Có đến 59% anh em Tinh tế đang dùng cục sạc của bên thứ ba

Mikeknowsme
6/1/2021 2:53Phản hồi: 209
Có đến 59% anh em Tinh tế đang dùng cục sạc của bên thứ ba
Sau bài hỏi thăm dò anh em Tinh tế đang sạc thiết bị bằng cục sạc của hãng (theo hộp) hay cục sạc của bên thứ ba làm. Thì hôm nay mình xem lại kết quả khảo sát thì có đến hơn 1400 lượt chọn khảo sát, trong đó khoảng 835 phiếu chọn vào “Đang dùng cục sạc của bên thứ ba” tương đương với 59%, và 579 phiếu chọn vào “Đang dùng cục sạc của hãng (theo hộp)” tương đương với 40.9%.
Như vậy có thể thấy đa phần anh em tham gia khảo sát trên Tinh tế đều đã và đang dùng cục sạc của bên thứ ba. Mình cũng đọc được lý do mà anh em đang dùng sạc bên thứ ba bởi vì nó đa dạng hơn, tiện dụng hơn, nhiều cổng và sạc nhanh, giá rẻ,…

Như vậy qua khảo sát này thì mình sẵn nói đến vấn đề bỏ sạc mà các hãng smartphone đang dùng, nếu chỉ đối với anh em Tinh tế thì thật sự anh em có cần đến cục sạc trong hộp máy không khi anh em đều ưa dùng sạc bên thứ ba hơn?

Bản thân mình thì đang xài rất nhiều cục sạc, theo hãng cũng có mà bên thứ ba như Anker, Aukey, Xiaomi, ZMI, Belkin, vân vân… cũng có cả. Và mình từng chia sẻ một bài chia sẻ về việc Apple bỏ sạc là sẽ gây phiền hà cho mọi người, anh em có thể xem lại tại ĐÂY.
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do cục sạc theo máy ko đủ cổng vs công suất nên đổi thoi
@tungldbt Câu cuối điếm thúi ghê
Cười vô mặt
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
@Ngothien123 k để ý có bình chọn này nên k bình chọn, nếu k thì có thêm 1 phiếu cho củ sạc bên thứ 3 rồi. Củ sạc bên thứ 3 thì ngoài yếu tố như bạn nói còn thêm tiện ích là nhiều cổng sạc, có thế sạc cho nhiều thiết bị 1 lúc, sạc đc nhiều thiết bị gấp 2-4 lần, thời gian sạc cũng nhanh hơn chút, gọn gàng hơn nhiều, mình mua củ sạc bên thứ 3 cũng vì cái này chứ k phải sạc theo máy, còn sạc nhanh hay chậm mình k quan tâm lắm, hết thì sạc, đầy hoặc khi nào cần dùng thì rút sạc, cách dùng chỉ đơn giản thế thôi
id@wn...
TÍCH CỰC
3 năm
@tungldbt Nó xả hết rồi phải ko bạn.
@Delicate14 Sạc nhanh là yếu tố quyết định đấy nếu a công việc ko cố định một chổ sạc iphone 5w là khóc luôn nó chưa lên pin
Vậy chắc N thuộc 41% còn lại 😆
@Black Mamba Mình vẫn xài chính hãng
@Rubi Lee
Yêu quá
@Black Mamba Đơn giản là cục sạc kèm theo với mình là đủ rồi 😆 khỏi cần mua thêm :v
duyvua
TÍCH CỰC
3 năm
@Black Mamba Mình xài Android, nó toàn cho sạc nhanh thì chả có lí do gì xài bên thứ 3 cả :v
Cái gì miễn phí của hãng thì xài chứ mod 😆😆😆
NUCErr
TÍCH CỰC
3 năm
@NghiepTranVINA Chắc tại cục sạc 5W thôi chứ 10,15,18 hay cao hơn thì cũng dùng tốt,
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@NghiepTranVINA Sạc thì của hãng chứ riêng cáp thì vẫn thích dây đa năng hơn 😁
YoBak
TÍCH CỰC
3 năm
@khoa318 Hồi xưa cùng thích dây đa năng mà nhanh hỏng quá, giờ dùng android với các thiết bị ngoại vi TypeC hết rồi nên cũng chỉ xài mỗi cọng C 😃
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@YoBak Do mình còn kẹt 1 con máy dùng sạc micro nên chưa thoát được 😁
Mình giờ cũng chẳng bik đang sạc của bên nào 🤣🤣🤣
@NDC9057 Mình về phe sạc không dây không nhanh không chậm được cái tiện dùng

