Có giao diện trang chủ mới
/20 người
Duy Luân
một tháng trướcBình luận: 461Lượt xem: 10.270
Có giao diện trang chủ mới
Vừa update, mời anh em trải nghiệm. Cứ vô trang chủ là thấy thôi không cần lòng vòng.

Trang chủ mới sẽ sẵn sàng để áp dụng dark mode trên cả nền web chứ không chỉ cho app (hiện chưa có, sắp thôi), và làm thêm nhiều trò vui vẻ khác, sắp tới anh em sẽ thấy nha hihi.

Anh em có lỗi gì thì hãy bấm vào biểu tượng bánh răng > Góp ý giao diện mới, sau đó comment vào trong đấy để team có thể theo dõi sát sao và điều chỉnh nếu cần. Cảm ơn anh em.
/20 người
Mới sáng ra thấy có mấy chục bài hỏi về trang chủ mới
@ntdieu giao diện này lướt từ trên xuống mắt đảo như rang lạc. Ngày này năm sau anh em tinh tế mắt lé hết 😁
@Hoàng Nam Phan Mình nghĩ cứ đơn giản là đẹp. cứ dàn theo hàng dọc là thuận tiện dễ đọc. Dạng lưới này nói thật coi rất bực mình.
@ntdieu Màu mè và phức tạp. Dù sao đổi mới cũng là cái tốt
@ntdieu Sao của em chạy trên chrome note10 nó tè le vầy nek
@ntdieu Bên mình hiện gọn gàng 😃

Có vẻ như giao diện Tinh Tế ngày càng được cài lùi theo thời gian về mặt thiết kế thì fải? Trắng xóa 1 nền background, các dải phân cách ko còn rõ ràng, ko có điểm nhấn thật sự trong giao diện! Việc đặt các dòng chữ, hình ảnh sát liền kề nhau tạo nên sự ríu rít ko thông thoáng! Chưa kể font chữ như 1 số người ca thán sáng nay, thật sự nom ko smooth, cứ thô & gượng kiểu gì á! Còn nữa, tình trạng load chậm thường xuyên xảy ra, có những lúc nhấn vô bài viết thì bị báo ko tải được, kèm đó là biểu tượng hu hu thấy ghét! Nếu 10 là thang điểm tối đa, mình xin mạnh dạn phệt 3.5 điểm cho người/ekip đã dày công thiết kế quả giao diện bá đạo thấy gớm này 😑
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Screen Shot 2020-07-15 at 15.04.33.jpg
Screen Shot 2020-07-15 at 15.03.42.jpg
Screen Shot 2020-07-15 at 15.03.08.jpg
@dinhdung87 A vẫn hoạt động bên đó, vừa bán được cái xe đạp thể thao ban nãy nhờ Nhật Tảo 😎
@Duy Luân Bác Luân cho e hỏi ngu phát sao hồi đó app tinhte dùng react native mà ko dùng Flutter của anh gồ?
@K.M.Huy Thời đó Flutter chưa đủ lớn, chưa đủ chắc chắn để đi lâu dài 😁 app tinhte luôn có 1 bản backup Flutter được dev song song, để sau này cần thì có thể chuyển sang.
@Duy Luân Nếu bản flutter mượt mà hơn thì đề xuất chuyển qua đi bác ạ chứ app nó lag và khựng vãi lều í, e xài ipỏn 7+
Chúc mừng.
