông con vưa chơi game 1 ít buổi tối trước khi đi ngủ
saketv
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Cài thêm Yuzu giả lập chơi game nintendo switch cũng ngon mượt ko kém. Nếu ai thuần chơi game switch thì làm con switch oled vẫn là chân ái. Gọn nhẹ và thời gian chơi lâu.

Ai muốn vừa chơi game switch, các loại giả lập khác vừa chơi được game PC: GTA V, Dota 2, Resident, God Of war... mà ko có trên switch thì Steam Deck Oled cũng là 1 lựa chọn ko tồi 😁.
-DN-
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cồng kềnh vl
cần lắm 1 con handheld chơi 1080p, medium setting game AAA trụ dc 4 tiếng, độ sáng 50%, đeo tai nghe. Please, đơn giản vậy ko hãng nào làm dc sao 😔 chơi gì có 1h30 hẻo mẹ r , kè kè cục sạc theo bực qúa
@(っ.❛ ᴗ ❛.)っ cả giới game thủ chờ bác làm đấy, bác sản xuất được như thế thì ae game thủ toàn thế giới ủng hộ rồi
Có con thì ở nhà chăm con rồi sắm ps5 chứ cái này nóng , bất tiện, và màn hình k lớn , nặng
ae còn time chơi game được cũng tài thật haha
Chơi Nitendo Switch cũng là 1 lựa chọn nếu bạn là fan của tựa game pokemon
TheHardGuy
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Tới hiện tại khi có rất nhiều máy ra như legion, ally, claw... thì steamdeck vẫn là ổn nhất vì cảm giác cầm nó chơi đúng nghĩa handheld thật sự, chủ yếu do cái game mode khởi động lên là chọn game chơi dc liền.

Còn về thiết kế thì steamdeck vẫn là hài hoà, tinh tế và đẹp nhất (dĩ nhiên điểm này là cảm nhận cá nhân thôi)
Nhưng chơi game trên pc truyền thống sẽ giúp mình bớt tốn thời gian cho game hơn, mình tuy chưa lập gđ nhưng công việc cty và cửa hàng riêng cũng tốn hết sạch quỹ tgian 1 ngày, vậy nên mình đã bỏ hết game mobile và k dùng các thiết bị pc handheld.
Chỉ chơi pc truyền thống bắt buộc mình phải thật sự rảnh mới ngồi chơi được, chơi xong là tắt game đứng dậy chứ cầm mấy con handheld lại thành cái thói cứ rảnh lúc nào là nghịch ngợm lúc ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019