https://shopee.vn/Đế-sạc-nhanh-không-dây-Iphone-12-Series-Iphone-11-Series-chính-hãng-Baseus-–-Sạc-không-dây-cho-Iphone-i.65843654.9805225493
Shopee Việt Nam | Mua và Bán Trên Ứng Dụng Di Động Hoặc Website
shopee.vn
@10JQK Cái này dây cắm đi kèm luôn à bạn. Đầu USB-C à?
@10JQK Công suất 10w chậm quá. Mih xài cái 15w mà còn thấy chậm vì ko dây nó bị hao so với có dây.
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Mình xài củ sạc của ipad sạc cho đt 😆 12w cũng kh nhanh nhưng cũng kh quá chậm. Do nhu cầu vẫn chưa cần mua thêm sạc bên ngoài ^^. Sợi dây C to lightning trong hộp của 12pro vẫn chưa dùng haha
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@vietanhnb1993 Mình có củ sạc 12w của ipad mà bạn, củ đó dây lightning mà 😆 mình có dư 2 bộ sạc ipad 12w nên lấy sạc cho 12pro thôi nên kh có mua thêm củ 20w dùng type C. Vì mình thấy 12w cũng đủ dùng rồi
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@vietanhnb1993 Mấy thiết bị apple giờ cứ type C rồi lightning lộn xộn quá bác nhể t cũng kh thích lắm
@POL_279 Ipad của bác thế hệ nào mà cáp lightning thế. Của em ipad pro 2018 lại cáp type C. Rồi con 12 thì lại lightning. Trước dùng note9 thì chỉ cần 1 sạc là được
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@vietanhnb1993 Tôi xài mini 5 với con pro2020 á bác
Nói chứ cục sạc Iphone còn đỡ , dây sạc iphone như clq.
bomy
CAO CẤP
3 năm
@max-20091 chắc do bác xài phá quá chứ xài cẩn thận tí thì cũng đâu đến nỗi, mấy sợi dây rin theo máy từ thời 5 5s giờ cắm vẫn xài ổn mà, chỉ có dây trắng bên ngooài thì vàng khè cả rồi, kiếm mấy sợi bọc bên ngoài về xoắn vào thì lại vi vu
5s trở về trc đa phần xài PVC khó đứt hơn nhiều chứ ko phải cái vật liệu "thân thiện với môi trường" gì đấy mà xài 2 tháng đứt cmn 😃
@Cường DK Em ít dùng cáp iphone nên không để ý. Thấy mẹ với em gái phải đổi mấy đời cáp rồi. Sau mua cho mẹ cáp 59k khuyến mại dùng 2 năm chưa hỏng nữa. Chả hiểu mấy ông khen cáp bọn A dùng chắc nâng như nâng trứng luôn quá
Cáp sạc của 2 thiết bị cùng thời (2010 2011 thì phải) của hãng A và hãng S. Ai bảo cáp bọn A bền thì em chịu luôn
bomy
CAO CẤP
3 năm
Ngay từ thời 5s đã mua thêm cục aukey t2 sạc cho 2 máy ip rồi. 1 cục đó xài đến mấy đời ip sau đến giờ gần 4 5 năm gì đó rồi vẫn đnag sạc bằng cục đó cho 11 với xsm
@bomy Aukey thời mới nổi sản phẩm rất bền, nhưng hiện nay thì không còn tốt như xưa nữa
bomy
CAO CẤP
3 năm
@Khoa Monster lâu lắm rồi ko mua thêm sạc mới nên cũng ko biết chất lượng ra sao nữa bạn, mà thấy hàng anker aukey mua trước giờ bền lắm, chưa hư hỏng hay ko nhận sạc cái nào luôn
xưa nay toàn dùng sạc chính hãng apple , nhưng năm nay nó méo cho cục sạc nên chuyển qua dùng anker 😁 , năm sau nó k cho cáp nữa thì chuyển qua cáp anker luôn
Cười vô mặt
Ko tham gia khảo sát nhưng có chia sẻ rất rõ ràng ngay page 1 của topic kia 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Screen Shot 2021-01-07 at 06.05.34.jpg
Không thể đánh đồng việc dùng sạc bên thứ 3 và bỏ sạc với nhau được 😔
nufcvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuangsna Nhưng bây h đã thành xu hướng rồi!
@alibaba12341 Toàn cừu chọn và cừu làm ra bài này mà
@alibaba12341 sạc apple cùi thật, mấy cục theo máy bên android ngon phết cơ mà nhiều cổng thì ngon
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuangsna Toàn mấy ông mua máy xách tay thì lấy đâu ra sạc theo máy 😂
Chuẩn
Tinhte toàn xài IP mà cục sạc theo máy IP thế kia thì hỏi sao mà chả mua sạc ngoài.
tbdat11
CAO CẤP
3 năm
@Khoa Monster Chuẩn cmnl. Chứ chúng tôi xài cái điện thoại có 3-4tr đã kèm cái củ sạc 18W chứ có phải cái củ sạc 5W đâu mà cần phải đổi.