Giao diện này làm ng ta phải di chuột nhiều và mất tập trung hơn, chi tiết thừa nhiều đại loại như cái nút For You, nhìn qua cộng đồng thì chữ trong hình đã hiểu lại còn thêm chữ phía dưới đã vậy còn xếp dọc làm nó dài sọc. Tóm sơ lại là thiết kế kém, màu mè trẻ con, ko xứng với tên tinhte vốn cần sự đơn giản 😁
@caffeinezzZ Cần lắm một giao diện thật sự tinh tế đúng nghĩa đen để ai cũng có thể xài 1 cách thoải mái, ko phải than phiền kiểu này 😭
@crazysexycool1981 Cái nữa là không có tuỳ chọn thử nghiệm giao diện mới, quất phát lên hết luôn sau 1 đêm mưa gió bão bùng. ép người kiểu +...... à mà thôi 😁
@caffeinezzZ Gọi là cập nhật có định hướng 😆
@Duy Luân Định hướng của Bác...H
@caffeinezzZ Mong mấy ngày tới đây, đội ngũ nào đó làm việc này sẽ edit lại để giao diện nom hài hòa 1 cách tổng thể với gu thẩm mỹ của AE 👍
Vẫn thích giao diện cũ hơn, có tùy chọn sử dụng giao diện cũ k nhỉ :v
@thewanted_1994 Quá đen khi ko cho mem chuyển về giao diện cũ 😤
@YBW Kiểu này chẳng nhẽ phải nhảy qua app để xài cho đỡ bị trắng mắt 😂
@crazysexycool1981 App xài nó còn ức cmn chế vl nữa bác, load chậm vãi lều, mình xài app chủ yếu để giật quà tinhte reward thôi
@locthuyforever Mình cũng vậy, được cái là app có DM. Giờ nếu nền web cũng có DM thì ngon nhưng trước mắt cần thay đổi cách bài trí các khu vực, font chữ, bố cục trình bày! Ai đời đang coi list các bài ngoài Home thì chen vô giữa mấy khu vực khác vô, tự dưng bị 2-3 lần làm gián đoạn mạch theo dõi 🙄
Lên thử xem
Dark-mode nữa là ok ạ ^^
@locthuyforever Nhạy cảm quá, trước nay AE vẫn hay viết tắt như vậy cho ngắn gọn mà 😅
@ldthai Extensions hả, trc có dùng mấy cái này mà có trang đẹp có trang vào xấu không chịu nổi mà lại nặng nặng nên bỏ luôn.
@TwentyFifthBaam Tất cả đều đep nha bạn
@ldthai Xin cái tên đi bác, nhiều quá cần 1 cái tên.
setting giao diện darkmode chỗ nào vậy ah?
@Duy Luân Mình thích giao diện darkmode kiểu như của twitter
@crazysexycool1981 bác crazi thì chỉ vài điểm có đáng gì đâu. Chỉ tội các mem khác thôi
@locthuyforever Mình vẫn thích chrome thôi. thỉnh thoảng đổi gió xem browser khác có gì nổi bật không nhưng rồi lại vẫn chrome thôi
@leemanhj916 Vụ đổi điểm A chỉ nói chơi thôi vì có 100đ để có DM thì với A chỉ là con số muỗi 😄
đồng ý thay đổi là tốt, nhưng có vẻ chưa được tối ưu lắm rồi bác @Duy Luân, mới nhưng phải nhanh mới ăn điểm, đằng này load chậm lắm.
PS: bị ảnh hưởng giao diện Facebook khá nhiều, sáng mình mở lên giật mình tưởng vô lộn facebook không 😁
@Thanh. Nguyen Hoang Nhat giờ vẫn chậm hả ta, bạn quay lại màn hình giúp mình phát để mình kiểm tra nhé
@Duy Luân Tóm lại tên nào làm cái này thì mau tuột quần xin lỗi đi nha ... 😒
@Thanh. Nguyen Hoang Nhat Từ sáng tới giờ mình cũng liên tục gặp phải tình trạng lag, đôi lúc là ko load nổi cái web, thực sự điều này chỉ mới xuất hiện hồi sáng tới giờ, còn hôm qua đổ về trước thì ko bị, chắc chắn là do giao diện mới này 🤐
@Duy Luân có cảm giác lag lắm bác, nhưng đã đỡ hơn sáng sớm nhiều rồi, sáng là mất hình luôn đó. góp ý thêm nhiều chỗ dư quá không có nhu cầu xem mà chiếm diện tích tin tức hơi nhiều nữa bác, thêm nữa là mất cái thanh quen thuộc của mình để vào nhanh rồi 😔
bản update này thật sự có vấn đề... cảm giác của người dùng chưa nói đến tính thiết kế UI hay UX gì nó là 1 sự lộn xộn không rõ ràng giữa các chủ đề các nội dung...
@thi3f2605 Chuẩn, đúng cảm nhận của mình, rất lộn xộn, thiếu đi cái nét tinh tế vốn có Tinh Tế 👍
Đáng ra nên có tùy chọn thử nghiệm giao diện mới. Làm cái rụp áp dụng toàn bộ như thế này dễ tạo phản ứng tiêu cực ở những người ko thích.
