Cô đơn phải chăng vì bạn đang cô độc?

Trinh Bao Kim
31/5/2019 1:37Phản hồi: 0
Cô đơn phải chăng vì bạn đang cô độc?
Cô đơn: chỉ cảm xúc của một người.

Cô độc: một mình, không có ai bên cạnh.

Bạn có bao giờ tự hỏi tại sao mình luôn cảm thấy cô đơn, kể cả khi bạn không hề cô độc hay chưa? Tôi biết nghe nó có vẻ là một chủ để đầy sầu muộn có phải không? Nhưng hãy nghe này: Sự cô đơn là một cảm xúc thật sự và nhiều nghiên cứu cũng đã chỉ ra rằng nếu như bạn đang cảm thấy cô đơn, bạn chắc chắn không cô độc

Dĩ nhiên, những khó khăn trong cảm xúc đối với mỗi người là khác nhau: Ví dụ như với nhiều người họ cảm thấy hoàn toàn ổn khi có ít bạn, hoặc thích dành nhiều thời gian cho bản thân. Còn đối với một số khác khi đặt họ vào trong viễn cảnh tương tự thì họ sẽ cảm thấy cô đơn cùng cảm giác cô lập bản thân sâu sắc. Nếu bạn nằm trong trường hợp đầu tiên, xin chúc mừng bạn vị bạn rất biết cách điều tiết và tận hưởng cuộc sống của mình.

Còn nếu bạn rơi vào trường hợp thứ hai, sự cô đơn có thể từ từ gặm nhắm sức khỏe tinh thần cũng như thể chất của bạn. Ví dụ, việc trải qua sự cô đơn kéo dài có nguy cơ cao dẫn tới các bệnh về tim mạch, hệ thống miễn dịch hoạt động yếu hơn và bạn cũng sẽ có xu hướng ăn các loại thực phẩm ít lành mạnh hơn như các loại đồ hộp, thức ăn nhanh,…Sự cô đơn cũng làm ảnh hướng tới chất lượng giấc ngủ của bạn, đồng thời tăng nguy cơ mắc chứng mất trí về sau. Thậm chí nguy hiểm hơn có thể dẫn tới tử vong.

Giờ đây, khi đã hiểu những khía cạnh xung quanh sự cô đơn nghiêm trọng thế nào, cùng những tác động của nó đến sức khỏe. Bạn chắc chắn rất muốn biết lý do vì sao mọi người trãi qua sự cô đơn ngay cả khi không cô độc có phải không nào! Cùng tìm hiểu nhé!

> Nội dung bài viết tại: http://toptimkiem.org/nhung-ly-do-ban-co-don-du-khong-he-co-doc/
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019