Nói chung có kết quả này vì cái Tinh Tế này là của các fan ruột Apple. Apple cho gì thì xài nấy, không xài được thì phải đi mua ngoài thôi, chứ cũng chả dám ý kiến gì.
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoa Monster Cái nữa là toàn dùng iphone xách tay thì làm gì có sạc
Newkhoavu
ĐẠI BÀNG
3 năm
thế ý kiến với apple bằng cách nào, ngoài cách tẩy chay không sài. Mà sp của apple đang là cần câu cơm của nhiều mem tinhtuong. Bạn nào rành tiếng Anh bắn cái mail cho apple doạ dân VN tẩy chay sp vì ko có cục sạc xem có ăn thua gì không? chửi ông Hiệp thờ iphone nhưng thờ iphone mà kiếm cơm được như ổng thì cũng lắm thằng theo. Biết đâu iphone sau này lại là tổ nghiệp của tinhte.
@Newkhoavu Não táo và kiếm tiền là 2 chuyện khác nhau hoàn toàn. Tôi xài nhiều sp của apple nhưng thấy mấy thằng isheep cũng ko ưa nổi, đưa táo lên đầu đội, thứ ngu ngục 😆
Newkhoavu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK nó gì táo cho nó xa xôi, táo còn có cơ hội sài hay không sài, còn ở cái xứ này nhiều thứ quan trọng hơn người ta cho gì thì dùng nấy chứ có dám ẳng lên đâu. hổ báo trên mạng thì giỏi lên phường thì như con cún. từ não đến hành động nó xa lắm bạn ah!
tokudaa
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đúng ra là 69%
vicbell
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng dùng cục sạc bên thứ 3-4 luôn
madara86
ĐẠI BÀNG
3 năm
41% còn lại ko biết mình dùng sạc zin hay lô
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@madara86 Người ta dùng oppo, vivo, HW, 1+ thì sao
Hãng m dùng ko mua được sạc 100% tương đương của bên thứ 3
E200
Trứng
3 năm
Sạc này tương đường mà bác sạc bằng cổng C của nó còn nhanh hơn ý chứ.
Đầu ra Type C: DC 5V/3A, 19V/3A, 12V/2.5A, 15V/2A, 20V/1.5A

https://shopee.vn/Củ-sạc-nhanh-Iphone-12-Pro-Max-2-cổng-Type-C-và-USB-Speed-Dual-Quick-Charger-30W-–-Củ-sạc-Iphone-12-Pro-Max-i.65843654.4763261982
Tui phe nào thì nhìn hình ae tự biết rồi nhé 😆
@lucifervnn Củ sạc laptop Asus dị vãi !!!!
@Shine.shin mấy năm rồi chả bị như bác nói...
@lucifervnn đúng kinh điển luôn á, cái củ sạc đời đầu mình dùng Iphone, giờ vẫn còn 3 củ 5W, 2 vuông và 1 dẹt vẫn dùng ngon nhưng cất tủ hết rồi vì nó k đủ đáp ứng nữa
@RF Hiến Nguyễn mình dùng để sạc wa đêm là chính ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019