Cá nhân thì thấy giao diện mới quá khó tách biệt bài viết, đã vậy còn bỏ cái ttfact lên trên cùng, trong khi có mấy ai xài.
@Blitzwaffen mỗi ngày nó cả trăm nghìn view đấy :v bỏ nó lên trên là có lý do mà
@Duy Luân Cho thứ đó lên trên cùng cũng được, AE sẽ dễ dàng tiếp cận nhưng thông tin vắn mỗi ngày & tương tác tốt hơn nhưng giao diện tổng thể của web là thực sự còn rất nhiều thứ phải cải thiện ☹️
@Blitzwaffen Nhái theo Facebook Stories thôi mà 😁
@QXPro Instagram stories thì đúng hơn, mình không thích facebook stories lắm
Giao diện mới hơi lạ, các vùng màu đỏ là thừa thải đối với mình. Tính ra vùng mình cần xem chỉ chiếm chưa tới 3/10 diện tích trang chủ. Nếu cho thiết lập cá nhân về giao diện thì hay.
Logo Tinh tế không còn đẹp như xưa, thời mà lá màu xanh. Ông nào phối màu cho logo mới này thì cho mình đánh giá 1 sao.
Bây giờ muốn xem các bài viết ở trang chủ của 15 ngày trước thì bấm xem thêm biết bao giờ mới tới (Này hình như 2 3 năm gì rồi)
Đổ bóng với bo góc và phối màu thì ổn nhưng bố cục thì rối. Mắt nhìn phải đảo qua đảo lại không xuyên suốt (Các bài viết trang chủ).
Có hơi hướng giống FB giao diện mới
Theme nn.png
@Duy Luân 2 bên trắng nhiều lắm 😁
@barrettroyal à đúng rồi 😆 chứ để tràn ra hai bên thì mắt không đi được hết
@barrettroyal Vãi, 2 cục thịt thừa 2 bên dư lớn dữ vậy 😂
giao diện xấu, load chậm, thông tin không hữu ích thì lại đẩy lên đầu??? cả 1 con app thành như 1 bãi rác, thích thử gì thì thử, thích thay gì thì thay. View UI/UX quá tệ
Đáng lẽ nên có nút quay trở về giao diện cũ 😃
Đến iOS nó còn cho quay lại khi dùng thử beta mà, ai lại bắt toàn bộ member dùng thử giao diện chưa hoàn thiện để làm chuột bạch hết??
@Sr_9x Không làm chuột bạch sao hoàn thiện giao diện mới được, ahihi. Cơ mà cái giao diện mới này ức chế ghê
Giao diện tải quá chậm.
Sáng vô tưởng bị đứt cáp quang hay điện thoại bị gì không.
Chắc vài bữa sẽ ổn 😀
@nuhuta Hôm qua mình cũng ngỡ mạng chỗ mình trục trặc, sau 1 hồi mới biết là giao diện mới của Tinh Tế 😅
Giao diện mới cảm giác thoáng và đẹp hơn. Hiện tại chưa được quen mắt lắm và load chậm hơn bản cũ. Hi vọng sớm fix được
@tuhoanganh Chắc vài ngày tới sẽ có những thay đổi đáng kể 👍
giao diện tinhte nó cứ kiểu khó chịu mắt kiểu gì ấy. có vẻ như là lộn xộn ô to ô nhỏ, nhìn nó cứ kiểu rối rối mắt, nền trắng nữa hơi nhứt mắt.
@barrettroyal Uhm, đang mạch theo dõi list bài viết tự dưng chen vô mấy ô to đùng, mấy lần như thế chứ ko fải 1 lần, khó chịu kinh dị 😑
Giao diện này dễ nhìn hơn, nhưng cai Nhattao.com thì cực tệ so với đời đầu trước kia. Search theo vùng miền cực kém, lẫn tùm lum vùng miền, Khi mở một bài viết rao bán nào thì ko có chỗ hiển thị ngày tháng người bán đăng lên. Rất khó để biết được tình trạng bài viết, đôi khi món cần mua mà đăng từ mấy năm trước rồi đi hỏi người bán thì đã bán từ lâu. Giao diện Nhattao.com rối và ko trực quan.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.167 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.311 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM