Có đến 80% iPhone đã cập nhật lên iOS 14, còn iPad thì 70%
Mikeknowsme
2 thángBình luận: 89
Có đến 80% iPhone đã cập nhật lên iOS 14, còn iPad thì 70%
Đây là thống kê được Apple chia sẻ, có tới 80% tổng số iPhone trên toàn thế giới đã được cập nhật lên iOS 14 và trong đó là 86% iPhone cũ được ra mắt trong vòng 4 năm trở lại đây đều đã lên iOS 14.

Tương tự như vậy đối với iPadOS, có đến 70% thiết bị iPad cập nhật lên iPadOS 14 và 84% iPad ra mắt trong vòng 4 năm trở lại đây cũng đã cập nhật theo.

Trong đó với iOS 13 cũ thì tổng số iPhone hiện tại chỉ chiếm khoảng 12% còn ở lại với bản cũ, và chỉ 2% với bản iOS trước đó nữa.

Theo MacRumors
aws
TÍCH CỰC
2 tháng
Tỉ lệ cập nhật iOS mới rất cao chứng tỏ iPhone bao mượt 4-5 năm
@p700i Hô hô hô
@Bach.Ken Đúng rồi. Mình có cái 5s chậm thôi nhưng vẫn mượt
@dangkhoa_2808 mình chả hiểu định nghĩa mượt là gì nữa, là vuốt nó không khựg nhưng load lâu thêm mấy giây hả bạn @@, mình chỉ biết một điều con 6s plus mình lên ios càng cao càng thấy nó giựt giựt và load lâu hơn
Zephys
TÍCH CỰC
1 tháng
@aws Nói điêu, xài ios trong năm nay là tệ nhất của tôi trong 8 năm dùng ip
Apple mà cho xuống nữa thì ngon 😆
@ViệtCộng07 chịu khó lưu blob, SEP + baseband tương thích thì futurerestore xuống dc. mình chuẩn bị up 13.5 lên 14.3 đây, dù 14.3 đã khoá sign
@minhtymeo
Cười vô mặt
Bao mượt.
Con Ip6 nó lag như thằng nghiện chứ bao mượt gì ? Tim đâu có chê tiền. Hắn kiếm nhiều tiền bao trai và son , váy nữa chứ. Tui cũng đang dùng Ip11 pro max và Note 20 Ultra và cả Ip12 bờ rồ mắc nữa nhưng mà của thằng........ hàng xóm cho nên chả cần nịnh nọt thằng nào. Hahahahahahah
@pond1597 iPhone 6 thì có liên quan gì đến bài này trời.
apple không khóa sign nữa mới ngon 😁
Matevol
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Nội lý do này thôi đủ thuyết phục người dùng xài aiPhone rồi 👍
Cjnemax
TÍCH CỰC
2 tháng
@Sr_9x tắt auto update thì nó chuyển qua hỏi? Hỏi quài, nó hỏi quài tới quạo luôn nè
Cjnemax
TÍCH CỰC
2 tháng
@abtranbn mình vẫn quyết tâm k lên 😆 xài 2 cái iphone nó hỏi 2 năm rồi vẫn kiên quyết không là k =)))
APK. đấy Iphone chạy được không ? Còn IPA đối với Android thì nó xơi cũng............hem được luôn. hahahahahahah
@abtranbn Update nhiều là dở là lỗi mới vá. Cái nào không update mới hay mới ổn định. VF như Ip3 và galaxy s1 là 2 đời máy đại diện cho 2 hãng . Nó tốt nhất ổn định nhứt vì mấy năm nay có gì đâu mà úp đét. Hahahahahahah
App Store vẫn lỗi vặt, từ beta tới giờ vẫn không fix
nói chứ ap cứ để hieu năng cao mãi . biết đến khi nào có cớ đổi đt
Vẫn nằm ở 20% ăn chay
@dangkhoa_2808
Cười vô mặt
@voldemot Cứ tự hỏi lên để làm gì, có cần không.. mình đâu có lý do gì mà phải lên và khám phá vọc vạch đâu, mua về nó lên đúng 1 nấc vì nó tự lên rồi thôi. Nhiều bạn lên rồi ngồi mày mò khám phá, rồi canh pin thâu đêm suốt sáng...vậy mới khổ chứ 😅 Khi nào có lý do bắt buộc phải lên là lên thôi
@Nicotine Caffeine tôi cũng như bác.
@Nicotine Caffeine đang ở chỗ nào ở im chỗ đó .
13.7 thì ngon hơn.
htux
TÍCH CỰC
2 tháng
mình xài iP6 từ 2014 tới tận 2019 mới đổi lên 8, mà mỗi năm upgrade iOS đều đều
iOS cứ có bản GM là mình lên 😁
@vn_ninja mình lên từ beta :D
Ntuanh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mình vẫn nguyên bản như ngày đầu
Cười vui vẻ
@Ntuanh bản này pin ok nhất thì phải
Thì restore hay lỗi mặc định phải lên 14 còn gì? Chưa kể iOS bản nào chả có lỗi này lỗi nọ ng ta lên mong fix lỗi, và cứ fix lỗi cũ sẽ có vấn đề tiếp theo với bản mới.
ptp49
CAO CẤP
2 tháng
Con nhà đẻ ra, có gì phải cho con yêu hết chứ phải như con ghẻ đâu. Nghĩ mà buồn cho cái v60.
iphone 6 có nên lên 12.5.1 không anh em
@Nhat Truong Nguyen Nếu đang 12 thì lên luôn chứ ngại gì nữa
hadryan
TÍCH CỰC
2 tháng
Lên xong hối hận quá
Các bạn cho mình hỏi chút. Mình dùng ipad pro9.7 ios 14.4 cao nhất có dùng icloud trung với con iphone của mình . Khi có ai gọi đến thì ipad cũng đổ truông và hiện thông tin nguòi gọi đến và mình tắt máy nghe máy bằng ipad đuợc. Vừa rồi bán con pro này đi mua con ipad air3 về dùng cũng ios14.4 và trung icloud như con pro kia nhưng nó ko còn thông báo người gọi đến như con pro kia là sao nhỉ. Ai dúp mình với ạ.. thanks
@auto TIENPHAT Bạn vào Cài đặt -> Điện thoại -> Cho phép cuộc gọi trên thiết bị khác khi ở gần, rồi bật hết lên là được 😁
@Mr. Đăng Giáp Thanks bạn
@auto TIENPHAT Mình thường dùng tính năng này khi ở nhà. Rất tiện, không cần lúc nào cũng cầm iPhone bên người 😁
Đây là việc bình thường mà ? Lúc nài 90% iPhone cài sang android hẵng post bài được ko các bác.
Thỉnh thoảng nó cheat một tí, nhỡ tay nhập pass là nó lên luôn. Rất mất dạy
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019